fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream@hotmail.com

รวบรวมกระทู้ของผู้สนใจที่ตั้งเข้ามาภาค4จ้า (5024 อ่าน)

Oct 19, 2011 09:41

สวัสดีค่ะ กระทู้นี้ตั้งไว้เพื่อรวบรวมกระทู้ที่ผู้ที่สนใจสินค้าตั้งขึ้นมาเพื่อสอบถามปัญหาการใช้งานหรือรายละเอียดผลิตภัณฑ์ต่างๆนะคะ ปกติถ้าน้องๆตั้งกระทู้เข้ามาทางทีมงานจะรีบตอบให้เร็วที่สุดเพื่อไขปัญหาข้องใจของน้องๆ พี่ๆทุกท่านจ้า หลังจากนั้น 3-4 วัน เราจะทำการรวบรวมกระทู้ที่ตั้งมาไว้ในกระทู้รวบรวมนี้นะคะ หากลูกค้าหรือผู้ที่สนใจท่านใดๆต้องการสอบถามปัญหาเพิ่มเติมสามารถสอบถามได้นะคะ ที่กระทู้ปักหมุดด้านบนหรือตั้งกระทู้ใหม่ขึ้นมาก็ได้ค่ะหลังจากทิ้งคำถามไว้เรียบร้อยแล้วจะมีทีมงานเข้ามาเช็คเป็นระยะๆ และตอบคำถามให้เร็วที่สุดค่ะหากต้องการสอบถามแบบด่วนๆก็สามารถโทรเข้ามาสอบถามกันได้เหมือนเดิมจ้า 089-9868884, 089-9898884 , 08-9050-3999, 08-4645-3090 สายด่วนฟูจิยินดีให้บริการค่ะ 

58.11.187.219

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Oct 19, 2011 09:47 #1

คือ พอมาใช้ครีมตัวหนึ่งแล้วสิวมันขึ้น พอดีมีคนแนะนำอ่ะค่ะ ลองใ้ช้ไปสักพักแล้วสิวขึ้นแบบ อุดตัน หัวแดงๆแบบนี้ แถมยังหน้าลอกด้วย ว่าจะหยุดใช้อ่ะค่ะกลัว
จะเป็นมากกว่านี้

และดันเข้าเวปมาเจอ ฟูจิ เลยอยากลองใช้

อยากจะถามว่า ถ้าจะเปลี่ยนมาใช้ฟูจิเนี่ย จะเริ่มใช้ตัวไหนก่อนดีค่ะ เพราะไม่เคยใ้ช้เลย แล้วถ้าสิวที่ฝังใน แบบไม่โผล่ขึ้นมา ถ้าใช้ฟูจิ สิวมันจะผลุดขึ้นมารึเปล่าค่ะ พอดีเป็นคนหน้ามันซ่ะด้วย แถมรูขุมขนใหญ่ เลยเป็นสิวอุดตันง่ายอ่ะค่ะ เลยอยากขอคำแนะนำเบื้องต้น ตั้งแต่ขึ้นแรกยันขั้นสุดท้ายเลยค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณสนใจน่ะ
ถ้าเป็นอาการอย่างที่บอกอาจจะเป็นครีมที่มีสารอันตรายหรืออาจจแพ้ครีมตัวนั้นค่ะแนะนำให้ใช้เซรั่มซากุระเพื่อพักผิวหน้าก่อนอย่างน้อย 1 เดือนเพื่อให้ผิวหน้ากลับมาเป็นปกติ  แล้วค่อยเริ่มใช้ผลิตภัณฑ์ตัวอื่นๆต่อไปค่ะ

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Oct 19, 2011 09:58 #2

คือหนูสนใจตัว สตอเบอรี่กับออนเซนอ่ะคะ พอดีจมูกหนูมีแต่สิวเสี้ยน แถมรูขุมขนกว้างด้วย ถ้าเราใช้สตอเบอรี่นี้เราแต้มแต่ตรงเป็นสิวช่ายมั๊ยค่ะ แล้วสามารถใช้ร่วมกับออนเซนได้หรือป่าวคะ อีกอย่างสภาพใบหน้าหนูเป็นคนผิวมัน มีสิวอักเสบจะขึ้นเฉพาะก่อนเป็นวันนั้นของเดือนค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะว่าควรใช้ตัวไหนบ้าง อีกอย่างถ้าใช้แล้วจะผลักสิวรึป่าวคะ พอดีเคยใช้ผลิตภัณฑ์ยี่ห้อนึงผลักสิวตรึมเลยค่ะ ต้องไปพึ่งหมอและทำเลเซ่ออยู่พักนึง ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ อยากหน้าใสค่ะ T^T

สวัสดีค่ะคุณ cotton

ออนเซนกระชับรูขุมขน และสตอเบอรรี่สามารถใช้ร่วมกันได้ค่ะ ทากระชับรูขุมขนก่อนเป็นตัวแรก หลังจากนั้นทาสตอเบอรี่บริเวณที่มีสิวเสี้ยนต่อค่ะ ครีมฟุจิของเราไม่มีตัวไหนผลักสิวออกมาค่ะ นอกเสียจากว่าลูกค้ามีสิวอุดตัน อาจจะทำให้สิวอุดตันหลุดลอกง่ายกว่าเดิมเท่านั้นเองค่ะ หากมีข้อสงสัยสามารถสอบถามเพิม่เติมได้เลยนะคะ ยินดีให้บริการค่ะ

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Oct 19, 2011 10:06 #3

อยากรู้ว่า ดิฉันเป็นสิวอุดตัน แล้วก็เป็นสิวด้วย หน้ามันด้วยค่ะ อยากทราบว่าต้องใช้ผลิตภัณฑ์ตัวไหน อะไรยังไงบ้างค่ะ

สวัสดีคะ คุณ Yuiii

กรณีเป็นสิวอุดตัน แนะนำ ให้หาหมอที่ชำนาญการกดออกนะคะ และถ้าเรื่องควบคุมความมันขอแนะนำเป็น เดย์ครีม ค่ะ เพราะมีคุณสมบัติ ช่วยควบคุมความมันบนใบหน้า และทำให้หน้ากระจ่างใสค่ะ ส่วนเรื่องสิว แนะนำเป็น ไนท์ครีมคะ จะมีคุณสมบัติช่วยให้หน้าใสเนียนสิวยุบไวค่ะ หากมีคำถามสงสัยสามารถสอบถามเพิ่มเติมได้นะค่ะ ยินดีให้บริการจ้า ขอบคุณคะ

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Oct 19, 2011 10:08 #4

อยากทราบว่าถ้าหน้ามัน มีสิวเสี้ยน หน้าเป็นรอยแผลเป็น รูขุมขนกว้าง หน้าคล้ำ
แล้วเวลาถ้า เป็นวันนั้นขอ สิวก็จะผุดมากเราต้องทำงัยบ้างค่ะ
จะใช่ตัวไหนได้บ้างคะ แนะนำหน่อยนะค่ะ

สวัสดีค่ะคุณแอล

ขอบพระคุณที่สนใจครีมฟูจิเราจ้า เรื่องวันนั้นของเดือน คงต้องแอบทำใจ มันเป็นธรรมชาติ อาจมีสิวเพิ่มมาได้ แต่ว่าแนะนำ ไม่แกะ ไม่เกา และหากมีสิวอักเสบ พยามใช้ชุดเดย์ครีม ไนท์ครีม ช่วยเรื่องสิวยุบและหน้าไม่มัน(รุ่นไหน ไซท์ไหนก็ได้ คุณสมบัติเดียวกันหมด แต่แตกต่างกันที่ความเข้มข้นจ้า)จะให้ดีสุดๆ ก็มาใช้ร่วมกับเซรั่มแอนตี้ อัลเลอเจนค่ะตัวนี้ช่วยลดการอักเสบ บวม และการระคายเคืองได้ดี ถ้ามีสิวก็จะแห้งไวมั่กค่ะ แถมยังได้ในเรื่องของรอยแผลเป็นด้วยค่ะ และหากงบเหลือ แนะนำตัวกระชับรูขุมขน เพิ่มอีกแค่ 165 บาท ตัวนี้ช่วยกระชับรูขุมขน ทำให้หน้าเรียบเนียน เห็นผลใน 2 อาทิตย์ค่ะ ลูกค้าหนีจากยี่ห้ออื่นมาหาฟูจิเยอะมากเรยนะ ตัวนี้ช่วยได้ไวสสุดๆ ค่ะแค่นี้ก็หน้าแจ่มมากๆ แล้วค่ะ

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Oct 19, 2011 10:13 #5

อยากทราบว่าตอนนี้ท้องได้ 5 เดือนกว่า ใช้ผลิตภัณฑ์ของฟูจิออนเซนได้รึป่าวค่ะ จะเป็นอันตรายต่อเด็กในท้องรึป่าว

สวัสดีค่ะ คุณน้ำตาล

ก่อนอื่นต้องขอแสดงความยินดีกับว่าที่คุณแม่ด้วยจ้า ขอขอบพระคุณที่ให้ความสนใจฟูจินะคะ ผลิตภัณฑ์ฟูจิออนเซน ไม่มีส่วนผสมที่เป็นอันตรายต่อเด็กค่ะปกติคนท้องจะให้หลีกเลี่ยงส่วนผสมที่เกี่ยวข้องกับวิตามินเอ เรตินเอ ซึ่งเสี่ยงต่อเด็กในครรภ์ได้ แต่เมื่อดุจากส่วนผสมของเราแล้ว ไม่มีกลุ่มนี้ค่ะและสินค้าก็จดทะเบียนผ่านการรับรองจากหลายหน่วยงานราชการด้วย ดังนั้น ไว้วางใจได้แน่นอนค่ะว่าสามารถใช้ได้อย่างปลอดภัย หากคุณน้ำตาลมีข้อมูลสงสัยอะไรเพิ่มเติมโทรสอบถามที่ 089-050-3999 ได้นะคะ หรือ โพสไว้ก็ได้ค่ะ ทีมงานยินดีตอบเพิ่มเติมให้ค่ะ

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Oct 19, 2011 10:25 #6

สวัสด๊ค่ะพี่ก้อย ตัวออนเซนแบล็คเฮดเนี่ยเราสามารถทาเช้าเย็นได้เลยหรือว่าทาแล้วต้องใช้ตัวโคลนลอกช่วยด้วยอ่ะคะ

สวัสดีค่ะ น้องบุ๋ม

สวยแบบนี้แล้วจะใช้เพิ่มอีกหรอเนี่ย....O..oอ่า วิธีการใช้ที่ถูกต้องนะคะจริงๆ แล้วแบลคเฮดออนเซนใช้ง่ายมากกกขนาดที่ว่าพอใจใช้เมื่อไร ก็ใช้ได้ตลอดเลย หากจะให้เห็นผลดี มีข้อแนแนะนำเพิ่ม คือ ตอนที่ล้างหน้าเสร็จใหม่ๆให้เช็ดหน้าให้แห้งค่ะแล้วลงออนเซนก่อนอันดับแรกเลยจากนั้นอยากใช้ครีมอื่นๆ เซรั่มอะไรต่อก็ตามใจเลยจ้า แต่ว่า หากจะอยากย้ำใช้เพิ่มเติมอีก ก็สามารถใช้ได้ค่ะ ระหว่างวัน แม้จะแต่งหน้า แม้จะทาอยู่แล้วก็ทาต่อเนื่องซ้ำไปได้อีกจ้า^^หากมีอะไรสงสัย โทรหาพี่เลยนะคะยินดีรับใช้จ้า

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Oct 19, 2011 10:29 #7

หน้ามัน เป็นสิวเสี้ยน และ หน้า คล้ำ ด้วย ราคาไม่แพงมากก้อดี   ผมอยู่แถวเดอะมอลล์บางกะปิครับ  

สวัสดีค่ะ  คุณ phod

หน้ามันมีสิวเสี้ยน และหมองคล้ำ  แนะนำว่า เหมาะกับชุดฟูจิ แพคคู่ขนาดทดลองมากค่า เพราะว่าได้ทั้งเดย์ครีมช่วยลดความมันและปรับผวิวให้ใส  และได้ไนท์แต้มสิวยุบไว แค่ 190 บาท ได้ทั้งเดย์ครีม  ไนท์ครีมเลยค่ะ

ส่วนหน้ามีสิวเสี่ยน อันนี้ได้จากออนเซน สตอเบอรี่ ที่ช่วยลดสิวเสี้ยนทำให้หน้าใสเร็วขึ้นเร็วค่ะ

อยู่แถวบางกะปิ มีขายที่โลตัส บางกะปิในร้านวัตสันจ้า

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Oct 19, 2011 10:32 #8

เป็นคนผิวแห้งมากๆๆๆเคยทาครีมผิวขาวยี่ห้ออื่นแล้วทายากแล้วดูด่างๆเป็นขลุ่ยๆดูแล้วรู้ว่าทาครีมตัวขาวมา
อยากให้มันเนียนๆไปกับผิวเลยอ่ะคะ สำหรับคนผิวแห้งมากใช้ครีมยี่ห้อนี้ได้ไหมคะ
แล้วครีมยี่ห้อfuji yukiแตกต่างจากย่ีห้อyuki shiroiยังไงอ่ะคะ

ขอบคุณมากๆคะ

สวัสดีค่ะ คุณหวาน  

ครีมทาตัวขาวของเรา ชื่อ ฟูจิ ยูกิค่ะ ไม่มีความเกี่ยวข้องกับยี่ห้อที่บอกมาเลยจ้า
เรามีของลอกเลียนแบบขายอยู่ ตั้งชื่อพยามให้คล้าย  สร้างความสับสนต้องระวังนะคะ เพราะว่าไม่มี อย. ค่ะ เกิดทาไปแล้วผิวดำกว่าเดิม หรือกระดำกระด่าง อันนี้ก็อันตราย ยากจะรักษาค่ะ
ปกติ สินค้าฟูจิยูกิเรา จะทาแล้วขาวตั้งแต่แรกใช้เพราะมีไข่มุกช่วยเคลือบและกันแดดให้ผิวได้ดี  และยังกันน้ำ กันเหงื่อได้ด้วย  เมื่อใช้ต่อเนื่องจะมีผลช่วยผลัดเซลเพื่อปรับผิวให้ขาวโดยธรรมชาติจากผิวของเราเองค่ะ 

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Oct 19, 2011 10:59 #9

คือหนูสนใจอยากลองใช้ เดย์ครีมกะไนท์ครีม แต่หนูอยากทราบว่า ชุดทดลองในเซเว่น ส่วนผสมไม่เหมือนกันหรอคะเพราะเหนบางกระทู้เว็บอื่นเค้าว่ามีส่วนผสมของแป้ง หนูอยากได้ความกระจ่างว่าเป็นยังไง เพราะหนูสนใจอยากลองใช้ดู ตอนนี้หนูใช้คังเซนอยู่ค่ะ แต่หนูจะเป็นสิวฮอร์โมนซะส่วนใหญ่ ปกติสิวจะเป็นสิวอักเสบ ถ้าใข้แล้วสิวจะดันขึ้นมามั๊ยคะ หนูเป็นคนผิวมันมากที่สุด รูขุมขนกว้าง เป็นสิว ช่วยแนะนำว่าหนูจะต้องใช้ตัวไหนด้วยนะคะ แต่ตอนนี้หนูลองใช้สตอเบอรี่ สิวเสี้ยนอยู่ได้สัปดาห์นึงแล้วค่ะ แต่ยังไม่เห็นผลมากนัก ช่วยตอบด้วยนะคะ ^_____^

สวัสดีค่ะ น้อง cotton

ขอบพระคุณที่ให้ความสนใจครีมฟูจิค่ะ ^^
เรื่องส่วนผสมนั้น จริงๆ ทุกรุ่น ในเดย์ครีมก็มีส่วนผสมของแป้งอยู่แล้ว (ทุกครีมทุกยี่ห้อด้วยจ้ะ) เพราะไม่งั้น ใส่แต่เนื้อของสารกระตุ้นความขาว สารบำรุงมันไม่สามารถใช้ทาได้ เราจำเป็นต้องให้แป้งและน้ำมาเป็นตัวทำละลายผสมในครีมค่ะ  แต่ว่า ในรุ่นของฟูจินั้น ขนาดทดลองความเข้มข้น และปริมาณจะไม่เท่ากับรุ่นมาตรฐาน 5กรัม / รุ่นใหญ่สุด 20 กรัมค่ะ
ถ้าสนใจชุดทดลอง ตอนนี้มีขายที่วัตสัน  ร้านขายยาเพียวในบิ๊กซีทุกสาขา นะคะ แต่จะไม่มีที่เซเว่นในเดือนกันยายนนี้ค่ะ (ขายเป็นรอบๆโปรโมชั่นค่ะ)
เรื่องดันสิวไหม ตอบได้เต็มปากเต็มคำเลยว่า  ไม่ค่ะ  แต่ที่ลูกค้าบางท่านเป็น บางทีเกิดจากเดิมมีสิวอุดตันเยอะมาก แบบนี้ มันจะค่อยๆ เปลี่ยนจากอุดตันมาเป็นสิวมหัวอักเสบเพื่อให้หายหมดไปจากใบหน้า (จะเปนแค่เม็ดนั้นๆ ไม่ได้ขึ้นเยอะเต็มหน้านะคะ)
หรือกลุ่มลูกค้าที่เคยใช้เครื่องสำอางค์ไม่มี อย.ซื้อตามเวบหรือร้านค้าตามตลาด   ตอนใช้หน้าก็ไม่มีสิวแต่พอเลิกใช้มีผลเอฟเฟค สิวดันออกมาเพราะไม่มีปรอทหรือไฮโดรควินโนนไปอุดไว้  กลุ่มนี้ เมื่อทาครีมฟูจิ(หรือครีมอื่นๆ ที่ไม่มีสารปรอทลงไป ) ก็จะมีอาการออกมาให้เห็นคือ สิวดันออกมาค่ะ แต่เป็นเชื้อเดิม สิวอุดตันเดิม แต่หมดแล้วก็จะไม่ขึ้นอีกเลยในบริเวณนั้นค่ะ 
ดังนั้นถ้าลูกค้าไมมีประวัติดังที่กล่าวมา ก็ไม่ต้องกังวลค่ะว่าคีมจะดันสิวจ้า
เรื่องออนเซน สตรอเบอรี่ ตัวนี้เห็นผลละลายสิวเสี้ยนได้ใน 2 สัปดาห์โดยประมาณ ขึ้นกับสภาพผิวของแต่ละคนด้วยค่ะ บางคนก็เห็นผลเร็วกว่านั้น ลองใช้ต่อเนื่องดูนะคะ ฟีดแบคลูกค้าดีมากๆๆๆๆ ค่ะ เห็นผลเร็วกว่าบางยี่ห้อที่ราคาเป็นพันๆ อีกค่า
หากมีข้อมูลสงสัยอะไร โทรหาพี่ ๆบริการได้เลยนะคะ ไม่ต้องเกรงใจ ยินดีจ้า 02-8661668-9 หรือ 089-050-3999 ค่าาา

ขอบคุณคะสำหรับข้อมูลดีๆ พี่ไม่กระจายศูนย์ออกตามจังหวัดต่างๆหรอคะ หรือมีแต่ตัวแทนจำหน่าย หนูอยากสอบถามต่อค่ะว่า พี่แตงโม ใช้ตัวไหนบ้างคะ

สวัสดีค่ะ น้อง cotton

ศูนย์ต่างจังหวัดพี่มีจ้า แต่จะเป็นลักษณะของตัวแทนจำหน่ายเรา  แล้วก็หากต้องการชุดทดลอง ก็จะมีเป็นชุดเล็กๆ ขายตามห้าง ร้านวัตสัน  ร้านขายยาเพียวในบิ้กซี หรือไม่ก็สั่งทางพี่ซึ่งเป็นสำหนักงานใหญ่เองได้เลย ส่งให้ฟรีจ้า
คุณแตงโม ใช้ครบเซ็ตทุกตัวค่ะ เป็นลูกค้าเรามาหลายปีแล้วจ้า ^^ แต่พื้นฐานผิวของคนเราไม่เหมือนกัน ต้องการการดูแลต่างกัน ดังนั้น หากน้องอยากเน้นอะไรเป็นพิเศษ เช่น เน้นขาว  เน้นเรื่องแพ้ง่าย อะไรทำนองนี้ ก็แจ้งพี่ๆ ได้จ้า จะได้ให้คำแนะนำอย่างเต็มที่ ^^

หนูจะเน้นสิว สิ้วเสี้ยน รอยแดง กระชับรูขุมขน หน้าขาวใส ค่ะ ตอนนี้หนูใช้สตอเบอรี่อยู่อ่ะคะ เข้าสัปดาห์ที่สองแล้วแต่ยังไม่เห็นผลชัดเจนเพราะสิวเสี้ยนหนูค่อนข้างเยอะ เด๋วจะมารายงานผลนะคะ ^_____^ อีกอย่าง ถ้าหนูใช้ชุดทดลองมันจะเห็นผลเหมือน ไซต์ใหญ่ๆๆมั๊ยคะ เห็นว่าความเข้มข้นต่างกันทำไมถึงต่างอ่ะคะ

สวัสดีค่ะ น้อง  cotton

เรื่องความแตกต่างระหว่างเดย์ครีม ไนท์ครีม 3 ขนาดนี้ แตกต่างกันที่ความเข้มข้นจ้า  ชุดทดลองจะมีความเข้มข้นน้อยกว่าชุดใหญ่ ปริมาณน้อยกว่าชุดใหญ่ เพราะเราตั้งใจทำออกมาให้ลูกค้าทดลองดุก่อนในราคาประหยัดค่ะ  เน้นขายเซเว่น วัตสัน ร้านสะดวกซื้อ น้องๆ ที่รายได้จำกัดก็สามารถซื้อได้  แต่ก็จะลดปริมาณและความเข้มลงเพื่อให้ขายได้ในราคาถูกจ้า  (ถ้างบอำนวย  แนะนำชุดใหญ่เพราะเห็นผลไวกว่ามั่ก)
เรื่องสิวเสี้ยน ถ้ามีค่อนข้างเยอะ แนะนำว่าอาจกดออกก่อน หรือใช้ตัวลอกสิวเสี้ยนที่เป็นโคลนภูเขาไฟของฟูจิ ราคา 250 บาทออกก่อน จากนั้นล้างหน้า  เช็ดให้แห้งแล้วทากระชับรูขุมขน พร้อมกับตัวละลายสิวเสี้ยนสตอเบอรี่ จะเห็นผลชัดเจนอย่างแรงงง เลยค่ะ
สาเหตุที่อาจทำให้รู้สึกช้าเพราะว่า ผิวหน้าลูคก้าอาจจะมีสิวเสี้ยนเยอะน่ะค่ะ ทำให้สองอาทิตย์แรกไม่เห็นความเปลี่ยนแปลงมากเท่าไร ถ้าคนเป็นเยอะๆๆๆจริง แนะนำ3-4 อาทิตย์จะชัดเจนขึ้นมากค่ะ เพราะมันต้องค่อยๆ ซึมรากแล้วแห้งขึ้นมา ซึ่งอาจทำให้เห็นไม่ชัดในช่วงแรกจ้า  มีอะไรสอบถามมาได้เลยน๊า  พี่ๆ ยินดีจ้า

ขอบคุณค๊าสำหรับข้อมูลดีๆๆ โคลนลอกยังมีขายอยู่หรอคะ ไม่เห็นมีในหน้าเว็บเลยหนูนึกว่ายกเลิกผลิตภัณฑ์ตัวนี้แล้วทำสเตอร์เบอรี่ออกมาแทนอ่ะค่ะ
แล้วเซรั่มผิวแพ้ง่ายนี้ คือ ช่วยในเรื่องสิวอักเสบด้วยรึป่าวค่ะ แหะๆ ถามคำถามซะเยอะเลยพี่ๆอย่าเพิ่งเบื่อนะคะ อิอิ

สวัสดีค่าา  คุณ cotton

ตัวลอกสิวเสี้ยนตั้งใจจะเลิกการผลิตจริงๆ จ้า แต่ว่าก็มีลูกค้าประจำหลายท่านที่ยังคงใช้อยู่  ทางบริษัทก็เลยยังคงผลิตอยู่แต่จำนวนไม่มากจ้า แต่ที่นำรูปสินค้าและข้อมูลเก่าออกเพราะว่า เดี๋ยวลูกค้าใหม่ๆ จะสับสนน่ะค่ะ เลยให้เห็นเฉพาะสินค้าออกใหม่ที่นำมาแทนตัวลอกสิวเก่าจ้า 
ส่วนเซรั่มแก้แพ้ดอกซากุระ ช่วยลดการอักเสบของสิวจ้า ลดการระคายเคืองของผิว การแพ้ และช่วยทำให้การคัน รอยแผลเป็นจางไวด้วยค่ะ   ถามมาได้เยอะๆเลยจ้า พี่ๆ อยากคุยด้วยเน้อ ไม่ต้องเรกงใจจ้ะ 

ขอบคุณค๊าสำหรับคำตอบดีๆๆ หนูคงต้องหาชุดทดลองมาใช้ดูก่อนถ้าใช้ดีรับรองหนูจัดชุดใหญ่แน่นอนคะ เดี๋ยวจะมารายงานผลการใช้งานเป็นระยะๆนะคะพี่ๆ 

คร่าาาาา  คุณน้อง cotton
 หาซื้อตัวทดลอง ก็ วัตสัน  บิ้กซี(ร้านขายยาเพียว) หรือตัวแทนจำหน่าย  หรือสั่งสำนักงานใหญ่เราจัดส่งก็ได้ค่ะ  ยินดีจ้า  190 บาทเอง เห็นผลเร็วด้วยจ้าา

ถ้าใช้ชุดทดลองนานมั๊ยคะกว่าจะเห็นผล ตอนนี้ใช้ครีมเดิมอยู่ยังไม่มีเวลาไปซื้อคือสิวขึ้นค่อนข้างเยอะอักเสบทั้งนั้น อยากลองชุดใหญ่แต่ช่วงนี้งบน้อย แหะๆ

สวัสดีค่า  ตอบคำถามต่อนะคะ ^^

ชุดทดลองปกติ 2 อาทิตย์ก็เห็นผลชัดเเล้วนะคะ คือ สิวยุบลง และหน้ามันน้อยลง  ถ้าขึ้นอาทิตย์ที่ 3 จะเริ่มหน้าขาวขึ้นด้วยค่ะ
ชุดทดลองมีขายที่ร้านขายยาเพียว pure  ในห้างบิ๊กซีค่ะ  และที่ วัตสันทุกสาขาจ้า
หรือสั่งทางเนต สำนักงานใหญ่เราก็ส่งให้นะคะ ใช้วิธีการโอนเงินเข้ามาแล้วโทรแจ้งค่ะ
สงสัยข้อมูลอะไรเพิ่มเติมโทรถามเลยนะคะ 089-989-8884  ไม่ต้องเกรงใจ ทีมงานยินดีให้ข้อมูลค่ะ

________________________________________________________________________________________________

อยากให้ผิวกายขาวขึ้นควรใช่เช็ตไหนดีค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณ Kung  ค่ะ  
เรื่องผิวกาย ต้องตัวนี้เลยค่ะ  ตัวเดียว ใช้ทีเดียว อยู่หมัด อิอิ
Fuji Yuki Body Lotion ราคา 950 บ

ครีมทาตัวขาว ฟูจิ ยูกิ ( Fuji Yuki Body Lotion )  SPF 40 + UV A/B  และ PA+++
โลชั่นบำรุงผิวฟูจิ  ให้ความชุ่มชื่นและบำรุงผิวอย่างล้ำลึก พร้อมปกป้องผิวจากแสงแดดด้วย SPF 40 เพื่อ ให้ผิวดูขาวสดใสเปล่งประกายความงามธรรมชาติจากตัวคุณเอง  มีมอยส์เจอร์ไรเซอร์ช่วยให้ความชุ่มชื่นแก่ผิวทำให้ผิวอ่อนนุ่ม  เนียนจนน่าสัมผัสและดูมีสุขภาพดี  สามารถแช่ในน้ำได้นานต่อเนื่องถึง 80 นาที ซึมง่าย  กันรังสียูวีเอ ยูวีบี และสะท้อนแสงแดดด้วยค่า PA สูงสุดถึง +++ ( triple plus)
เหนือกว่าด้วยรายละเอียดที่นำสารแอคทีฟเกี่ยวกับความขาวไว้ในขวดเดียว กันแดดสูง กันน้ำกันเหงื่อไม่ให้ไหลเยิ้มเป็นคราบ มีผงมุกบริสุทธิที่เคลือบผิวกันแดดได้อย่างแนบสนิทจนไม่มีใครรู้ว่าทำไมคุณ ถึงขาวขึ้นตั้งแต่ครั้งแรกที่ใช้...

+ขาวผ่องขึ้นตั้งแต่ครั้งแรกที่ใช้
+ระยะเวลา1-2 อาทิตย์แรกที่ใช้ ผิวเริ่มแห้งและลอกเป็นขุยเพื่อผลัดเซลส์
+จากนั้นประมาณ 1 เดือน ผิวขาวขึ้นเองโดยธรรมชาติ

ด้วยความพิเศษของสูตรโลชั่นเพื่อผิวขาวของฟูจิ ไม่ทำให้เกิดความเหนียวเหนอะหนะ  ซึมง่าย  ไม่จับตัว ไม่จับตัวหรือละลายเป็นคราบระหว่างวันแม้มีเหงื่อ  ช่วยเสริมบุคลิกอันโดดเด่น สร้างความมั่นใจให้กับคุณได้ตลอดทั้งวัน

ขนาด 50 ml. ใช้ได้นาน 1 เดือน เน้นทาปลายแขน ขา คอ เพื่อไล่สีผิวให้เสมอในร่มผ้าเท่านั้นค่ะ

หยดเดียว เกลี่ยได้ทั่วปลายแขนแล้วค่ะ ไม่เหมือนยี่ห้ออื่นนะคะ (ช่วงสงกรานต์ขายดีมากก เพราะเล่นน้ำได้ทั้งวัน ไม่แสบผิว ครีมไม่เละละลายเป็นคราบเมื่อถูกน้ำหรือเหงื่อด้วยค่ะ แตกต่างจากยี่ห้ออื่นจริงๆ )
ลักษณะของครีมมีความเงา วาวในตัว เมื่อทาผิวแล้วดูมีความเป็นธรรมชาติ ดูผิวสุขภาพดีมากกว่าทาแป้งหรือทาครีมกันแดดทั่วไป ที่ดูเหมือนแห้งผาดและเป็นคราบ  ทั้งยังมีเนื้อครีมพิเศษที่ช่วยทำให้ผิวเปล่งประกายความขาวใสได้โดดเด่น ตั้งแต่ครั้งแรกที่ใช้  เมื่อใช้ติดต่อกันจะช่วยทำให้ผิวดูขาวขึ้นอย่างน่าพอใจ

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Oct 19, 2011 11:12 #10

ตอนนี้ที่หน้ามีสิว รอยแผลเป็น รูขุมขนกว้าง แล้วก็สิวเสี้ยนที่จมูกค่ะ
อยากทราบว่า ถ้าจะเริ่มใช้ต้องใช้ ผภ. ตัวไหนก่อนบ้างคะ?

สวัสดีค่า คุณ Lily  ขอบพระคุณค่า ที่สนใจฟูจิเรานะคะ 
สำหรับอาการรูขุมขนกว้าง แนะนำให้ใช้ตัวฟูจิ ออนเซน ส้ม ที่จะช่วยกระชับรูขุมขนเห็นผลใน 10 วัน
ส่วนสิวเสี้ยนที่จมูก ก็ นี่เลยจ้า ฟูจิออนเซน สตอเบอรี่ ช่วยละลายสิวเสี้ยนค่ะ
สามารถใช้พร้อมกันได้เลย ทั้ง 2 ตัวนี้ค่ะ  เนื้อครีมแตกตัวเป็นน้ำเมื่อถูกผิว และซึมเลยไม่เหนอะหนะ ทาย้ำได้บ่อยเท่าที่ต้องการด้วยจ้า

หลอดละ 165 บาท   2 หลอดส่งฟรี เป็นเงิน 330 บาทเองจ้า

มีข้อสงสัยอะไรเพิ่มเติมโทรเลย 089-989-8884 หรือ 02-8661668-9 ค่ะ

สินค้าทุกตัวมี อย. และ ออนเซนนี้มีขายที่วัตสันทุกสาขาด้วยนะคะ ราคาเท่ากันค่ะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ คือ..ตอนนี้อยากให้หน้าใส มากกว่า หน้าขาวน่ะค่ะ นอกจาก 2 ตัวบนแล้ว ต้องใช้อะไรเพิ่มอีกรึเปล่าคะ? หรือว่าใช้แค่นั้นก่อนค่ะ

ตอบเพิ่มจ้า คุณ Lily
เน้นหน้าใส มากกว่าหน้าขาว ก็ มีแนะนำเพิ่มนอกเหนือจากที่แก้ปัญหาสิวเสี้ยนและรูขุมขนกว้างค่ะ
คือตัวเจลดีท็อกผิว ตัวนี้ใช้ก่อนล้างหน้า เป็นเนื้อเจลน้ำแร่ภูเขาไฟ ที่ช่วยขัดเอาสิ่งอุดตัน คราบไคลสกปรกออก ทำให้หน้าใสแบบธรรมชาติค่ะ (คนทุกคนหน้าใสหมด แต่ถ้ามีเซลผิวที่ตายแล้วหลุดออกจากหน้าไม่สมบูรณ์ มีสิ่งสกปรกขวางทางเดินของครีมก็ทำให้หน้าไม่ใส ใช้อะไรก็ไม่เห็นผลเพราะมันไม่ซึมลงผิว)
และช่วยทำให้ผิวหน้าโดยรวมดูเรียบเนียน และทำให้ครีมซึมได้ไวมากขึ้นเพราะไม่มีชั้นขวางทางเดินของครีมค่ะ    ตัวเจลดีท็อกนี้ 50 กรัม  ราคา 450 บาทค่ะ ใช้ได้นานกว่า 2 เดือน คุ้มสุดๆ กันเลย และไม่จำเป็นต้องใช้ทุกวันด้วยค่ะ ช่วงแรกอาจใช้เช้าเย็นสัก 2 อาทิตย์ หลังจากนั้นแค่ 2-3 วัน ขัดทีก็ใสมากกกกกแล้วค่ะ

ขอถามเพิ่มอีกนิดนะคะ คนเป็นสิวก็ใช้ได้เหรอคะ เพราะปกติถ้ามีสิว จะไม่เหมาะกับการใช้อะไรทีเป็นสครับน่ะค่ะ และถ้าอยากให้ช่วยแนะนำที่เป็นเซตให้ จะแนะนำชุดไหนดีคะ

สวัสดีค่ะ คุณ Lily

สินค้าของฟูจิครีมไม่มีตัวไหนที่เป็นสครับเลยค่ะ แม้แต่ตัวเดียว
และทุกผลิตภัณฑ์เราทำออกมาเพื่อให้คนแพ้ง่าย มีสิว สามารถใช้ได้อย่างอ่อนโยนต่อผิวค่ะ
ถ้าหากหมายถึงเจลดีท็อกซ์  แล้วเข้าใจว่าเป็นสครับ อันนี้ต้องขอทำความเข้าใจนิดนึงว่ามันคือ "เจล" ค่ะ เป็นน้ำแร่ธรรมชาติที่ทำคุณสมบัติพิเศษ เป็นเทคนิคของทางเราที่ใช้เข้าไป ไม่ก่อให้เกิดการระคายเคือง ไม่ใช่สครับ ไม่มีกลิ่น ไม่มีสี แต่สามารถกำจัดคราบไคลสกปรกและสิ่งอุดตันที่ผิวออกได้อย่างหมดจดตั้งแต่ครั้งแรกที่ใช้ค่ะ 
ถ้าให้แนะนำ ตามความต้องการลูกค้าที่สอบถามเข้ามา มองอยุ่ที่ชุด คอมโบ 1 ค่ะ แล้วบวกสิทธิพิเศษเรื่องแลกซื้อโฟมล้างหน้าเข้าไป 50 บาท เป็น 1250 บาทค่ะ
จะได้ เดย์ครีม  ไนท์ครีม ขนาดมาตรฐาน 5 กรัม  ช่วยเรื่องคุมความมัน ปรับผิวให้ขาว และช่วยเรื่องสิวยุบ หน้าเนียนใส
จะได้เจลดีท็อกซ์ผิว ที่ช่วยให้ผิวใส เอาคราบไคลสิ่งสกปรกออกทำให้ซึมครีมได้เร็ว ผิวดูใสมากขึ้น เป็นการนำเอาสารเคมีที่ตกค้างออกแบบอ่อนโยน
นอกจากนี้ยังช่วยแก้ปัญหาในเรื่อง รูขุมขนกว้างผิวไม่เนียนด้วยเพราะว่าในเซ็ต  ได้ฟูจิ ออนเซน อีก 1 กล่องค่ะ   และมีโฟมล้างหน้าช่วยทำความสะอาดได้ล้ำลึก เป็นมาร์สดีท็อกผิวบำรุงพร้อมทำความสะอาดในตัวด้วยจ้า

ขอบคุณค่ะ ^^

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Oct 19, 2011 11:15 #11

อยากสอบถามสินค้าครับ พอดีผมมีสิวเสี้ยนที่จมูกเยอะ ผมควรใช้ ฟูจิ ออนเซน ลดสิวเสี้ย. ฟูจิออนเซน กระชับรูขุมขน โคลนภูเขาไฟลอกสิวเสี้ยน ควรใช้ตัวใหน หรือคู่กับอะไร แนะนำให้ทีครับผม

สวัสดีค่ะ คุณ Bang  ขอบพระคุณที่ให้ความสนใจฟูจิจ้า  ^^
สำหรับลูกค้าที่เป็นไม่เยอะ ปกติก้อยจะแนะนำให้ใช้ตัวเซรั่มค่อยๆ ละลายไปทีละน้อย มีข้อดีคือ ใช้ได้บ่อยเท่าที่ต้องการ ทาไปเรื่อยๆ  แต่ข้อจำกัด คือ มันจะเห็นผลช้ากว่าโคลนตัวลอกค่ะ จะเห็นผลได้ก็ 2 อาทิตย์  แต่โคลนลอก จะเห็นผลในทันที ครั้งแรกที่ใช้
หากมีสิวเสี้ยนที่จมูกเยอะมากจริงๆ  อยากให้แนะนำให้กำจัดออกก่อน ด้วยการลอกค่ะ  ใช้โคลนลอกสิวเสี้ยนก่อนเลยเพื่อเอามันออกไปบางส่วนก่อน(จะออกเยอะมากๆ ไม่ต้องรอเวลา)  จากนั้น ล้างหน้าให้เกลี้ยง เช็ดหน้าให้แห้ง แล้วต่อด้วยฟูจิออนเซน ตัว ละลายสิวเสี้ยน เป็นการกำจัดแบบถึงรากโคน ด้วยการหยอดเซรั่มกำจัดเชื้อสิวเสี้ยนลงไปข้างใน  แล้วต่อด้วย ตัวเซรั่มกระชับรูขุมขนอีก1 ตัว 
อันนี้เรียกว่า กำจัดแบบสมบูรณ์แบบค่ะ  ใช้ครบได้รวดเดียว 3 ตัวเลยค่ะ 

ถ้าซื่อ3อย่าง โคลนลอกสิวเสี้ยน2 ครีมอย่างละอัน รวมค่าส่งเท่าไรครับ ในกทม. รบกวนบอกทีคร่บ

สวัสดีค่ะ คุณ Bang  
ซื้อสามอย่าง  เดย์ครีม  ไนท์ครีม โคลนลอกสิวเสี้ยน จะเท่ากับ 
ชุดทดลอง เดย์ ไนท์ 190 บาท + โคลน 2 ชุด ชุดละ 250 บาท เท่ากับ 500
รวมเป็น 690 บาทค่ะ  ส่งฟรีจ้าา  1วันถึงค่ะเพราะกทม ด้วยกัน
สามารถโอนสตางค์สั่งซื้อได้เลยนะคะ สะดวกธนาคารไหน แจ้งได้ค่ะ มีข้อสงสัยโทร 084-645-3090 หรือ 089-050-3999 ค่ะ

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Oct 19, 2011 11:18 #12

สนใจ ครีมฟูจิมาก ค่ะ แต่ไม่รู้จะสั่งซื้อยังไงดีที่มัน สะดวกๆๆ น่ะคะ ไปที่วัตสันก็มีแต่ฟูจิ อนนเซน อยากได้ตัวอื่นอีกนะค่ะ พอดีว่าบ้านอยู่แถวจ.สมุทราคร น่ะคะ
รบกวนช่วยบอกด้วย น่ะค่ะ 

สวัสดีค่ะ คุณ airy

การสั่งซื้อสินค้าฟูจิที่วัตสัน จะมีโฟมล้างหน้า (เป็นมาร์สดีท็อกถ่านภูเขาไฟในตัว ล้างหน้าสะดากและเกลี้ยงมากมั่ก ขายดีมากค่ะ)

มีออนเซน 2 รุ่น คื อส้ม ใช้กระชับรูขุมขน   และ สตรอเบอรี่ ใช้ละลายสิวเสี้ยน

และมีชุดทดลอง เดย์ครีม ไนท์ครีม ราคา 190 บาท

มีทั้งหมดตามนี้ หากวัตสันไหนไม่ครบ เดาได้ว่าสินค้าขายดีหมดไวค่ะ เพราะที่วัตสันจะมีพื้นที่จำกัด วางได้อย่างละไม่กี่ชิ้น พอมีคนหยิบซื้อไป แปปเดียวของก็อาจหมด คงต้องเดินหาที่สาขาวัตวันอื่นต่อไป

แต่ถ้าลูกค้าไม่สะดวกไปร้านวัตวันบ่อยๆ เราก็มีตัวแทนจำหน่ายนะคะ และสามารถสั่งซื้อได้จากสำนักงานใหญ่ด้วย ราคาซื้อเกิน 250 บาทขึ้นไปไม่เสียค่าส่งค่ะ ส่งให้ฟรีจ้า

สมุทรสาคร มีตัวแทน ร้านซีเจ เอคเพรส ที่เปนสะดวกซื้อนะคะ  แล้วก็มีตัวแทนที่ต่างๆ เช่น บิ๊กซี สมุทรสาครค่ะ

ศูนย์จังหวัดสมุทรสาคร
ร้าน Cosmetic House โทร 082-082-3658 หรือ 034-442-875

คุณวรรณา (สมุทรสาคร)
 อ.เมือง ร้านบิ๊กซ้งซุปเปอร์สโตร์ (มีบริการส่งทั้งในและนอกโซน)
โทร 083-999-7369

ตลาดมหาชัย(สมุทรสาคร)
คุณเมย์ 086-070-0096 หรือ 089-522-6669

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Oct 21, 2011 09:31 #13

เริ่มใช้ครีมครั้งแรกค่ะ ใช้ชุดขนาดทดลองค่ะ แต่ว่าขึ้นผื่นเม็ดเล็กขึ้นมาค่ะ ไม่ทราบว่าจะเรียกว่าแพ้ครีมหรือเปล่าค่ะ แล้ววิธีแก้ ทำอย่างไรได้บ้างค่ะ
รบกวนช่วยตอบหน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณบุ๋มบิ๋ม

สอบถามหน่อยค่ะว่าก่อนหน้านี้ใช้ครีมอะไราก่อนคะ เพราะปัญหาที่แจ้งมาเป็นอาการของคนที่เคยผ่านการใช้ครีมแรงๆ มาก่อนคะ่ แล้วผิวหน้าปรับสภาพไม่ทัน  ต้องลองตรวจสอบดูด้วยเพราะเคยเจอลูกค้าบางท่านใช้ครีมที่ไม่ผ่าน อย. มีสารอันตรายมาก่อนจะมาใช้ครีมของเรา  พอใช้แล้วอาการจะประมารนี้ วิธีแก้ไข คือ ต้องพักหน้าก่อนใช้ครีมทุกๆ ตัวค่ะ เพื่อให้ผิวหน้าปรับสภาพได้ทันก่อน และเพื่อให้เกิดความแน่ใจว่าผิวที่เลิกใช้ครีมเหล่านั้นมา มันสามารถหยุดการใช้ได้ ถ้าหยุดไม่ได้บางที(กรณีครีมอันตราย) จะมีฝ้า และผดผื่นเกิดขึ้นเลยค่ะ

กรณีที่แน่ใจว่าไม่ได้ใช้ครีมอะไรแปลกๆ มาก่อน ใช้ครีมทั่วไปเเละเกิดอาการ  อาจต้องขอสอบถามวิธีการใช้งานเชิงลึกเพิ่มเติมเพื่อทางทีมงานจะได้ให้คำแนะนำได้แบบถูกต้องเจาะลึกอีกที  คุณบุ๋มบิ๋มรบกวนติดต่อมาที่ 02-866-1668-9 หรือ สายด่วน 089-050-3999 ได้เลยนะคะ หรือจะทิ้งเบอร์โทรไว้เพื่อให้ทีมงานติดต่อกลับก็ได้ค่ะ 

อยากสอบถามว่าถ้าโทรสั่งของจากบริษัท ณ วันที่ 17-11-54 จะได้มั้ยค่ะ เพราะตอนนี้น้ำท่วมแถว กทม. จะมีปัญหาเวลาส่งของหรือเปล่า

สวัสดีค่ะ คุณ Ammy     ส่งสินค้าได้ตามปกติจ้า  แต่อาจมีความล่าช้านิดหน่อยถ้าในเขตนั้นน้ำท่วม  เช่น
ส่งวันนี้  ตามปกติ พรุ่งนี้ลูกค้าต้องได้ของ  อาจจะช้ากว่าที่ลูกค้าได้ไป เป็นมะรืน นี้แทน เป็นต้น (เช่นกว่าปกติ1 วัน) ถ้าเป็น ตจว อาจช้ากว่าเดิมไป 1-3 วัน โดยประมาณ
แต่เป็นเฉพาะในเขตน้ำท่วมนะคะ  เขตอื่นก็ ส่งเร็วติดจรวดเหมือนเดิมค่าา 

ปล.ทางเรามีบริการจัดส่งด่วน ด้วยมอเตอร์ไซต์ในเขต กทม (ฟรี)   กรณีสั่งซื้อสินค้าเกิน 3000 บาทขึ้นไปด้วยจ้า

58.11.180.105

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Oct 25, 2011 14:08 #14

มีครีมที่ช่วยให้รักแร้ขาวขึ้นใหมคะ 

สวัสดีค่ะ คุณกาญจนาครีมสำหรับรักแร้ขาวโดยตรง ทางเรายังไม่มีผลิตค่ะ

แต่ว่า แอบเห็นลูกค้าแจ้งหลายคน เอาครีมกันแดด ทาตัวขาวของเราไปใช้ เพราะว่ามันกันน้ำ กันเหงื่อได้ดีและมีส่วนผสมที่ชอบเร่งผิวให้ขาว ผลัดเซลให้เผยผิวใหม่ได้อย่างอ่อนโยนอ่ะค่ะ ลูกค้าเลยเอาไปประยุกต์ใช้สะงั้น อิอิ 

Fuji Yuki Body Lotion ราคา 950 บ

ส่วนผสม

รายละเอียดเพิ่มเติม

110.168.185.36

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Oct 25, 2011 14:35 #15

1ฟูจิ ออนเซน ลดสิวเสี้ยน พอดีเป็นสิวเสี้ยนที่จมูกอ่ะคะเลยอยากถามว่าถ้าใช้อ่ะคะพวกสิวเสี้ยนจะหายไปใช้เวลานานไหมอ่ะคะ?
2. ตัวลดสิวเสี้ยนแค่ทาไว้ตรงที่เป็นแค่นั้นหรอคะ?
3.ตัวเจลน้ำแร่ขัดผิว อ่ะคะ ตัวนี้ใช้ทุกวันใช่ไหมอ่ะคะ?
4.เวลาขัดที่หน้าอ่ะคะมันจะเป็นขุยออกมาหรอคะแล้วถ้าขัดอ่ะคะมันจะช่วยทำให้ เวลาเราทาครีมบำรุงอ่ะคะมันจะทำให้ครีมซึมได้ดีเกี่ยวไหมอ่ะคะ ขอบคุณคะ ;)

สวัสดีค่า  คุณ NOON ตอบคำถามจ้า

1.ระยะเวลาหายขึ้นกับสภาพผิวหน้าลูกค้า  แต่ละคนไม่เหมือนกัน แต่โดยเฉลี่ยนะคะ พอใจและสังเกตได้ด้วยตนเองเลยว่า 2 อาทิตย์สิวเสี้ยนค่อยๆ ลดแล้วค่ะ

2.ทาเฉพาะส่วนที่เป็นค่ะ เช่น จมูก คาง แก้ม (ยกเว้นบางคนอยากทำให้ทั่วหน้าก็แอบเปลืองหน่อย แต่ว่าก็ใช้ค่ะ เพราะจริงๆ แลว้ของเราราคาไม่แพงแค่ 165 บาทเองเมื่อเทียบกับยี่ห้อื่นที่แพงกว่าแล้วยังเห็นผลช้ากว่า)

3.เจลน้ำแร่ขัดผิว ใช้ทุกวันได้ยิ่งดีค่ะ ตัวนี้ทำงานดีมาก ช่วยทำให้ผิวใส และเอาสิ่งสกปรก เซลผิวตายออก ทำให้ครีมที่ทาซึมได้ไวมากยิ่งขึ้นด้วยค่ะ

เจลน้ำแร่ดีท็อกซ์จากภูเขาไฟฟูจิ

ส่วนผสม

รายละเอียดเพิ่มเติ

ขอบคุณนะคะ >< ขอสอบถามเพิ่มเติมหน่อยนะคะ
1. เจลน้ำแร่ขัดผิว อ่ะคะตัวนี้ถ้าขัดทุกวันไม่เป็นอะไรต่อผิวหน้าใช่ไหมคะ เพราะกลัวว่าจะไปรบกวนผิวหรือทำให้เป็นสิวเป็นผดอะไรงี้อ่ะคะ?
2.ตัวเจลน้ำแร่ขัดผิว ก้คือขัดทุกวันสามารถทำให้ครีมที่เราทาเป็นประจำซึมได้ดีใช่ไหมคะ
3.เวลาขัดอ่ะคะมันจะลงไปลึกไหมอ่ะคะแล้วมันจะเอาพวกขี้ไคลหรือเซลล์เสื่อมสภาพออกไปได้ดีไหมอ่ะคะ

ขอบคุณมากๆนะคะ

สวัสดีค่ะ  คุณ noon  ตอบเพิ่มจ้า

1.เจ ลน้ำแร่ขัดผิว ทำมาจากน้ำแร่ภูเขาไฟ ใช้เทคนิคพิเศษให้เกาะตัวเป็นเนื้อเจลเพื่อสะดวกในการขัดผิว  มีความป็นธรรมชาติสูง ถ้าลูกค้าแพ้แปลว่าแพ้น้ำเลยอ่ะค่ะตัวนี้ ดังนั้น สามาถใช้ได้ทุกวันค่ะ เพราะไม่ก่อให้เกิดการระคายเคือง ไม่มีสี ไม่มีกลิ่นด้วย  การที่จะเกิดสิวผด หรือรบกวนผิวนั้นส่วนใหญ่เกิดจากการใช้สครับขัดผิว มีเม็ดบีทขูดขีดผิวหน้าที่เป็นการกระตุ้นผิวให้ระคายอักเสบได้ แต่ตัวนี้ไม่มีเม็ดบีท ไม่ใช่สครับค่ะ ดังนั้นตัดปัญหาที่กังวลได้เลยค่ะ

2.ใช่ค่ะ

3.ของอย่างนี้ต้องลองเองแล้วจะอึ้งๆๆ เลยค่ะ บอกได้เต็มปากว่า ลูกค้าทุกคนที่ใช้ amazing มาก ประทับใจทุกคนค่ะ 

110.168.185.36

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Nov 3, 2011 13:55 #16

พอดีเห็นฟูจิมีผลิตภัณฑ์หลายตัวเลยอยากให้ช่วยเรียงลำดับก่อนหลังการใช้ผลิตภัณฑ์ให้หน่อยค่ะ เวลาใช้จะได้ไม่สลับไปมาจะได้เห็นผลไวๆ

สวัสดีค่า คุณกุ้ง

สำหรับขั้นตอนผลิตภัณฑ์ทางฟูจิกำลังจัดทำอยู่จ้า ขอบพระคุณมากที่ feedback ค่ะ
ตอนนี้ก้อยขออนุญาตเรียงคร่าวๆ ให้ก่อนได้ไหมคะ  แล้วตัวไหนที่ไม่มี ลูกค้าก็ข้ามไปใช้ตัวถัดไปเลยค่ะ
เจลดีท็อกซ์ผิว-โฟมล้างหน้า-ออนเซน (ส้มหรือสตอ ก็ใช้ร่วมกันได้) -กันแดดสาเก- เซรั่มซากุระ-เดย์ครีม หรือ ไนท์ครีม ตามนี้เลยจ้า 
ถ้าสงสัยจุดไหน โทรมาเลยนะคะ เด๋วบริการเต็มที่คร๊าาา โทร 089-050-3999

58.9.198.16

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Nov 3, 2011 14:04 #17

พอดีตอนนี้หยุดใช้ครีมทาสิวที่มีส่วนผสมของสเตียรอยด์ คลินิกชื่อดัง แล้วจะลองใช้ฟูจิดูเห็นในกระทู้บอกว่าให้ใช้เซรั่มปรับสภาพผิวก่อน ถ้าจะใช้เดย์ครีม กับไนท์ครีมสูตรข้าวญี่ปุ่นแบบใหม่ไม่รู้ว่า
1 ต่างจากเดย์และไนท์ครีมตัวเดิมอย่างไร
2ใแล้วจะใช้สูตรใหม่นี้แทนสูตรเดิมได้เลยไหมค่ะ
3.แล้วครีมมันมีสเตียรอยไหมเพราะเห็นสรรพคุนมันรักษาสิวเหมือนกับยาสิวที่มีสเตียรอยอ่ะค่ะ
4.สูตรใหม่ต้องสั่งทางเวปอย่างเดียวใช่ไหม ที่อื่นมีขายไหมค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณเจน   ตอบคำถามดังนี้จ้า
1.เดย์ กับไนท์ สูตรใหม่แตกต่างจากสูตรเดิมคือ
เนื้อเดย์ครีมเกลี่ยง่ายกว่าเดิม ผสมกลิตเตอร์วิ้ง(แบบมองไม่เห็นด้วยตาเปล่าว่ามีกลิตเตอร์) แต่พอใช้แล้วหน้าจะผ่องและดูไม่เมหือนได้แต่งหน้า เด้งกว่าเดิมเยอะค่ะ
ไนท์ครีมจะไม่ใช่สีเขียวที่มาจากสาหร่ายชาเขียว แต่มาจากข้าวญี่ปุ่น สีชมพู เน้นสิวยุบเหมือนเดิม และเน้นขาวเร็วกว่าเดิม และส่วนผสมของวิตามินที่เข้มข้นกว่าสูตรเดิมกว่า 50 เท่าค่ะ ทำให้ขาวแบบติดจรวดเลยจ้า
2.ใช้สูตรนี้ต่อจากของเดิมได้เลยค่ะ
3.ไม่มีสเตียรอยค่ะ อันนี้ผ่าน อย เรียบร้อย ตามกฏเขาไม่ให้ใส่จ้า ใส่ไม่ได้นะคะ ผิดกฏหมาย และกรณีที่สรรพคุณเหมือนกัน คือ ช่วยเรื่องสิวก็ไม่ได้หมายความว่าจะต้องใส่สารตัวเดียวกันค่ะ สารที่ช่วยยับยั้งเชื้อสิวไม่ได้มีตัวเดียวนะคะ ทางเราไม่ทำอะไรที่ให้มีผลกระทบกับผิวลูกค้าในทางไม่ดีแน่นอนค่ะ ลูกค้าเองก็สามารถส่งครีมตรวจกับ อย เองได้เลยนะคะ ว่ามีสารสเตียรอยรึป่าว
4.ช่วงนี้น้ำท่วม ส่งของตามห้างลำบาก  แต่สินค้ามีที่สำนักงานใหญ่ เราจัดส่งให้ฟรีทางไปรษณีย์ค่ะ สามารถโทรเข้ามาสั่งได้เลยค่ะ โทร 089-050-3999 / 08-4646-3090 จ้า  

58.9.198.16

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Nov 7, 2011 09:31 #18

พอดีหนูมีปัญหารอบดวงตาหมองคล่ำพอมีครีมตัวไหนของฟูจิช่วยรักษาได้บ้างค่ะเคยใช้มาหลายอย่างแล้วแต่ก็ไม่ได้ผลซักอย่างเลย ช่วยทีค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณมะนาว  ขอบพระคุณที่สนใจครีมฟูจิค่ะ
แต่ว่าทางเรา ตอนนี้ยังไม่มีผลิตภัณฑ์ที่ช่วยเรื่องความหมองคล้ำใต้ดวงตาค่ะ  มีแต่ผลิตภัณฑ์ที่เน้นเรื่องความขาว สิวยุบ ฝ้าจางไว แก้แพ้ ประมาณนี้จ้ะ
สำหรับวิธีธรรมชาติให้แนะนำ ก็คงต้องอัดวิตามินซี กินๆๆ แล้วก็พักผ่อนให้เพียงพอค่ะ นอนให้พอ ไม่นอนดึก
ไม่ทราบว่านอกจากเรื่องความหมองคล้ำใต้ดวงตาแล้ว มีอะไรให้พี่ๆ ทีมงานช่วยเหลือให้คำปรึกษาไหมคะ  ยินดีนะคะ

วันนี้ไปซื้อเดย์ครีมมาลองใช้แต่ไม่ได้ซื้อไนท์ครีมมาด้วยอยากทราบว่าเราจะ ใช้เดย์ครีมทาตอนกลางคืนด้วยได้ไหมค่ะ และอยากทราบว่าถ้าจะเน้นเรื่องของความขาว กระจ่างใสของใบหน้าเราจะใช้ตัวไหนดีค่ะ อ้อแล้วตัวละลายสิ้วเสี้ยนไปหาซื้อหลายที่แล้วไม่เห็นมีซักที่เลยค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณมะนาว  ขอบคุณที่อุดหนุนค่ะ    ส่วนเรื่องที่ถามมาว่า จะใช้เดย์ครีมอย่างเดียวทั้งกลางวัน และกลางคืนเลยได้ไหม แนะนำว่าไม่ควรค่ะ
เพราะว่าคุณสมบัติของเดย์ครีมฟูจิ กับไนท์ครีมฟูจิ ทำออกมาแตกต่างกันค่ะ
เดย์ครีมเน้นการควบคุมความมัน หน้าเรียบเนียนและขาวด้วยการกันแดดอ่อนๆ และสารบำรุงที่ช่วยให้ผิวดูสดใสจากไข่มุกญี่ปุ่นค่ะ ข้อเด่นคือเป็นบีบีในตัว แต่งหน้าทับได้เลยโดยไม่ต้องหารองพื้นหรือบีบีมาเพิ่มเติมอีก
ส่วนไนท์ครีม เน้นการเปิดรูขุมขนที่ถูกปิดมาตั้งแต่เช้า..ด้วยการควบคุมความมันจากเดย์ ครีม  ช่วยเรื่องสิวยุบเร็ว และทำให้ใบหน้าเรียบเนียนค่ะ
ทีนี้ ถ้าเอาเดย์ครีมาทาทั้งกลางวัน กลางคืน พี่ทีมงานกลัวว่าคุณมะนาวอาจจะมีปัญหาในการทำความสะอาดผิวหน้าค่ะ เพราะว่ามันอาจจะอุดตันได้ง่าย หน้าไม่ได้พักตามธรรมชาติทั้งกลางวัน กลางคืนเลยอ่ะจ้า แนะนำว่าใช้เดย์ครีมเฉพาะกลางวัน ตามหน้าที่ของมันดีกว่านะคะ

ส่วนออนเซน สตอเบอรี่ ตอนนี้ขายดีมั่กกกกกกกค่า   ของตอนนี้น้ำท่วมขาดตลาดบางจุดด้วย นำส่งสินค้าไม่ทันเลยอ่ะ เพราะว่าลูกค้าหาซื้อกวาดเรียบ ! แนะนำว่าถ้าต้องการสินค้าสั่งสำนักงานโดยตรงได้นะคะ บริการส่งให้จ้า  หรือ อาจตามหาจากวัตสัน(แต่ได้ข่าวว่าบางสาขาก็หมดอีก T_T)   เอาเป็นว่าชัวร์ๆ โทรมาที่สายด่วนบริการ สำนักงานฟูจิรีมดอทคอมที่เบอร์ 089-989-8884  ได้เลยค่ะ

58.9.28.15

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Nov 8, 2011 09:43 #19

ถ้าจะสั่งซื้อสามารถส่งสินค้าให้ได้หรือป่าวคะ อยู่ที่ อ.บางซ้าย จ.อยุธยา

สวัสดีค่ะน้องPle
ช่วงน้ำท่วม แต่ก็สามารถสั่งซื้อได้ตามปกติจ้า  เพียงแต่ในเขตน้ำท่วม หรือเขตที่สินค้าขนส่งต้องเดินทางผ่านไป น้ำท่วม อาจจะทำให้ลูกค้าได้รับของช้ากว่าปกติไป 3-5 วันค่ะ (ถ้าปกติ1-2วันถึง) ส่วนในเขตที่น้ำไม่ท่วมนั้นก็ถึงไวเท่าเดิมค่ะ 

58.9.33.88

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Nov 21, 2011 10:36 #20

อยากทราบว่าหลังล้างหน้าแล้ว จะต้องใช้ ผภ. กระชับรูขุมขน หรือ สิวเสี้ยน ก่อนคะ แล้วควรทาห่างกันนานแค่ไหน
ขอบคุณนะคะ ^^

สวัสดีค่ะ คุณLily
หลังล้างหน้าเสร็จ ให้เช็ดหน้าให้แห้ง แล้วสามารถเลือกใช้ได้ว่าจะเป็นตัวฟูจิ ออนเซนกระชับรูขุมขน หรือตัวออนเซนละลายสิวเสี้ยนค่ะ
ผลไม่ต่างไม่ว่าใช้ตัวไหนก่อนหลัง (แค่ขอให้ใช้หลังล้างหน้าเสร็จก่อนเซรั่มหรือครีมอื่นๆ ให้ใช้เป็นตัวแรก) เพราะว่า 2 ตัวนี้เ็นเซรั่มเนื้อเดียวกัน
ซึมเร็วเท่ากัน ประสิทธิภาพในการเห็นผลจึงพอๆ กันจ้า  เมื่ออีกตัวนึงแห้งก็ต่อด้วยอีกตัวได้เลยค่ะ  

58.11.170.82

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Nov 21, 2011 10:50 #21

โอนเงินแล้ว โทรไปแจ้งแล้ววว
ไม่รุ้ว่าตรวจสอบยอดยัง
รออยู่ค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณกาญจนาพร
ได้รับรายละเอียดการโอนเรียบร้อยแล้วค่ะ
รอรับของนะคะ หากมีข้อมูลอะไรสงสัย โทรสอบถามที่ 084-645-3090 / 089-989-8884 ได้เลยจ้า  

คะ ๆ
แล้ว เดย์ครีมโดนแดดได้ป่ะคะ
เพราะ อยุ รร แดดแรงมากก ตอนเช้า

สวัสดีค่า คุณกาญจนาพร  เดย์ครีมโดนแดดได้ค่ะ 
พวกที่โดนแดดไม่ได้ส่วนใหญ่จะมีปัญหามาจากส่วนผสมวิตามินเอ ที่ไวต่อแสงแดดทำให้ลูกค้าแสบหน้า
และพวกกรดผลไม้กัดหน้าขาวอ่ะค่ะ
แต่ครีมฟูจิของเราไม่มีส่วนผสมพวกนั้นค่ะ เลยออกแดดได้สบายจ้า 

ใช้เดย์ครีมมาได้ 14 วันแล้วค่ะแต่ทำใมหน้ายังลอกอยู่ค่ะอยากรู้สาเหตุ ขาวก็ยังไม่ขาวเท่าไหร่ แล้วอยากถามว่าไอ้ตัวละลายสิ้วเสี้ยนใช้ยังไงค่ะ
เราจะใช้ก่อนทาเดย์ครีม หรือว่าใช้หลังทาเดย์ครีมค่ะ ช่วยตอบด้วยค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณมะนาว
ขอสอบถามเพิ่มเติมเพื่อรายละเอียดที่ถูกต้องในการให้คำแนะนำจ้า 
1.ลูกค้าใช้ฟูจิควบคู่กับครีมอะไรอยู่รึป่าวคะ ปกติใช้มา 14 วันหน้าไม่ควรลอกแล้วค่ะ การใช้ครีมฟูจิลูกค้าหน้าจะไม่ลอกเยอะนะคะ ยกเว้นใช้สารจำพวกผลัดเซล มีการขัดลอกหน้าเพิ่มเติม หรือใช้เดย์ครีมฟูจิเยอะมากๆๆ ทำอะไรทำนองนี้จ้ะ

2.ตัวละลายสิวเสี้ยน ใช้หลังจากล้างหน้าเสร็จ เช็ดหน้าให้แห้ง แล้วลงตัวฟูจิออนเซน เป็นอันดับแรกจ้า ไม่ต้องล้างออกนะคะ ต่อจากนั้นใช้เดย์ครีม หรือร่วมกับครีมอืนได้ครบทุกตัวเท่าที่ลูกค้ามีค่ะ

3.ความขาว จะเป็นอะไรที่เห็นผลตั้งแต่ใช้ได้ประมาณ 2 อาทิตย์ขึ้นไป ตอนนี้เห็นได้ชัดว่ากำลังอยู่ในช่วงของการผลัดลอกเซลอยู่ คาดว่าอีกไม่นานน่าจะเห็นผลเรื่องความขาวชัดเจนขึ้นค่ะ (เดย์ครีมควบคุมความมัน  ปรับสภาพผิวหน้าให้ขาวเป็นบีบี รองพื้นในตัว และใช้นานต่อเนื่องจะช่วยผลัดเซลให้เผยผิวใหม่ที่ขาวและเนียนใสขึ้นด้วยค่ะ)

58.11.170.82

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

ching ching

ching ching

ผู้เยี่ยมชม

up_to_u1126@hotmail.com

Dec 6, 2011 10:56 #22

chingching อยากทราบว่าโคนลอกสิวเสี้ยนจะผลิตมาวางตลาดอีกมั้ยค่ะ แล้วที่จริงมันต้องมีแผ่นมารค์หน้าของฟูจิ อยู่ในเซตเดียวกันหรือซื้อแยกต่างหาก พอดีอ่านวิธีใช้เค้าให้ใช้แผ่นมารคด้วยแต่ไม่เหนได้มา ก้อเลยสงสัยว่าต้องซื้อแยกต่างหากรึป่าว ถ้าซื้อแยกต้องไปซื้อที่ไหน อ่ะคะ แต่อยากให้ผลิตมาอีกนะคะ

223.204.21.97

ching ching

ching ching

ผู้เยี่ยมชม

up_to_u1126@hotmail.com

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Dec 16, 2011 13:06 #23

สวัสดีค่ะ น้อง ching ching
ตัวลอกสิวเสี้ยนยยังมีขายอยู่จ้า เพียงแต่ไม่ได้ทำตลาดแบบเมื่อก่อน ไม่ได้ลงโฆษณาเพราะว่ามีตัวละลายสิวเสี้ยนขึ้นมาใหม่ และลูกค้าใช้งานสะดวกกว่าตัวก่อนอ่ะค่ะ
แต่มีกลุ่มลูกค้าประจำที่ชอบใช้ และทางพี่ทีมงานก็ตัดสินใจให้มีขายอยู่จ้า ถ้าต้องการก็สั่งได้เลยนะคะ โทรมาสอบถามที่ 089-050-3999ได้เลยค่ะ
สำหรับแผ่นมาร์ส เขาจะมีให้ในนั้นนะคะ ไม่ต้องหาซื้อเพิ่มค่ะ  ยกเว้นว่าน้องใช้ไม่พอ เรามีขายให้ 7 แผ่น 20 บาทจ้า

58.9.28.109

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Dec 16, 2011 13:07 #24

โอนเงินจ่ายค่าครีมทางไปรษณียืได้หรือป่าวคะ

สวัสดีค่ะ คุณกวาง

สามารถจ่ายเงินที่ไปรษณีย์ได้จ้า โดยสั่งจ่ายธนาณัติออนไลน์ ลงชื่อพี่ๆทีมงาน และจ่ายเงินตามจำนวนที่ต้องากรสั่งซื้อ เช่น

ชุดสินค้าราคา 650 บาท ก็จ่ายเงินจำนวนธนาณัติคือ 650 บาทได้เลย จากนั้นโทรมาที่เบอร์089-989-8884 เพื่อบอกชื่อ ที่อยู่ที่จะให้จัดส่งจ้า

งงป่าวเอ่ย สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้นะคะ  ^^

58.9.28.109

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Dec 16, 2011 13:10 #25

สั่งไปตั้งแต่วันจันทร์แล้วค่ะ แล้วจะทราบได้ยังไงค่ะว่าของส่งมาถึงไหนแล้ว ช่วยแจ้งเลขที่ไปรษณีให้หน่อยได้ไหมค่ะขอบคุณค่ะ

zookey_ka_2@hotmail.com

ได้คุยกันไปทางโทรศัพท์เมื่อกี๊แล้วเนอะ^^
ให้เลข EMS ไปแล้ว  จากการสืบค้นพบว่า น่าจะมีไปรษณีย์ไปส่งบ้านลูกค้าแต่ว่า บ้านปิดไม่มีคนอยุ่รับอ่ะจ้า ตามกฏไปรษณีย์ เวลาไปส่งแล้ว 2 ครั้งถ้าไม่มีลูกค้าเซ็นรับเขาจะนำของมาพักไว้ที่สำนักงานไปรษณีย์ใกล้บ้าน ค่ะ จากนั้นรอลูกค้ามารับเอง ถ้าไม่มา 7 วันจะตีของส่งกลับมายังฟูจิค่ะ

ยังไงถ้าสะดวกรีบไปรับเลยนะคะ จะได้ผิวสวยไวๆ จ้า  
มีอะไรให้ทีมงานช่วยประสานงานให้ก็ยินดีนะคะ โทรมาได้เลยจ้า 089-989-8884 ค่ะ

58.9.28.109

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Dec 16, 2011 13:13 #26

ฟูจิเดย์ครีม-ไนท์ครีม สูตรดั้งเดิม กับสูตรข้าวญี่ปุ่น สรรพคุณต่างกันอย่างไร อันไหนดีกว่ากันคะ
แล้วก็สูตรข้าวญี่ปุ่นมีตลับ 20 กรัมรึป่าวคะ
อ่อ ขอถามอีกนิดว่าครีมกันแดดโทนเนอร์สาเก กันแดดมีspf เท่าไหร่ค่ะเพียงพอกับการออกแดดหรือยังหรือว่าต้องหาตัวอื่นมาเพิ่ม
ตอนนี้ซื้อผลิตภัณฑ์ของฟูจิมาครบเกือบทุกตัวแล้ว ช่วยลำดับการใช้ให้หน่ยได้ไหมค่ะว่าอันไหนก่อนหลังถ้ามีครีมครบเซท

สวัสดีค่ะ คุณออย

ตอบเป็นข้อ ๆนะคะ  ^^
1.สูตรข้าวญี่ปุ่น ไม่มีขนาดใหญ่ 20 กรัมจ้า  มีแต่ขนาดทดลอง และขนาดมาตรฐานจ้า
2.โทนเนอร์สาเก spf ประมาณ30 ค่ะ เพียงพอต่อการออกแดดแล้วนะคะ แต่ถ้าออกแดดเป็นเวลานาน แดดจัดจริงๆ อาจต้องทาซ้ำทุก 2 ชม ค่ะ
ลำดับการใช้นะคะ
ก่อนล้างหน้า เช็คเครื่องสำอาง - เจลภูเขาไฟดีท็อกซ์ผิว - ล้างหน้าด้วยโฟมมาร์สถ่านภูเขาไฟ - เช็ดหน้าให้แห้ง  เซรั่มฟูจิออนเซน กระชับรูขุมขน/ละลายสิวเสี้ยน ใช้ร่วมกันได้ตัวไหนก่อนหลังก็ได้ - เซรั่มซากุระ ลดรอยแผลเป็น ปรับสภาพผิวให้ไม่แพ้ ผดผื่นไม่ขึ้น - กันแดด - เดย์ครีม / ไนท์ครีม ตามลำดับค่ะ  

มีข้อสงสัยอะไรเพิ่มเติมสอบถามมาได้นะคะ โทร 089 989-8884  ยินดีรับใช้ค่า

58.9.28.109

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Dec 16, 2011 14:45 #27

เป็นคนที่ผิวแห้งมาก ตอนนี้ใช้ ชุดเดย์ครีมฟูจิ + ไนท์ครีมฟูจิ อยู่ค่ะ แต่รู้สึกว่าผิวแห้งมากๆ หน้าลอกเป็นขุ่ย อยากลองใช้ชุดฟูจิครีมข้าวญี่ปุ่นแต่กลัวผิวจะแห้งอีก มีผลิตภัณฑ์ตัวไหนแนะนำบ้างไหมค่ะ

สวัสดีค่ะ  คุณหนึ่ง

เรื่อง ผิวแห้งนะคะ ช่วงนีั้อากาศเย็นด้วย ลูกค้าอาจต้องลดการใช้เดย์ครีมลงมาค่ะ เพราะว่า เดย์ครีมของเดิมคุณสมบัติช่วยในเรื่องของการควบคุมความมัน ปกติบ้านเราอากาศร้อนอบอ้าว มันจะพอดีกับความต้องการของผิวลูกค้า  แต่พอช่วงหน้าหนาวก็อาจจะทำให้หน้าแห้งเกินไปนิดนึง ยิ่งถ้าลูกค้าพื้นฐานเป็นคนหน้าแห้งอยู่แล้ว อยากแนะนำว่าต้องใช้ไนท์ครีมมากกว่าเดย์ค่ะ   ถ้าสนใจผลิตภัณฑ์อื่นเพิ่มเติมของฟูจิ อยากแนะนำเซรั่มดอกซากุระค่ะ เพราะว่าตัวนี้เป็นอะไรที่ช่วยเรื่องหน้าแห้งได้ดีมาก แล้วยังช่วยปรับสภาพ ลดการอักเสบของผิว ช่วยเรื่องรอยได้ดีมากด้วยค่ะ 32กรัม ใช้นานเกือบ2 เดือน(ทาทุกวัน เช้าเย็น) ขวดละ650บาทค่ะ

ถ้ามีข้อสงสัยอะไรเพิ่มเติม โทรมาคุยกันหรือสอบถามเพิ่มได้เลยนะคะ  ยินดีค่ะ  089 989 8884 ค่ะ หรือ  089 050 3999 จ้าา

58.9.28.109

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Dec 16, 2011 15:08 #28

พี่ค่ะคือหนูซื้อฟูจิครีมสูตรใหม่ แล้วลองทาเดย์ครีมที่มือ เนื้อครีมเหมือนบีบีครีมเลยค่ะ ผสมบีบีครีมหรือเปล่าค่ะ คือกลัวอุดตันอ่ะค่ะ

สวัสดีค่ะ น้อง Dew

เดย์ครีมไม่ใช่บีบีนะคะ แต่มีคุณสมบัติคล้ายบีบี คือ ช่วยทำให้ผิวดูเนียนเรียบขึ้น แต่บีบีจะเป็นแค่แป้งใส่สีหนาๆ ที่มาเคลือบผิวให้เนียนเฉยๆ เหมือนรองพื้น ล้างทิ้งก็หน้ากลับมาเหมือนเดิม และล้างไม่ดีก็อุดตันด้วย

แต่ฟูจิเดย์ครีมมันเป็นส่วนผสมของสารสกัดที่มีประโยชน์ช่วยบำรุงผิว การทาครั้งแรกอาจมีความรู้สึกเหมือนบีบีที่เค้าช่วยกระจายแสง แต่เมื่อใช้ต่อเนื่องตัวนี้มีการพัฒนาผิวให้ขาวใสขึ้น  และมีสารช่วยกันแดดได้ด้วยค่ะ เนื้อมีความพรุนจากเทคนิคของนาโน ละเอียดแต่พรุน ไม่ก่อให้เกิดสิวหรือการอุดตันค่ะ เพียงแค่ลูกค้ามีการล้างหน้าตามปกติก็โอเคแล้วค่ะ (ในกรณีที่ใช้แต่ฟูจิ ไม่มีการแต่งหน้าอื่นๆ ) 

อ๋อค่ะ ขอบคุณพี่มากๆเลยนะค่ะ ตอบได้กระจ่างมากเลยย ^^

พี่ค่ะหนูสอบถามเพิมเติ่มนะค่ะ ตัวไนท์ครีมสูตรใหม่ ช่วยเรื่องสิวได้ดีมั้ยค่ะ ตอนนี้มีสิวอักเสบค่ะหลายเม็ดเลย

ปกติใช้แป้งน้ำแต้มค่ะ มันแห้งตกสะเก็ดลอกสิวเป็นแผ่นเลยค่ะ

แต่อยากลองใช้ไนท์ครีมฟูจิสูตรใหม่ค่ะ หนูอยากให้หน้าเนียนๆค่ะ

สวัสดีค่า น้อง DEW

แป้งน้ำยังสามารถใช้ได้เหมือนเดิมนะคะ แล้วเอาฟูจิไปใช้เพิ่มเติม โดยทาแป้งน้ำก่อนแล้วต่อด้วยครีมอื่นจ้า

แต่แป้งช่วยผลัดเซล ลอกสิวได้ดี แต่ว่าถ้าจะใช้ร่วมกับเดย์ครีมด้วยแนะนำให้ทาทั้งแป้งน้ำและเดย์ครีมใน ปริมาณที่ลดลงกว่าเดิมหน่อย เพราะว่าตอนนี้หน้าหนาว อากาศแห้ง ผิวลูกค้าไม่ค่อยมันเยิ้มอยู่แล้ว ถ้าใช้เยอะๆ อาจหน้าแห้งเกินไปจ้า  (แต่ถ้าหน้ามันมากเป็นทุนเดิมก็โอนะคะ เพราะว่ามันจะได้ช่วยกันผลัดเซลผิวเร็วๆให้หน้าเรียบเร็วอ่ะค่ะ)

สูตรใหม่ก็ช่วยเรื่องสิวค่ะ แต่ว่าเน้นขาววววววววววววววววววมากกว่ามากๆๆ ค่ะ

แล้วเวลาทาเดย์ครีมเสร็จสามารถทาแป้งฝุ่นหรือแป้งตลับได้ไหมค่ะ

สวัสดีจ้ะ คุณ BBB
  ตอบคำถามจ้า  ทาเดย์ครีมแล้ว ทาแป้งฝุ่น แป้งพัฟ อะไรต่อได้ตามปกติเลยจ้า จะยิ่งเนียนมากกกกกก ขึ้นเยอะเลยค่ะ  

58.9.28.109

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Dec 16, 2011 15:20 #29

ถ้าจะสั่งซื้อสินค้านี่สั่งได้ทางไหนอะคะ ?

สวัสดีค่ะ วิธีการสั่งซื้อสินค้ามาหลายอย่างจ้า

1.ชุดทดลองเดย์ครีม ไนทืครีมฟูจิ  / ออนเซนกระชับรูขุมขน / โฟมล้างหน้า มีขายวัตวันทุกสาขา จ้า /  บิ็กซีในร้านขายยาเพียวก็มี  /ซีเจซุปเปอร์มาเก็ต(คนภาคกลาง ราชบุรี สุพรรณจะรู้จัก)

2.สั่งตัวแทนจำหน่ายทั่วประเทศได้ สะดวกแถวไหนแจ้งได้เลยจ้า เดี๋ยวหาตัวแทนให้นะคะ

3.สำนักงานใหญ่ ส่งให้ทางไปรษณีย์ค่ะ ลูกค้าโอนเงินมาได้เลย

กดลิงค์ที่นี่ดูได้นะคะ http://www.fujicream.com/customize-ตัวแทนจำหน่ายของเรา-3934-1.html 

http://www.fujicream.com/customize-รายละเอียดการสั่งซื้อ-3930-1.html 

มีข้อสงสัยเพิ่มเติม โทร 089-989-8884 / 02-8661668-9 ค่ะ

อยากทราบว่าชุดทดลองเดย์ครีม ไนท์ครีมที่มาใหม่เป็นหลอดเหมือนกันกับที่เป็นกระปุ๊กหรือเปล่าค่ะแล้วมันต่างกันยังงัย
ประสิทธิภาพเหมือนกันหรือเปล่าถ้าเหมือนกันจะได้ซื้อมาใช้

คุณมะนาว สวัสดีค่าาา

ความแตกต่างอยู่ที่ความเข้มข้นจ้า  มันมีความแตกต่างกันตรงที่ปริมาณได้เยอะกว่า ความเข้มข้นของสารสกัดที่ใส่มากกว่า ถ้าลองใช้จะรู้สึกว่ามันเห็นผลเรื่องขาว เร็วกว่าค่ะ  

58.9.28.109

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Dec 19, 2011 10:01 #30

อย่าลองใช้ครีมฟูจิแต่ยังไม่เคยจะต้องใช้ตัวใหนก่อนค่ะเป็นคนมีใบหน้าที่คล้ำและเป็นสิวมีรอยแผลเป็นหน้ามันด้วยค่ะ

สวัสดีค่า 
ก่อนอื่นเลย ขอบคุณมากๆ เลยค่ะที่สนใจครีมฟูจินะคะ  ดีใจที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจเราจ้า
ถามว่าชุดไหนดี เริ่มต้นใช้
ก้อยอยากแนะนำชุดเล็กๆ ราคาไม่แพงก่อนค่ะ จะได้พิสูจน์เลยว่า ราคา190บาทก็เริ่ดได้ สิวยุบ หน้าเนียนได้ไม่ยาก
ชุดทดลองเดย์ครีมไนท์ครีมค่ะ   ตัวนี้ช่วยเรื่องหน้าหมองคล้ำแล้วก็หน้ามันให้ดูดีขึ้นจ้า
ส่วนเรื่องรอยแผลจะมีไนท์ครีมช่วยนะคะ แล้วก็พยามหลบเลี่ยงแดดจะได้ช่วยได้มากขึ้นค่ะ
หาซื้อได้ที่ร้านเพียว ในห้างบิ้กซี (เปนร้านขายยาเพียวในบิ้กซี)  /  ซีเจ เอ็กเพรส (ตามเขตภาคกลาง ราชบุรี กาญจนบุรี นครปฐม) / สั่งตัวแทน หรือสำนักงานใหญ่ได้เลยค่ะ  เราส่งให้ทางไปรษณีย์ไม่คิดค่าส่งจ้า  สอบถามเพิ่มเติมโทร 089-050-3999 ค่ะ

58.9.195.184

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Dec 19, 2011 10:27 #31

สนใจสั่งสินค้า ชุด mini 500 บาท
ที่มี 1 ฟูจิออนเซนกระชับรูขุมขน
2 ฟูจิออนเซนละลายสิวเซี่ยน
3 โพมล่างหน้าถ่านภูเขาไฟ
4 ชุดทดลองแพคคู่สูตรข้าวญี่ปุ่น
ชุดนี้ อะค่ะ ตอนนี้ ยังมีของอยู่ไหม แล้ว ช่วงวันหยุดนี้ ส่งของหรือเปล่าค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณ waraya   ขอบพระคุณที่สนใจผลิตภัณฑ์ฟูจิค่ะ
สินค้ามีของครบถ้วนจ้า สามารถสั่งซื้อได้เลยนะคะ  ช่วงวันหยุดเราก็รับสาย ส่งของได้วันอังคารนี้จ้า (ของออกวันละ2รอบ ลูกค้าได้ของเร็วแน่นอน)
สอบถามเพิ่มเติมเรียนเชิญนะคะ โทร 089-050-3999 ค่ะ

58.9.195.184

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

หน่ยอ

หน่ยอ

ผู้เยี่ยมชม

po_yen1@hotmail.com

Dec 20, 2011 13:07 #32

สวัสดีค่ะ มีเรื่องอยากปรึกษาค่ะ
พอดีหน้าแพ้ค่ะ เป็นสิวขึ้นเต็มหน้าเลย แต่ตอนนี้ยุบแล้ว เหลือรอยดำค่ะ
แต่พื้นฐานเป็นคนผิวมัน รูุขุมขนกว้าง ก็เลยเป็นสิวอุดตันด้วยค่ะ
อยากขอคำแนะนำว่า จะด้วยตัวไหนบ้างค่ะ ขอบคุณค่ะ

210.246.159.248

หน่ยอ

หน่ยอ

ผู้เยี่ยมชม

po_yen1@hotmail.com

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Dec 20, 2011 14:19 #33

สวัสดีค่ะ คุณหน่อย  ตอบเป็นข้อ ๆนะคะ
1.แพ้ง่ายมาก ยิ่งช่วงนี้หน้าหนาว จะเพิ่มโอกาสการเป็นสิวผดได้มากขึ้น การคันระคายเคืองหน้าด้วย แนะนำพิจารณาเซรั่มแก้แพ้ ดอกซากุระ เพราะมีสารสกัดวิตามินอี และ อโรเวล่าเข้มข้น ช่วยป้องกันการระคายเคืองและ ลดโอกาสการทดลองเปลี่ยนครีมใหม่ๆ จ้า  ตัวนี้ 32กรัม ใช้นานเกือบ 2 เดือนเลยค่ะ 650บาทค่า
2.รูขุมขนกว้าง สิวอุดตัน แนะนำให้ลองพิจารณาฟูจิ ออนเซน ซี่รี่ย์ส้ม ช่วยกระชับรูขุมขน ลดความมันบนใบหน้า  และ ซี่รี่ย์ออนเซน สตรอเบอรี่ ที่ค่อยๆ ละลายสิวเสี้ยนให้เล็กลงจนหายไปในที่สุดค่ะ ราคาตัวละ 165 บาท ขนาด 5 กรัมค่ะ ใช้ได้นาน2อาทิตย์ทาเช้าเย็น

3 ตัวนี้ก่อนนะคะ เมื่อผิวดีขึ้นแล้ว ค่อยพิจารณา เดย์ครีม ไนท์ครีมที่ช่วยบำรุงหน้าให้ขาวใสต่อไปจ้า ถ้ามีข้อสงสัยอะไรเพิ่มเติม เชิญสอบถามได้เลยนะคะ 089-989-8884

58.9.36.144

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Dec 22, 2011 13:17 #34

คือหนูอยากทราบว่า เดย์/ไนท์ สูตรเดิม 190 บาท เเละเดย์/ไนท์ สูตรใหม่ ข้าวญี่ปุ่น 129 บาท สามารถทาร่วมกันได้ไหมคะ เดย์ทาพร้อมกัน ไนท์ทาพร้อมกันหน่ะค่ะ หรือว่าต้องเลือกใช้อย่างใดอย่างหนึ่ง

สวัสดีค่า น้องKung
เรื่องการใช้ร่วมกัน สามารถใช้ได้เลยจ้า มีลูกค้าใช้ร่วมกันหลายคนเหมือนกัน
คือสูตรออริจินอล สิวยุบแบบไร้เทียมทานเลยยยและช่วยเรื่องหน้าขาวด้ว  แต่  ส่วนชุดใหม่ข้าวญี่ปุ่นเนี่ยก็เน้นขาวววววว ข๊าววววแบบรวดเร็วอ่ะค่ะ
แต่เรื่องเดย์ครีมอยากให้ลดการใช้ลง ถ้าใช้ร่วมกัน 2 ตัวก็ทาบางๆ ลงกว่าเดิมหน่อยเพราะช่วงนี้หน้าหนาวค่ะ หน้าลูกค้าอาจจจะแห้งมากเกินไป เพราะทั้ง 2 เดย์นี้ต่างก็ช่วยเรื่องควบคุมความมันชั้นเทพมากเลยอ่ะ เด๋วแห้งเกินไปน๊าาา    ส่วนไนท์ครีมโปะได้ก็โปะเลยจ้า  

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ที่ตอบข้อสงสัย เพราะหนูใช้เเค่สูตรออริจินอลก่อน เเต่เก็บสูตรข้าวญี่ปุ่นไว้ ตอนเเรกผิวหน้าหนูค่อนข้างที่จะเเย่ อิอิ เพราะนอนดึก ชอบบีบสิว หน้ามัน กลุ้มมากกก เเละ ด้วยหนุเป็นคนที่ชอบเข้าเวป teenee.com ก็เหนโฆษณาเเต่ก็ยังไม่กล้าใช้เลยเข้ามาอ่านรีวิวก็มีเเต่คนบอกว่าใช้ดี หนูจึงตัดสินใจรีบไปซื้อวันนั้นเลย ทั้งโฟม เซรั่มสิวเสี่ยน กระชับรูขุมขน ชุดทดลองข้าวญี่ปุ่น เเละสูตรเดิม หนูใช้มาได้เเค่หกวัน รู้สึกว่าหน้าดีขึ้นมากกกกกกกกกกกก มหัศจรรย์จริงๆ ปกติเปนคนรูขุมขนกว้างเเละค่อนข้างมีสิวเสี้ยน รุ้ไหมคะเพิ่งได้เจอกับแฟนเพราะปิดเทอม จนแฟนทักว่าไปทำอะไรมาทำไมรูขุมขนเล็กลง หนูก้เเอบดีใจ อิอิ เเต่รอยสิงที่มีบ้างก็ยังไม่ค่อยหาย เเต่หนูคิดว่าคงจะใช้ต่อไปเรื่อยๆเเหล่ะค่ะ เพราะตัวเเทนจำหน่ายที่ขอนเเก่นก็มี ขอบคุณฟูจิครีมมากๆเลยค่ะที่มอบสิ่งดีๆให้กับหนู

อ่าน รีวิวแล้วดีใจจังเลยค่ะ  คือ ดีใจกับลูกค้าที่ใช้แล้วเห็นความเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้น   และดีใจที่ครีมฟูจิทำให้ลูกค้าระทับใจได้ขนาดนี้  
เรามีผลิตภัณฑ์อื่นๆ อีกนะคะ หากสนใจสามารถกดเข้าไปดูได้ที่หน้าผลิตภัณฑ์ http://www.fujicream.com/index.php?c_id=0&ct_id=29206&type=customize จ้า
หากมีข้อสงสัยอะไร หรืออยากคุยกะพี่ทีมงาน ก็เชิญเลยนะคะ ด้วยความยินดีจ้า 

58.9.196.140

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Dec 22, 2011 13:23 #35

เป็นคนผิวแห้งและลอกในหน้าหนาว แต่พอหน้าร้อนผิวก็มัน ต้องใช้ครีมตัวหนค่ะ ใช้เดย์ครีมได้ไมค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณ bb
เรื่องผิวแห้งหน้าหนาว ส่วนใหญ่เป็นกันทุกคนเลยจ้า  อันนี้ไม่ตอ้งกังวลนะคะ  แต่ว่าถ้าได้ัวช่วยก็ดีค่ะ
อยากแนะนำเซรั่มซากุระช่วยเรื่องความชุ่มชื่น แล้วก็รอยได้ดีค่ะ  ลดการระคายเคืองได้ด้วย  ตัวนี้ช่วงหน้าหนาวจะขายดี ใช้ได้คุ้ม และนานมากๆ ค่ะ
หากช่วงหน้าร้อนก็จะมีสิวผดที่เกิดจากความร้อนและเหงื่อออกกันเยอะ  ตัวเซรั่มนี้ก็ยังสามารถใช้ได้ดีมากค่ะ ไม่เหนียวเหนอะหนะด้วย
ส่วนเรื่องเดย์ครีม ไนท์ครีม ถามว่าช่วยได้ไหม ช่วยแต่แต่อาจไม่ตรงจุดที่ลูกค้าถามมาเท่าไรนัก  เพราะเห็นว่าเน้นเรื่องหน้าหนาว  หน้าร้อน ความมันใบนหน้า
แต่ถ้าเดย์ ไนท์จะเน้นเรื่องหน้าขาวไร้สิวจ้า  เดย์ครีมจะช่วยเรื่องความมันได้ด้วย  ช่วงหน้าหนาวถ้าซื้อเดย์ครีมไนท์ครีมไปใช้ก็อยากแนะนำว่าให้พยามทาเดย์ น้อยๆ  เน้นที่ไปไนท์นะคะ    ไม่งั้นหน้าอาจจะแห้งไปน่ะค่ะ   แต่ถ้าเป็นหน้าร้อน ได้เดย์ครีมฟูจินี้ไปรับรองว่าเริ่ดแน่นอน ต้องถูกใจค่ะ

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Dec 22, 2011 13:25 #36

หากมี Serum Day-Night อยู่แล้วควรใช้ก่อนหรือหลัง Fujiday cream - Night Cream คะ

สวัสดีค่ะ คุณ kajee
แนะนำให้ใช้เซรั่มก่อนค่ะ แล้วค่อยต่อด้วยเดย์ครีม ไนท์ครีมฟูจินะคะ  

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Mar 7, 2012 15:42 #37

ผู้เขียน

หัวข้อ : ชุดcombo2 (อ่าน 21)   

ให้คะแนน
1 คะแนน
2 คะแนน
3 คะแนน
4 คะแนน
5 คะแนน

ann
Guest

ann.arerat@hotmail.com

เมื่อ 27 Feb 2012 16:44 
ปักหมุด   แก้ไข   ลบ

ถ้าชุดcombo2เปลี่ยนเป็นdayครีม2กระปุกแทนได้มั๊ยค่ะ

fujicream
Admin

ตอบ # 1 เมื่อ 29 Feb 2012 17:31 
แก้ไข   ลบ

สวัสดีค่ะ คุณแอน  

ชุดคอมโบ 2 สามารถเปลี่ยนเป็นเดย์ครีม 2 กระปุกแทนก็ได้จ้า ^___^

หากต้องการข้อมูลเพิ่มเติมติดต่อสายด่วนฟูจิครีมได้เลยจ้าที่เบอร์ 089-050-3999, 084-645-3090 หรือ fujicream@hotmail.com

ขอบคุณมากค่ะ

ทีมงานฟูจิครีม  

180.183.133.30

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Mar 7, 2012 15:43 #38

ผู้เขียน

หัวข้อ : place (อ่าน 19)   

ให้คะแนน
1 คะแนน
2 คะแนน
3 คะแนน
4 คะแนน
5 คะแนน

noy
Guest

noy-angel09@hotmail.com

เมื่อ 25 Feb 2012 16:28 

ที่ปะเทดลาวมีขายที่ไหนบางคะ มีตวแทนจำหน่ายที่ไหมบาง

fujicream
Admin

ตอบ # 1 เมื่อ 29 Feb 2012 16:48 
แก้ไข   ลบ

สวัสดีค่ะ คุณ Noy

ต้องขออภัยจริงๆค่ะ ตอนนี้ที่ประเทศลาวยังไม่มีตัวแทนจำหน่ายค่ะ ทั้งนี้สำหรับลูกค้าที่อยู่ต่างประเทศสามารถสั่งซื้อกับทางสำนักงานใหญ่ได้เลยจ้า โดยมีวิธีการสั่งซื้อดังนี้

1.       ลูกค้าสามารถดูสินค้าได้จากลิ้งค์นี้ http://www.fujicream.com/customize-newผลิตภัณฑ์-142172-1.html2.       เมื่อต้องการสินค้าตัวไหนหรือชุดไหน สามารถแจ้งทีมงานได้ที่ อีเมลล์  fujicream@hotmail.com หรือเบอร์โทรศัพท์ 08-9050-3999, 08-4645-3090 และแจ้งเมือง , ประเทศที่ต้องการให้จัดส่ง

3.       ทีมงานจะนำของที่ท่านต้องการไปทำการชั่งน้ำหนักหาค่าจัดส่งและจะแจ้งกลับไปทางอีเมลล์ว่าท่านต้องโอนเงินมาเป็นยอดจำนวนเงินเท่าไหร่ เช่น ต้องการคอมโบ 3 อัพไซต์ ราคา 2000 บาท และต้องการให้ส่งไปที่ประเทศสหรัฐอเมริกา มีค่าจัดส่งทั้งสิ้น 1500 บาท จะเป็นยอดเงินที่ต้องโอนทั้งสิ้น 2000 + 1500 บาท รวมเป็นเงิน 3500 บาท

4.       เมื่อโอนเงินมาเรียบร้อยแล้ว ลูกค้าสามารถแจ้งการโอนเงินได้ทางอีเมลล์ หรือโทรศัพท์มาแจ้งการโอนเงินได้เลยค่ะ รายละเอียดที่ต้องแจ้งให้ทีมงานทราบมีดังนี้ค่ะ วันที่โอนเงินเข้ามา , จำนวนเงินที่โอนเข้ามา , ออเดอร์ที่ไว้ และที่อยู่ที่ต้องการให้บริษัทจัดส่งสินค้าไปให้

5.       บริษัททำการจัดส่งสินค้าให้ตามที่อยู่ที่ลูกค้าแจ้งไว้ นับจากวันส่งสินค้าของจะถึงภายใน 4 วันทำการ

6.       ยอดสินค้าเกิน 1 หมื่นบาทจัดส่งให้ฟรีทั่วโลกค่ะ

หากมีข้อมูลที่ต้องการสอบถามเพิ่มเติมติดต่อสายด่วนฟูจิครีมได้เลยจ้าที่เบอร์ 089-050-3999, 084-645-3090 หรือ fujicream@hotmail.com

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Mar 7, 2012 15:46 #39

ผู้เขียน

หัวข้อ : เด็กใช้ได้ไหมคะอายุ15ปี (อ่าน 20)   

ให้คะแนน
1 คะแนน
2 คะแนน
3 คะแนน
4 คะแนน
5 คะแนน

หนูเตย
Guest

conan3472@hotmail.com

เมื่อ 26 Feb 2012 19:14 

1.ใช้โฟมถ่านมารค์หน้า79บาท
2.ใช้ชุดทอลอง129บาท
3.ใช้ครีมแต้มสิวสมูทอี(ใช้ร่วมกันได้ไหมคะ)

fujicream
Admin

ตอบ # 1 เมื่อ 29 Feb 2012 17:27 
แก้ไข   ลบ

สวัสดีค่ะ น้องหนูเตย  

อายุ 15 เริ่มเป็นสาวแล้ว...ใช้ได้แล้วค่ะ *+* ดูแลผิวพรรณตั้งแต่ยังอ่อนเยาว์แบบนี้รับรองว่าครองความสวยอีกนานแน่ๆจ้า

สำหรับที่ถามมา...โฟมถ่านมาร์คหน้ากับชุดทดลองเดย์&ไนท์ครีม(สูตรข้าวญี่ปุ่น)ที่เน้นดูแลเรื่องขาว ราคา 129 บาท จริงๆแล้วน้องหนูเตยใช้ได้นะคะแต่ว่าตัวเดย์ครีมจะมี glister วิ๊งๆด้วย ถ้าทาไปโรงเรียนแล้วคุณครูเห็นใบหน้าวิ๊งๆของน้องหนูเตยคุณน้องจะโดนดุอ๊ะเป่า 

สำหรับข้อ3ไม่แนะนำให้ใช้ร่วมกับครีมแต้มสิวสมูทอีค่ะ เนื่องจากเดย์ครีมฟูจิและไนท์ครีมฟูจิก็ช่วยเรื่องสิวอยู่แล้ว กลัวว่าหากใช้ยาแต้มสิวอื่นๆร่วมด้วยสารบำรุงบางชนิดอาจตีกันจนทำให้เกิดอาการแพ้ได้ค่ะ

หากน้องหนูเตยอยากเน้นดูแลเรื่องสิวจริงๆพี่แนะนำเป็นชุดทดลองเดย์ครีมไข่มุกกับไนท์ครีมสาหร่่ายชาเขียว(สูตรออริจินัล)ที่เน้นดูแลเรื่องสิวโดยเฉพาะชุดละ 190 บาทเท่านั้นค่ะ นอกจากนั้นชุดนี้ยังช่วยให้ผิวหน้ากระจ่างใสโดยไม่มี glister วิ๊งๆด้วยจ้า พี่ว่าสูตรออริจินัลอันนี้น่าจะเหมาะกับน้องหนูเตยมากกว่านะคะ ^__^

หากต้องการข้อมูลเพิ่มเติมติดต่อสายด่วนฟูจิครีมได้เลยจ้าที่เบอร์ 089-050-3999, 084-645-3090 หรือ fujicream@hotmail.com

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Apr 24, 2012 11:21 #40

ผู้เขียน

หัวข้อ : สั่งสินค้าค่ะ (อ่าน 28)   

ให้คะแนน
1 คะแนน
2 คะแนน
3 คะแนน
4 คะแนน
5 คะแนน

angelkad
Guest

kadkanya@gmail.com

เมื่อ 09 Apr 2012 08:16 

เซรั่มกระชับรูขุมขน 1 หลอด
เซรั่มลดสิวเสี้ยน 1 หลอด

ตัวไหนใช้ก่อน-หลังคะ

ช่วยสรุปยอด แล้วขอเลขบัญชีไทยพาณิชย์ด้วยค่ะ

ขอบคุณค่า

fujicream
Admin

ตอบ # 1 เมื่อ 10 Apr 2012 08:42 
แก้ไข   ลบ

สวัสดีค่ะ คุณangelkad เซรั่มกระชับรูขุมขน และลดสิวเสี้ยนหลอดละ 165 บาท  รวมแล้วเป็น 330บาทค่ะ

ลูกค้าสามารถอนเงินมาจำนวน 330 บาทได้เลย ไม่มีค่าส่ง ส่งให้ฟรีทางไปรษณีย์ค่ะ

เลขบัญชี ไทยพาณิชย์คือ 114 216 4758 บริษัทฟูจิครีมดอทคอมจำกัด ออมทรัพย์

เมื่อโอนแล้วโทรแจ้งได้เลยนะคะ ที่ 02-101-1001-2 หรือ 089-989-8884  มีของพร้อมส่งให้ทันทีค่ะ ลูกค้าจะได้รับของก่อนสงกรานต์จ้า  

183.89.89.27

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

May 24, 2012 10:16 #41

ผู้เขียน

หัวข้อ : สั่งซื้อชุด combo1 ค่ะ (อ่าน 33)   

ให้คะแนน
1 คะแนน
2 คะแนน
3 คะแนน
4 คะแนน
5 คะแนน

ตุ๊กตา
Guest

e_tookna@hotmail.com

เมื่อ 14 May 2012 09:49 

ชุดคอมโบ 1 ขอเป็นครีมสูตรออริจินัล และ ออนเซนละลายสิวเสี้ยน หลังโอนเงินแล้วจะแจ้งที่อยู่ให้ทราบค่ะ ขอบคุณค่ะ

fujicream
Admin

ตอบ # 1 เมื่อ 14 May 2012 14:19 
แก้ไข   ลบ

สวัสดีค่ะ  คุณตุ๊กตา

ทีมงานได้รับออเดอร์แล้วนะคะ เตรียมจัดรอคุณตุ๊กตาอยู่จ้าา

ตอนนี้ในชุดคอมโบ 1 มีเจลน้ำแร่ดีท็อกซ์ด้วย ดังนั้นเข้าโปรโมชั่นซ้อนโปรโมชั่นนะคะ นอกจากคอมโบจะราคาถูกลงแล้ว เจลยังได้1แถมอีก 1ด้วยคร่าาา  

ตุ๊กตา
Guest

ตอบ # 2 เมื่อ 15 May 2012 22:54 
แก้ไข   ลบ

โอนเงินให้แล้วนะคะ ยอด 1200 บาท ธ.กรุงเทพ วันที่ 15/05/55 เวลา 11:24 am.
ที่อยู่ น.ส.กิตติมา (ตุ๊กตา)
195/3 ถนนอำนวยสงคราม แขวงนครไชยศรี
เขตดุสิต กทม. 10300

ขอบคุณค่ะ

ตุ๊กตา
Guest

ตอบ # 3 เมื่อ 15 May 2012 23:00 
แก้ไข   ลบ

รบกวนแถมเจลหอยทากขนาดทดลองมาให้ด้วยได้มัยคะ ขอบคุณค่ะ

fujicream
Admin

ตอบ # 4 เมื่อ 16 May 2012 13:29 
แก้ไข   ลบ

สวัสดีค่ะ คุณตุ๊กตา

ได้รับออเดอร์เรียบร้อยแล้วค่ะ ตรงนี้สะสมยอด 1 ชุดทันทีนะคะ ครบทุกๆ 5 ชุด ฟรี1 ชุดค่ะให้ใช้ชื่อที่อยู่เดิมในการสั่งซื้อทุกครั้งนะคะ จะสะสมยอดให้ค่ะ  ถ้าได้รับสินค้าแล้วมีข้อสงสัยอะไร สามารถสอบถามได้เลยนะคะ โทร 02-101-1001-2 ค่ะ

สำหรับเซรั่มหอยทาก คงไม่สามารถแถมให้ได้นะคะ ขออภัยด้วยค่ะ เนื่องจากไม่มีสินค้าชุดทดลองค่ะ เรานำเข้าและบรรจุมาเพื่อออกขายเป็นสิค้าตัวเต็มๆ 169 บาทเลยจ้า 

183.89.58.111

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Jun 18, 2012 11:27 #42

สุนทรีย์พร
Guest

suntareeporn.n@hotmail.com

เมื่อ 24 May 2012 12:00 

1.ชุด มินิ 500 1 ชุด
2.เพิ่ม เซรั่ม หอยทาก 1 หลอด

ช่วยรวมราคาให้ด้วยคะ จะได้โอนเงินถูกคะ

fujicream
Admin

ตอบ # 1 เมื่อ 24 May 2012 15:36 
แก้ไข   ลบ

สวัสดีค่ะ คุณสุนทรีย์พร

ชุดมินิ ราคา 500 บาท บวก+กับ เซรั่มหอยทาก 169 บาท

รวมเป็นเงิน 669 บาทค่ะ

ธ.ไทยพาณิชย์  เลขที่ 114 2164758 บริษัทฟูจิครีมดอทคอมจำกัด  ออมทรัพย์ค่ะ เมื่อโอนแล้วโทรแจ้งชื่อที่อยู่หรือเมลมาก็ได้ค่ะแล้วแต่ลูกค้าสะดวก

สอบถามเพิ่มเติมที่ 089-050-3999 หรือ 02-101-1001-2

สุนทรีย์พร
Guest

suntareeporn.n@hotmail.com

ตอบ # 2 เมื่อ 24 May 2012 15:51 
แก้ไข   ลบ

ได้โอนเงินให้แล้วนะคะ เวลา 15.48 น. ตามจำนวนที่แจ้งด้านบนคะ
ชื่อ ที่อยู่จัดส่ง น.ส สุนทรีย์พร น้อยทา
224 หมู่ 9 ต.เวียงกาหลง อ.เวียงป่าเป้า จ.เชียงราย 57260

fujicream
Admin

ตอบ # 3 เมื่อ 24 May 2012 16:12 
แก้ไข   ลบ

สวัสดีค่ะ คุณสุนทรีย์พร

ได้รับข้อมูลแล้วค่ะ ขออนุญาตลบข้อมูล ชื่อ ที่อยู่บางส่วนที่ลูกค้าโพสไว้ ออกเพื่อความเป็นส่วนตัวของลูกค้าและความปลอดภัยในข้อมูลนะคะ   หากได้รับสินค้าแล้วมีข้อสงสัยอะไรเพิ่มเติม ก็สามารถติดต่อสอบถามมาได้ตลอดนะคะ ยินดีบริการค่ะ

180.183.105.132

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Jun 25, 2012 11:17 #43

เขียน

หัวข้อ : ครีมหอยทาก (อ่าน 128)   

ให้คะแนน
1 คะแนน
2 คะแนน
3 คะแนน
4 คะแนน
5 คะแนน

นิ๊งหน่อง
Guest

nong_lovenong@hotmail.com

เมื่อ 16 Jun 2012 01:03 

อยากทราบว่าตอนนี้ครีมหอยทากยังมีอยู่ไหมคะ ไปซื้อทุกที่ในพิษณุโลก หมดเกลี้ยงเลย ฮือๆ ได้ยินสมญานามมานานอยากลอง เที่ยวตามหาทั่ว หมด เศร้าเลยคะ

fujicream
Admin

ตอบ # 1 เมื่อ 16 Jun 2012 09:36 
แก้ไข   ลบ

สวัสดีค่ะคุณนิ้งหน่อง

ครีมหอยทากยังมีอยู่จ้า ที่ไปหาซื้อแล้วไม่มีเพราะขายดีมากๆๆๆเลยค่ะ ยังไงคุณนิ้งหน่องสามารถสั่งกับทางสำนักงานใหญ่ได้เลยนะคะ

เซรั่มหอยทากราคา 169 บาทค่ะ สั่งสองกล่องขึ้นไปเราจัดส่งให้ฟรีนะคะ

แล้วยังมีโปรโมชั่นสุดคุ้มให้ลูกค้าอีกนะคะ เซรั่มออนเซน ไม่ว่าจะเป็นตัวส้ม สตรอเบอรี่ หรือหอยทาก (สามารถคละกันได้) ซื้อ 5 แถม 1 ในราคา 825 บาทค่ะ

หากสนใจสามารถโอนสตางค์เข้ามาได้เลยนะคะ

ธนาคารไทยพาณิชย์ เลขที่บัญชี 114-216477-4 ชื่อบัญชีคณะบุคคลฟูจิ

ธนาคารกรุงเทพ เลขที่บัญชี 159-4-13733-1 ชื่อบัญชีคณะบุคคลฟูจิ

หรือหากสะดวกธนาคารอื่นแจ้งได้เลยค่ะ ถ้าโอนสตางค์แล้วรบกวนโทรเข้ามาแจ้งยอดการโอนพร้อมชื่อ และที่อยู่ที่ให้จัดส่งด้วยนะคะ

ขอบพระคุณมากค่ะ 

183.89.60.254

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

ืnut

ืnut

ผู้เยี่ยมชม

nut_sam555@windowslive.com

Sep 10, 2012 11:57 #44

ถ้าใช้รวมกับครีมอื่นได้ไหมคะ และถ้าหยุดใช้าครีมยูจิจะเป็นอะไรไหมคะ จะเกิดอันตรายไหมคะ

118.173.10.120

ืnut

ืnut

ผู้เยี่ยมชม

nut_sam555@windowslive.com

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Sep 11, 2012 10:46 #45

สวัสดีค่ะ  คุณ Nut  ครีมฟูจิสามารถใช้ร่วมกับครีมอื่นได้ทุกชนิดค่ะ กรณีที่หยุดใช้ สามารถหยุดใช้ได้ทันทีไม่มีอันตราย หรือเอฟเฟคใดทั้งสิ้นค่ะ เพราะครีมฟูจิตัวนี้ได้รับรองจาก อย. มีใบจดทะเบียนทุกอย่างถูกต้องเรียบร้อยค่ะ ไม่ต้องกังวลเรื่องครีมที่มีส่วนผสมของสารอันตรายนะคะ บริษัทฟูจิครีมดอทคอมเราได้รับการับรองจากหลายหน่วยงานมากค่ะ ทั้งกรมพัฒนาธุรกิจการค้า (และได้รับรางวัล DSB ด้วย)  และล่าสุดได้รับรางวัลรับรองจากรัฐบาลไทย คือ รางวัล TTM Award ว่าเป็นบริษัทที่มีความน่าเชื่อถื อมีสินค้าคุณภาพดีระดับสากลค่ะ

นอกจากนี้ ขออนุญาตแนะนำลูกค้าเพิ่มเติมว่า การจะซื้อครีมใช้ ให้ศึกษาถึงเอกสาร เลขที่จดแจ้งและความน่าเชื่อถือของบริษัทด้วยค่ะ ว่าในเวบไซต์นั้นมีชื่อที่อยู่ มีหน้าร้านสำนักงานจริงหรือไม่  และที่สำคัญ ควรมีเบอร์ติดต่อที่เป็นเบอร์ 02 ค่ะ เพระาแสดงถึงการจดทะเบียน และการมีที่อยู่หลักแหล่งชัดเจน เพื่อมีอะไรที่ไม่ถูกต้องจะได้สามารถเคลมสินค้ากับผู้จำหน่ายได้ค่ะ

ถ้าต้องการข้อมูลเพิ่มเติมกรุณาติดต่อ 02-101-1001-2 หรือ 089-050-3999 ได้เลยนะคะ ยินดีค่ะ  

180.183.138.204

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Noomushroom

Noomushroom

ผู้เยี่ยมชม

to_fern02@hotmail.com

Sep 15, 2012 07:06 #46

สวัสดีค่ะ พอดีได้มาอ่านรีวิวิ แล้วรู้สึกว่าทุกคนจะติดใจกันหมดเลยอยากลองใช้ แต่พอดีมีปัญหาเรื่องสิวผดที่หน้าผาก รอยสิว สิวอักเสบ ผิวแพ้ง่าย (ปัญหาเยอะ) อยากทราบว่าควรใช้ตัวไหนในระยะแรกๆ ขอเป็นเซ็ตทดลองนะค่ะแล้วสามารถใช้ร่วมกับโฟมล้างหน้าตัวอื่นที่เราใช้อยู่ตอนนี้ได้มั้ยค่ะ

------ขอบคุณค่ะ---

182.52.59.179

Noomushroom

Noomushroom

ผู้เยี่ยมชม

to_fern02@hotmail.com

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Sep 15, 2012 11:08 #47

สวัสดีค่ะ คุณ Noomushroom  ขอบพระคุณที่สนใจครีมฟูจินะคะ  ขออนุญาตตอบเป็นข้อๆ ให้จ้า
1.สิวผด แพ้ง่าย  แนะนำให้พิจารณาเซรั่มดอกซากุระค่ะ  เพราะตัวนี้ช่วยในเรื่องของการลดการระคายเคืองการแพ้โดยตรง ถ้าคนที่มีสิวผด ผื่น คัน หรือแพ้เครื่องสำอางอยู่ (หรือแพ้ง่ายมากๆ) จะชอบตัวนี้มากเป็นพิเศษ เพราะช่วยเรื่องบรรเทาอาการคัน แพ้และทำให้สิวยุบได้เร็วค่ะ  ตัวนี้ทำมาจากการสกัดกลีบดอกซากุระ เพื่อให้ได้มาซึ่งวิตามินอี และสารสกัดอะโรเวล่าลดความระคายเคืองและช่วยเรื่องรอยได้ดีขึ้นมากเลยค่ะ 650 บาท 32กรัมใช้นานเกือบสองเดือน

2.รอยแผลเป็นสิว แนะนำเซรั่มหอยทาก  เนื้อของเซรั่มจะคนละเนื้อกับเซรั่มดอกซากุระค่ะ ให้ล้างหน้าแล้วซึมหน้าเสร็จก่อน จากนั้นลงเซรั่มออนเซนหอยทาก แล้วต่อด้วย เซรั่มดอกซากุระ
2ตัวนี้เห็นผลชัดเจนได้ใน 2 อาทิตย์เลยค่ะ   5 กรัม 169 บาท ใช้นาน2อาทิตย์ ทาทั่วหน้าได้เลย และใช้ร่วมกับครีมอื่นได้ด้วยค่ะ
สนใจสอบถามเพิ่มเติมได้เลยนะคะ ที่เบอร์ 089-050-3999 ค่ะ เรามีบริการส่งฟรีทางไปรษณีย์ค่ะ  

180.183.110.36

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Sep 15, 2012 18:32 #48

ผู้เขียน

หัวข้อ : อยากได้คำแนะนำ (อ่าน 66)

ให้คะแนน1 คะแนน2 คะแนน3 คะแนน4 คะแนน5 คะแนนVote

ธันย์ศรุต
Guest

tee-thunsarut@hotmail.com

เมื่อ 08 Aug 12 07:49

ปักหมุด แก้ไข ลบ

ผู้ชาย นะครับ เป็นคนผิวดำ หน้ามัน เป็นสิวอักเสบ+อุดตัน+หน้าคล้ำ อายุ19 หน้าพังมากครับ อยากให้ทีมงาน จัดสัก เซต ให้ที เพราะ ไม่รู้ว่าต้องใช้ตัวไหนบ้าง

fujicream
Admin

ตอบ # 1เมื่อ08 Aug 12 09:45

แก้ไข ลบ

สวัสดีค่ะ คุณธันย์ศรุต

ในกรณีของคุณธันย์ศรุตนะคะ ทางเราาขอแนะนำเป็น set mini 400 ค่ะ ใน set นี้ก็จะมี ออนเซนสตรอเบอร์รี่, โฟม, ชุดทดลองเดย์-ไนท์ คุณสมบัติของออนเซนสตรอเบอร์รี่ช่วยในเรื่องของสิวอุดตัน ละลายสิวเสี้ยน โฟมช่วยในเรื่องลดความมัน เดย์ครีมช่วยบำรุงผิวหน้าให้กระจ่างใส ไนท์ครีมช่วยให้สิวยุบและยังทำให้ผิวนุ่มชุ่มชื่นด้วยค่ะ

สำหรับการสั่งซื้อลูกค้าสามารถสั่งซื้อได้ที่ Webboard นี้ก็ได้ค่ะ หรือเข้าไปดูวิธีการสั่งซื้อโดยละเอียดได้ที่ http://www.fujicream.com/customize-new%E0%B8%9C%E0%B8%A5%E0%B8%B4%E0%B8%95%E0%B8%A0%E0%B8%B1%E0%B8%93%E0%B8%91%E0%B9%8C-3962-1.html

หากมีข้อสงสัยสามารถโทรสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ 089-0503999, 084-6453090 Fuji Cream ยินดีให้บริการค่ะ

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Sep 15, 2012 18:33 #49

ผู้เขียน

หัวข้อ : ใช้ครีมตัวไหนดี (อ่าน 99)

ให้คะแนน1 คะแนน2 คะแนน3 คะแนน4 คะแนน5 คะแนนVote

ลูกกัน
Guest

gunka12@hotmail.com

เมื่อ 20 Jul 12 17:03

คือไม่เคยใช้ครีมมาก่อนเลย ตอนนี้สนใจจะทดลองใช้ค่ะ
ใบหน้ามีรอยสิว หน้าคล้ำ จะใช้ครีมตัวไหนก่อนดีค้ะ ?? เพื่อให้หน้าปรับสภาพ
# และค่อยใช้ครีมให้เป็นสเต็ฟไปเรื่อยๆ ค้ะ

fujicream
Admin

ตอบ # 1เมื่อ23 Jul 12 10:14

แก้ไข ลบ

สวัสดีค่ะ คุณลูกกัน ขอบพระคุณที่สนใจผลิตภัณฑ์ครีมฟูจินะคะ

ถ้าตอนนี้ลูกค้าหน้าไม่มีสิวเลย แต่กังวลเรื่องรอยสิวที่ฝากไว้ หน้าคล้ำ แนะนำให้ใช้เซรั่มหอยทาก ฟูจิ ออนเซน169 บาทช่วยในเรื่องรอยแผลก่อน หลังล้างหน้าเสร็จ เช็ดหน้าให้แห้งแล้วทาเซรั่มก่อนได้เลยค่ะ

และสามารถใช้ควบคู่ไปกับชุดทดลองเดย์ครีมไนท์ครีมสูตรออริจินอล 190 บาท ต่อจากนั้นได้เลยนะคะ ตัวนี้จะช่วยปรับสภาพผิวให้ขาวขึ้นและควบคุมความมัน ตัวไนท์ครีมเป็นการป้องกันอาการสิวกลับมาอีกครั้งด้วยค่ะ ใครที่มีสิวอยู่หากแต้มไนท์ครีมไปก็จะทำให้สิวยุบไวมากค่ะ

รวมราคา 359 บาทจ้า แค่นี้ก็เด้งแล้วค่ะ ^^

มีข้อสงสัยอะไรเพิ่มเติม เชิญได้นะคะ ที่ 02-101-1001-2 หรือ 089-050-3999จ้า

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Sep 15, 2012 18:39 #50

ผู้เขียน

หัวข้อ : ลองใช้ตัวกระชับรูขุมขน+กับเดย์-ไนท์ครีมแถม(วางขายใน เซเว่น) (อ่าน 92)

ต้นคาบบบบ
Guest

Cdc_kiatisak@hotmail.com

เมื่อ 27 Aug 12 16:43

ลองใช้ตัวกระชับรูขุมขน+กับเดย์-ไนท์ครีม(วางขายใน เซเว่น) อยากลองใช้ยอมรับปกติเป็นคนหน้ามัน ถึงขั้นมันมากจริงๆคาบบบ 555 พอทดลองทาทำไมมันเห็นผลได้เร็วจริงๆยอมรับแอบยิ้มความมันบนใบหน้ามันลดลงได้จริงๆ ต้องติดตามผลิตภัณฑ์แล้วแหละ และอยากจะขอคำแนะนำ คือเป็นคนหน้ามันยอมรับมันมากจริงๆและอยากให้ใบหน้าใส กระชับรูขุมขนด้วยต้องใช้ผลิตภัณฑ์ตัวไหนควบคู่กันครับบบบ.

fujicream
Admin

ตอบ # 1เมื่อ29 Aug 12 21:14

แก้ไข ลบ

สวัสดีค่ะ คุณต้นน...

ขอบพระคุณมากเลยที่มาช่วยรีวิว แบบว่าทีมงานดีใจที่เป็นส่วนนึงที่ทำให้ลูกค้ามีความสุข สิวยุบ หน้าเริ่ด รุ้สึกดีมากๆ เลยค่ะ แนะนำเพิ่มนะคะ ถ้าต้องการอัพระดับให้หน้ามีความเรียบเนียนและดูดีเพิ่มขึ้นในส่วนของรูขุมขนกระชับ จำเป็นมากค่ะ แนะนำ เซรั่มฟูจิ ออนเซน ส้มค่ะ ตัวนี้เกิดมาเพื่อฆ่าหน้ามัน (แบบต้นตอ ไม่ใช่ไอุดตันรูขุมขน แต่ค่อยๆ ดีขึ้นแบบธรรมชาติ) และลดปัญหาหน้าไม่เรียบจากรูขุมขนที่กว้างค่ะ 165 บาทเองจ้า ใช้นาน 2 อาทิตย์ กรรีทาทั่วหน้า (ถ้าทาเฉพาะจุดใช้ได้นานกว่านั้น แต่แนะนำให้ประโคมไปเลย เพราะช่วงแรกสำคัญ ถ้าอัพได้เท่าไร ทำไปจะเห็นผลดีกว่าค่ะ

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

คนที่หวังดี

คนที่หวังดี

ผู้เยี่ยมชม

art_17911@windowslive.com

Nov 18, 2012 20:28 #51

ครีมฟูจิที่อยุธยามีขายที่ไหนบ้าง..........และมีตัวแทนจำหน่ายป่าวช่วยตอบที่ครับ:^_^:

49.49.159.87

คนที่หวังดี

คนที่หวังดี

ผู้เยี่ยมชม

art_17911@windowslive.com

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Nov 19, 2012 10:42 #52

สวัสดีค่ะ
เรามีตัวแทนจำหน่ายค่ะ ถ้าเป็นที่จังหวัดอยุธยาสามารถติดต่อตัวแทนจำหน่ายตามด้านล่างนี้ได้เลยค่ะ
หรืออีกช่องทางคือสามารถสั่งซื้อกับทางสำนักงานใหญ่ได้เลยค่ะ สั่งซื้อเกิน250 บาทขึ้นไปจัดส่งสินค้าให้ฟรีทางไปรษณีย์ค่ะ

ร้านอาจารย์เครื่องสำอาง(อยุธยา)
ห้างแอมโปโมลล์ ชั้น2 โทร 089-506-2835

ร้านคุณอุ๊ (อยุธยา)
บิ๊กซี อยุธยา 088-164-1364

หากต้องการสอบถามเพิ่มเติมสามารถโทรเข้ามาที่ 089-050-3999 ยินดีให้บริการค่ะ

180.183.49.157

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

pepsi

pepsi

ผู้เยี่ยมชม

pabsee_su@hotmail.com

Nov 22, 2012 09:37 #53

สวัสดีค่ะ..ขอรบกวนสอบถาม..พอดีหน้าเป็นสิวอุดตัน หน้าเป็นรอยแผลเป็น รูขุมขนกว้าง หน้าคล้ำ
แนะนำหน่อยนะค่ะว่าจะใช้ตัวไหน

61.90.108.7

pepsi

pepsi

ผู้เยี่ยมชม

pabsee_su@hotmail.com

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Nov 22, 2012 15:56 #54

สวัสดีค่ะ  คุณ pepsi 

รบกวนส่งรูปทาง fujicream@hotmail.com  แล้วจะตอบกลับอีกครั้งดีกว่านะคะ  เพื่อความชัวร์

ขอทราบประวัติคร่าวๆ ของการใช้ครีมบำรุงเดิมด้วยนะคะ   จะได้แนะนำได้อย่างถูกต้อง

ขอบคุณค่ะ

180.183.44.43

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image
กรุณากรอกตัวเลขผลลัพธ์จากด้านบน