fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream@hotmail.com

2009-10-15 16:19 #162

สวัสดีค่ะ คุณโอโอรุ
ครีมฟูจิชุดทดลอง ได้ผลดีแต่อาจจะต้องใช้ถึง 2 ชุด เพื่อให้เห็นผลเท่ากับขนาดตัว 5 กรัมค่ะ  เพราะว่า
1.ปริมาณแตกต่างกัน ระหว่าง 3 กรัม กับ 5 กรัม   การใช้ให้ได้เห็นผลในชุดเดียวนั้น ใช้เวลาประมาณ 2-3 อาทิตย์ขึ้นไป (เพระาครีมเราไม่ได้ใส่ปรอท และเราไม่ได้พูดเว่อร์ชนิด 3 วัน 7 วันเห็นผล เพราะในความเป็นจริงไม่มีครีมตัวไหนมันทำได้อ่ะจ้า)  เอาให้เห็นผลดี ก็ต้องใช้ไปแล้วประมาณ 5 กรัม

2.ความเข้มข้นของ 5 กรัมมีความเข้มสูงกว่า เนื้อครีมเดียวกันแต่เห็นผลไวกว่า ราคาสูงกว่า แต่ขนาด 3 กรัมทดลองก็มีจุดเด่นตรงที่ สำหรับคนที่อยากรู้ว่าเนื้อครีมฟูจิเป็นยังไง ดีจริงไหม เดย์ครีมคุมความมันได้ดีจริงรึป่าว  ไนท์ครีมสิวยุบหายอักเสบไวจริงไหม  ใช้แล้วจะแพ้รึ่ป่าว จะถูกกับผิวเราไหมนะ ฯลฯ  ทำนองนี้ ก็กลัวเปลืองเงินหากซื้อในปริมาณมากๆ หรือเข้มข้นแล้วเกิดไม่ชอบ จึงตัดสินใจจ่ายน้อยลองใช้ก่อน ก็จะเป็นข้อดีของตัวทดลองชุด kit ค่ะ

3.ดังนั้นจึงเป็นเหตุผลที่ทำไมทำออกมาแตกต่างกัน เพราะจุดประสงค์การใช้งานต่างกันค่ะ ราคาก็แตกกันมากด้วยจ้า  

58.9.128.50

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

กัส

กัส

ผู้เยี่ยมชม

frying-carpet@hotmailc.om

2009-10-15 17:18 #163

ตอนนี้ใช้บาชิอยู่อ่ะข๊ะ      แต่ว่าจะเปลี่ยนมาใช้ฟูจิ   ต้องใช้เซรั่มกี่วันข๊ะ  ถึงจะเริ่มใช้ฟูจิได้
เเล้วไม่ต้องเฟดครีมเเบบพี่ก้อยบอกได้มั้ยข๊ะ    เเต่ว่าใช่ เซรั่มอย่างเดียวเลยในระยะพักหน้าอ่าข๊ะ

[ขอบคุงข๊ะ]  *

117.47.16.185

กัส

กัส

ผู้เยี่ยมชม

frying-carpet@hotmailc.om

โอโอรุ

โอโอรุ

ผู้เยี่ยมชม

ploy_my@hotmail.com

2009-10-15 17:26 #164

^^  ขอบคุงข๊ะ

117.47.16.185

โอโอรุ

โอโอรุ

ผู้เยี่ยมชม

ploy_my@hotmail.com

fujicream(Pook)

ผู้ดูแล

555@hotmail.com

2009-10-15 17:43 #165

สวัสดีค่ะ

น้องกัสจ้า     ใช้บาชิอยู่ต้องพักผิวหน้าก่อนอย่างน้อย 1 เดือนจ้า  อาจจะไม่ต้องทำการเฟดครีมได้  ถ้าผิวหน้าของน้องแข็งแรงพอ  เพราะบางคนเลิกใช้ก็ไม่เป็นอะไรค่ะ  บางคนผิวหน้าเซนซิทีฟ  ก็อาจเกิดผด ผื่นได้ค่ะ 
แนะนำว่าให้ลองหยุดใช้บาชิแล้วใช้เซรั่มฟูจิไปก่อน  ถ้าหยุดแล้วมีผด ผื่นขึ้น  ให้เอาบาชิมาทาใหม่  แล้วพอผดื่นยุบค่อยหยุดและค่อยๆถอยห่างออกค่ะ  แต่ถ้าหยุดลแวไม่เกิดผดื่น หรือสิวขึ้นก็สามารถหยุดบาชิได้ทันทีค่ะ  ไม่ต้องถอยห่างจ้า 
แต่วิธีเฟดครีมที่พี่แนะนำจะเป็นวิธีที่เซฟที่สุดเท่านั้นเองจ้า  

58.9.128.50

ผู้ดูแล

ตั๊กกี้

ตั๊กกี้

ผู้เยี่ยมชม

clever_likeme@hotmail.com

2009-10-16 09:36 #166

พี่ก้อยค่ะ รบกวนแนะนำผลิตภัณฑ์หน่อยค่ะ สนใจ แต่ไม่รู้ว่าตัวเองเหมาะกับอะไร คือเป็นคนผิวสองสี หน้าไม่มีผิวค่ะ แต่หมองคล้ำและมีสิวเสี้ยน เป็นคนผิวแห้งมาก ควรใช้อะไรดีค่ะ

125.26.122.139

ตั๊กกี้

ตั๊กกี้

ผู้เยี่ยมชม

clever_likeme@hotmail.com

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

2009-10-16 11:24 #167

สวัสดีค่ะ น้องตั๊กกี้ 
เท่าที่อ่านดู หน้าไม่มีสิว แต่ว่ามีปัญหาหมองคล้ำ สิวเสี้ยน ผิวแห้ง  พี่เลยอยากแนะนำ ชุดซุปเปอร์คอมโบ ค่ะ  ราคา 1700 บาท ส่งฟรีวันเดียวถึง และสะสมยอดได้ด้วยค่ะ ครบทุกๆ 5 ชุด ฟรี 1ชุดค่ะ
อันนี้คือ อยุ่หมัดเลยนะคะ แบบเต็มสตีม ได้ทุกตัว
น้องจะได้ เดย์ครีมช่วยปรับสภาพผิวหน้า ควบคุมความมัน ทำให้ดูขาวเด้งได้ทั้งวันแบบธรรมชาติ
ไนท์ครีมช่วยให้ความชุ่มชื่น ทำให้ผิวขาวไว กรณีที่มีสิวจะยุบไวมากขึ้น

เซรั่มช่วยเพิ่มความชุ่มชื่นเหมาะกับคนที่หน้าแห้งไม่ชุ่มชืื่น ลดการระคายเคืองและทำให้หน้าใสเร็ว  รอยจางไวค่ะ
โคลนลอกสิวเสี้ยน ช่วยกำจัดเอาสิวเสี้ยนออกได้ตามต้องการ
เจลน้ำแร่ภูเขาไฟ ช่วยขัดผิว ให้ใส ทำให้ครีมซึมไวออกผลเร็วมากขึ้น
ตามนี้เลยจ้า  มีอะไรสอบถามมาเพิ่มได้เลยนะคะ

58.9.129.41

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

ซามะ

ซามะ

ผู้เยี่ยมชม

asama24@hotmail.com

2009-10-16 12:08 #168

สอบถามค่ะ
ครีมเดย์ฟูจิ เก็บไว้ได้นานแค่ไหนค่ะ หลังจากที่เปิดใช้แล้ว พอดีเปิดใช้แล้ว 1 เดือนแล้วเปลี่ยนมาลองใช้บาชิเพื่อที่จะให้หน้าขาวเป็นที่พอใจแ้ล้วจะกลับมาใช้ครีมฟูจิ ทีเหลืออยู่นะคะ

รบกวนด้วยนะค่ะ

124.120.152.16

ซามะ

ซามะ

ผู้เยี่ยมชม

asama24@hotmail.com

ผู้ดูแล

2009-10-16 13:21 #169

สวัสดีค่ะ

คุณซามะ     ครีมฟูจิหากเปิดแล้วสามารถเก็บไว้ได้นาน 1 ปี  แต่หากเปิดแล้วยังไม่ได้ใช้ภายในเวลา 2-3 เดือน  แนะนำให้แช่ตู้เย็นเก็บไว้ก่อน  พอจะใช้แล้วค่อยเอาออกมาใช้ได้ค่ะ  แต่ต้องแช่ตู้เย็นไว้ตลอดจนกว่าจะใช้ครีมหมดนะคะ   

58.9.129.41

ผู้ดูแล

yo

yo

ผู้เยี่ยมชม

nnong@live.com

2009-10-17 09:11 #170

อยากทราบว่าเจลน้ำแร่ กะเซรั่มอันไหนช่วยให้หน้าขาวใสคะและลดความมัน

114.128.122.54

yo

yo

ผู้เยี่ยมชม

nnong@live.com

ผู้ดูแล

2009-10-17 09:36 #171

สวัสดีค่ะ

คุณyoจ้า     ตัวที่ช่วยให้ผิวขาวขึ้นและควบคุมความมันจะเป็นตัวเดย์ครีมค่ะ  ส่วนเจลน้ำแร่จะช่วยเรื่องขจัดเซลล์ที่ตายแล้วให้หลุดออกมาอย่างง่ายดายในขณะขัดผิวหน้าด้วยเจลน้ำแร่ค่ะ  เซรั่มจะช่วยเรื่องลด อาการแพ้ ผดผื่นคุน  และช่วยปรับผิวให้แข็งแรงขึ้นค่ะ 
ถ้าอยากให้ช่วยเรื่องความขาว เนียน  อยากให้ใช้เป็นตัวเดย์ ไนท์น่าจะเหมาะที่สุดจ้า

58.9.131.253

ผู้ดูแล

โอโอรุจัง

โอโอรุจัง

ผู้เยี่ยมชม

oo_zendo_oo@hotmail.com

2009-10-17 15:14 #172

ตอนนี้ใช้คังเซนอยู่ (ทาเฉพาะกลางคืนนะคะ) ส่วนกลางวันใช้พอน+กันแดดค่ะ  รู้สึกว่ารูขุมขนจะใหญ่ขึ้น หน้ามัน ผิวหน้าไม่เรียบเนียนเลย
อยากลองใช้ฟูจิบ้างค่ะ ไม่ทราบต้องพักหน้าอย่างไร ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ใช้แล้วกลัวแพ้จัง ไม่อยากมีสิวขึ้นอ่ะ แนะนำหน่อยนะคะ
แลเวชุดทดลอง มีขายทุก 7-11 หรือป่าว  รู้สึกเหมือนไม่เคยเห็นนะคะ

180.183.19.187

โอโอรุจัง

โอโอรุจัง

ผู้เยี่ยมชม

fujicream ( P ' Yim)

ผู้เยี่ยมชม

2009-10-19 10:14 #173

สวัสดีคะคุณโอโอรุจัง

ขอบคุณคะที่วางใจในครีมฟูจิ ... อันดับแรกควรที่จะพักหน้าก่อนคะ พักหน้าประมาณ 3 วัน ช่วงที่พักหน้าให้ใช้เซรั่มดอกซากุระทาเช้าเย็น เพื่อช่วยสมานผิวในการเปลี่ยนครีมตัวใหม่ แก้แพ้ลดผดผื่นต่างๆ พร้อมกับบำรุงผิวหน้าในตัวคะและเมื่อพักหน้าเสร็จแล้วก็ยังสามารถใช้เซรั่มดอกซากุระต่อได้คะ ....แต่โดยพื้นฐานแล้วครีมฟูจิสามารถใช้ร่วมกับครีมอื่นๆได้นะคะ  ส่วนปัญหาเรื่องการแพ้นั้นเป็นเปอร์เซ็นที่น้อยมากคะที่จะแพ้ เพราะครีมฟูจิเป็นครีมที่ผ่านการตรวจสอบแล้วว่าเป็นครีมที่ปลอดภัยมี อย. รับคะ

ส่วนปัญหาเรื่องรูขุมขนกว้าง หน้ามัน ผิวหน้าไม่เรียบ สามารถใช้เดย์ครีมฟูจิช่วยได้คะ ด้วยคุณสมบัติที่มีสารที่ควบคุมความมันบนผิวหน้าได้ดี บวกกับกระชับรูขุมขนด้วยในตัวคะ และยังมีส่วนผสมของไข่มุกญี่ปุ่นที่ช่วยบำรุงผิวหน้าให้ขาวกระจ่างใสขึ้นแบบธรรมชาติ    และอีกตัวนึงคือตัวไนท์ครีม ช่วยบำรุงผิวหน้าให้เรียบเนียน 

ชุดทดลองสามารถสั่งซื้อได้กับทางบริษัทได้โดยตรงเลยทางเราบริการจัดส่งสินค้าให้คะ  หรือสั่งซื้อกับตัวแทนใกล้บ้านได้นะคะ  แต่ถ้าจะให้เห็นผลเร็วขึ้นควรใช้ตัวเดย์ครีมไนท์ครีมขนาด 5 กรัม  ดีกว่าคะเพราะจะเข้มข้นมากกว่าตัวชุดทดลองคะ  ส่วนตัวขนาด 20 กรัม จะเห็นผลดีมากยิ่งขึ้นเพราะจะเป็นตัวที่เข้มข้นมากที่สุด โดยเฉพาะตัวไนท์ครีม 20 กรัมจะมีส่วนผสมที่ดูแลปัญหาริ้วรอยด้วยคะพร้อมกับบำรุงผิวให้เรียบเนียนชุ่มชื้นมากยิ่งขึ้นคะ  

สงสัยข้อมูลเพิ่มเติมสอบถามได้ที่  Tel:02-866-1668-9, 089-9868884, 08-9050-3999, 08-4645-3090

58.9.129.162

ผู้เยี่ยมชม

โอโอรุ

โอโอรุ

ผู้เยี่ยมชม

2009-10-30 11:55 #174

ตอนนี้ได้ชื้อชุดทดลองมาใช้แล้วนะคะ
ตัวเดย์ครีมทาดีค่ะเกลี่ยแล้วเนียนดี แต่เพิ่งใช้ได้ 2 วันเอง
ส่วนตัวไนท์ครีม ทำไมเวลาทาแล้วถูไปบนหน้าเกิดเป็นขุยของครีมหลุดออกมาหมดเลย ครีมจะได้ซึมเข้าไปมั้ยคะ เพราะทาไปก้อหลุดออกมาค่ะ งง มากเลย ลองทาอีกเวลาเกลื่ยครีมก้อมีขุยหลุดมาอีก เป็นเพราะอะไรคะ ครีมหมดอายุหรือป่าว

180.183.19.88

โอโอรุ

โอโอรุ

ผู้เยี่ยมชม

ผู้ดูแล

2009-10-30 17:04 #175

สวัสดีค่ะ

คุณโอโอรุ     ตัวไนท์ครีมเป็นครีมระบบนาโนเทคนะคะ  เวลาทาเน้นแต้มบางๆ 5 จุดทั่วใมบหน้าแล้วเกลี่ยไปในทางเดียวกันให้ทั่วก็เพียงพอแล้วจ้า  ไม่จำเป็นต้องทาเยอะ  เพราะหากทาเยอะเกิ นความจำเป็นครีมจะซึมลงสู่ผิวหน้าได้บางส่วนเท่านั้นค่ะ  ส่วนที่เหลือจะหลงเหลืออยู่บนผิวหน้า  เวลาเราใช้นิ้วถูไปมาจึงอาจจะเกิดทำให้เป็นขุยยได้ค่ะ

58.9.125.247

ผู้ดูแล

เยาว์

เยาว์

ผู้เยี่ยมชม

saravut2008@windowslive.com

2009-11-07 15:30 #176

อยากใช้ฟูจิบ้างค่ะ ตอนนี้ใช้สบุ่หน้าขาว(ไม่มี อ.ย) ฃีรั่ม bsc มอยฃ์เจอร์ bsc เดครีม(ไม่มีอ.ย)กันแดด(ไม่มีอ.ย)มาฃ์คหน้า(ไม่มีอ.ย)ใช้มา 2 ปี อยู่อย่างกลัวๆ อยากทราบว่าต้องทำอย่างไร และสมัครเป็นสมาชิกเท่าไหร่คะ ได้ลดเท่าไหร่ ขณะนี้อยู่ที่แพร่คะ

117.47.120.153

เยาว์

เยาว์

ผู้เยี่ยมชม

ตุดตู่

ตุดตู่

ผู้เยี่ยมชม

2009-11-07 15:35 #177

. ใช้ดีครับผมเป็นชายยังใช้เลยสุดยอด

117.47.120.153

ตุดตู่

ตุดตู่

ผู้เยี่ยมชม

tom

tom

ผู้เยี่ยมชม

tom_wannapa@hotmail.com

2009-11-07 17:00 #178

เวลาหยุดใช้แล้วมีผลต่อผิวไหม เป็นคนไม่ชอบใส่ครีมเวลาวันเสาร์ อาทิตย์ และครีมทาตัวมีสารอะไรให้เกิดมะเร็งหรือเปล่า ทำให้ผิวกลับมาดำอีกไหม

118.175.234.152

tom

tom

ผู้เยี่ยมชม

tom_wannapa@hotmail.com

ผู้ดูแล

2009-11-09 10:17 #179

สวัสดีค่ะ

คุณเยาว์     ถ้าเป็นยี่ห้อ bsc ไม่น่าจะมีปัญหาจ้า  สามารถใช้ฟูจิร่วมด้วยได้เลย  ฟูจิครีมไม่มีระบบการสมัครสมาชิคจ้า  สามารถซื้อสินค้ากับทางตัวแทนได้เลยค่ะ  ราคาเท่ากันทั่วประเทศ  ที่แพร่มีตัวแทนดังต่อไปนี้ค่ะ

ร้านพีพีช็อป (พะเยา) อ.เมือง
โทร 081-879-7102 หรือ 086-318-4713

คุณบี (พะเยา) โลตัส พะเยา
โทร 087-789-8746

คุณตุดตู่     จ้า....มีผู้ชายมาคอนเฟิร์มให้  ขอบพระคุณมากๆค่ะ 

คุณtom     ครีมฟูจิปลอดภัยผ่านอย.เรียบร้อยแล้วค่ะ  ไม่มีสารอันตรายที่ก่อให้เกิดมะเร็งหรือ  กัดผิว ลอกหน้าแน่นอนค่ะ  เลิกใช้ก็ไม่มีปัญหาค่ะ  แต่หากเลิกใช้แล้วไม่มีการบำรุงเพิ่มเติม  ไม่มีการทากันแดด  ผิวจะกลับไปสู่สภาพปกติก่อนการใช้ครีมเท่านั้นเองค่ะ 
หาดมีข้อสงสัยสามารถสอบถามได้เพิมเติมนะคะ  ยินดีให้บริการจ้า

58.9.120.49

ผู้ดูแล

GigkapU

GigkapU

ผู้เยี่ยมชม

gigkapu_00@hotmail.com

2009-12-05 17:18 #180

สวัสดีค่ะพี่ก้อย

น้องชื่อกิ๊กค่ะ เมื่อก่อนหน้าน้องไม่ค่อยจะมีผิวเลย มีก็แค่ 2- 3วัน หรือนานๆ จะขึ้นที ตั้งแต่กินยาพวกสเตียรอย(เป็นแพ้ภูมิ หรือ SLE) สิวมาจากไหนมะรู้เต็มเลย มีครบทุกสิวเลยค่ะ  รักษาไงก็ไม่หาย วิ่งเข้าร้านคลีนิคเป็นว่าเล่นเลย หมดเงินไปไม่รู้กี่บาท  (ถ้อมากๆ) แถมโดนกดสิว ทิ้งรอยดำไว้ให้น้องเต็มเลย ตอนนี้อายมากเลยค่ะ  น้องได้อ่านครีมฟูจิมานานแล้ว อยากใช้เหมือนกันนะค่ะ แต่ก็กลัว วันนี้มีโอกาสได้รู้จักพี่ก้อย เลยอยากให้พี่ก้อย ช่วยแนะนำ น้องกิ๊กด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

117.47.155.218

GigkapU

GigkapU

ผู้เยี่ยมชม

gigkapu_00@hotmail.com

พี่ก้อย

พี่ก้อย

ผู้ดูแล

2009-12-06 10:26 #181

สวัสดีค่ะ น้องกิ้ก  
พี่ขอขอบคุณน้องกิ้กมากที่ให้ความไว้วางใจฟูจิครีมและเลือกที่จะมาปรึกษาพี่นะคะ 
กรณีของคนที่กินยากดภูมิ อาจจะเป็นเคสพิเศษที่มีวิธีการเลือกใช้ครีมหรือการรักษาที่แตกต่างจากคนอื่นๆ นิดนึงนะคะ ขึ้นกับสภาพบุคคล
บางคนใช้แล้วก็ดีขึ้น พี่อยากให้น้องกิ้กลองทำตามข้อมูลตามนี้ก่อน หวังว่าจะช่วยได้นะคะ
1 ใช้สบู่ โฟมล้างหน้าหรือครีมต่างๆ ตามที่คุณหมอให้มารึป่าว ถ้ามีอยุ่แล้วก็โอเค ใช้ต่อไปได้  แต่ถ้าไม่มี แนะนำให้ใช้ทุกอย่างเท่าที่จำเป็น และใช้ของเด็ก เช่น สบู่เด็ก แชมพูสระผมเด็ก งดน้ำหอม เครื่องสำอางหรือครีมแรงๆ

2อาหาร เน้นทานผัว ผลไม้ เลี่ยงเค้ก ไขมัน ของหวานจัด ยีส ชีส แป้งหมัก

3หยุดแกะ เกา บีบ กด จับ สัมผัสสิว เว้นแต่ว่าน้องไปหาหมอแล้วเขาจับกดเอง

4ใช้เซรั่มของฟูจิครีมไปก่อนเพียงตัวเดียว เพื่อเป็นการช่วยลดโอกาสการแพ้ครีมตัวอื่นๆ เสริมให้ผิวหน้าชุ่มชื่น แข้งแรงมากขึ้นและยังช่วยในเรื่องของการจางรอยแดงจากสิว แผลเป็นได้ด้วยเพราะมีอโรเวล่า และวิตามินอีจากดอกซากุระทำให้รอยจางและทำให้สิวลดการอักเสบได้ดีมากขึ้นค่ะ
หวังว่าน้องกิ้กจะได้รับสิ่งดีๆ ไปใช้ให้สวยดูดีขึ้นก่อปีใหม่นะคะ  โชคดีค่ะ 

58.9.228.17

พี่ก้อย

พี่ก้อย

ผู้ดูแล

ตติยา

ตติยา

ผู้เยี่ยมชม

strawberry_toei@hotmail.com

2010-02-06 20:36 #182

สวัสดีค่ะพี่หนูใช้ครีมได้ 2  อาทิตย์แล้ว
รู้สึกหน้าเริ่มดีขึ้น
เมื่อก่อนใช้ครีมคังเซนสิวขึ้นเยอะมาก
เลยเลิกใช้  แต่ใช้ครีมฟูจิแล้วหน้าขาว
แต่อยากให้พี่แนะนำเรื่องรูขุมขนใหญ่ให้
หนูหน่อยไดไหมค่ะว่าควรใช้ผลิตภัณฑ์อะไร

125.26.212.213

ตติยา

ตติยา

ผู้เยี่ยมชม

strawberry_toei@hotmail.com

แต้วค่ะ

แต้วค่ะ

ผู้เยี่ยมชม

soul_mate_jt@hotmail.com

2010-02-07 17:51 #183

หวัดดีค่ะพี่ก้อย แต้วนะค่ะ ที่เคยมารีวิวไว้ด้านบนก่อนใช้อ่ะค่ะ แต้วใช้บาชิ 2 เดือน ประมาณ 2 ชุดที่สั่งพี่ก้อย(นานแล้วนะ) แล้วก็หยุดใช้มานานแล้วค่ะ  ปัจจุบันหันมาใช้ฟูจิเลยอ่ะค่ะ แต่ซื้อที่เซเว่นเอา เป็นคนเปลี่ยนครีมบ่อยมากเลย ตอนนี้หน้าก็โอเคค่ะ แต่อยากขาวมากๆเลยว่าจะใช้บาชิคืนจะดีไหมค่ะ ตอนนี้ลังเลหลายครีมมากๆ  สภาพหน้าเป็นแบบนี้นะค่ะ ไม่มีสิว คล้ำง่าย นอนดึก หน้าจะมันค่อนข้างง่ายมากๆ โดดแดดเวลาเท่ากันกับเพื่อน แต่หน้าเราดันคล้ำกว่าซะงั้น ส่วนผิวตัวนะค่ะพี่ก้อย แต้วอยากถามว่า ครีมตัวขาวแต้วใช้แล้ว 1 กระปุก 1 เดือน ไม่ได้ใช้ต่อ ตอนทาแต้วคงทาเยอะมั้งค่ะ หมดไว แต่ก็ชอบเหมือนกันนะค่ะ ตอนทาผิวจะออกชมพูๆ แต่...เหมือนเคลือบๆไว้ อาจเป็นเพราะแต้วยังไม่ขาวแน่ๆเลย ต้องทาสักกี่กระปุกค่ะถึงจะขาว

แล้วถ้าแต้วจะครีมตัวขาวอีกจะได้ไหมค่ะ คือว่า แต้วเคยกินยาผิวขาวแล้วไม่ขาวอ่ะ แล้วก็ลอกผิวมาแล้วด้วย 2 ครั้ง (ในช่วงปลายปี52ที่ผ่านมา) จะมาใช้ครีมตัวขาวจะได้ไหมค่ะ จะอันตรายต่อผิวไหมค่ะ 

ตอนนี้อยากขาวมากมาย ทั้งหน้าและตัวเลยอ่ะค่ะ 

ถามอีกนิสค่ะ ถ้าอยากเป็นตัวแทนจำหน่ายทั้งฟูจิและบาชิต้องทำไงบ้างค่ะ อยู่บุรีรมย์ค่ะ(พอดีที่บุรีรัมย์มีร้านนึงขายอยู่อ่ะค่ะ)

แนะนำด้วยนะค่ะพี่ก้อย อือ

110.49.69.116

แต้วค่ะ

แต้วค่ะ

ผู้เยี่ยมชม

soul_mate_jt@hotmail.com

ผู้ดูแล

2010-02-08 09:47 #184

สวัสดีค่ะ

คุณตติยา     เรื่องรูขุมขนใหญ่เป็นเรื่องปกติ  ของคนที่มีผิวมัน  และคนเมืองร้อนอย่างเราๆค่ะ  ถ้าเราควบคุมความมันได้  และใช้ครีมที่เหมาะกับสภาพผิวหน้า  จะทำให้รูขุมขนกระชับขึ้นได้ค่ะ
เดย์ครีมฟูจิช่วยควบคุมความมันอยู่แล้วนะคะ  ถ้าใช้ไปเรื่อยๆ รูขุมขนจะแลดูกระชับขึ้นค่ะ  ส่วนไนท์จะช่วยปรับสภาพผิวหน้าให้เรียบเนียนขึ้นด้วยค่ะ 
ใช้ 2 ตัวนี้คู่กัน เช้า - เย็น ก็ โอเคแล้วค่ะ  

คุณแต้ว     แนะนำว่าต้องทากันแดดเวลาออกไปนอกบ้านด้วยนะคะ  เพราะจากสภาพผิวที่เล่ามาคาดว่าน่าจะเป็นผิวที่ไวต่อแสงแดด  เวลาโดนแดดมักจะคล้ำง่ายค่ะ 
ครีมทาผิวขาวของเราไม่เป็นอันตรายต่อผิวค่ะ  สามารถใช้ได้  แต่ถ้าเคยลอกผิวมาแล้ว  แนะนำว่าต้องรอให้ผิวปรับสู่สภาพปกติ  ไม่บางและแข็งแรงก่อนนะคะ  ช่วงลอกผิวใหม่ๆอาจจะต้องกันแดดเยอะๆนิดนึงนะคะ  เพราะผิวจะบางและไวต่อแดดมากขึ้นไปอีกค่ะ
หากสนใจสมัครเป็นตัวแทนสามารถโทรติดต่อทีมงานได้เลยจ้า
หรือเมลล์ทิ้งเบอร์ไว้ก็ได้ค่ะ  จะให้ทีมงานติดต่อกลับไปนะคะ หากมีปัญหาสามารถสอบถามเพิ่มเติมได้นะคะ  ยินดีให้บริการค่ะ

58.9.129.34

ผู้ดูแล

KARN

KARN

ผู้เยี่ยมชม

KARN_2431@hotmail.com

2010-02-08 10:44 #185

คุณก้อยคะเมื่อวานไปซื้อฟูจครีทชุดkit ที่ 7-11 มาแต่จะใช้พบว่าเนื้อครีมทั้งสองเหมือนดินน้ำมันเลย
ใช้ไม่ได้ค่ะ โทรถามตัวแทนที่ ลำปาง พอดีอยู่ลำปางค่ะเค้าบอกว่าครีมมันแห้ง
บริษัทเรียกคืน จริงไหมคะ อยากใช้ครีมของฟูจิค่ะเพราะเห็นโฆษณา
พอซื้อมาเสียความรู้สึกเลย ใช้ไม่ได้
แล้วถ้าสั่งซื้อที่คุณก้อย เนื้อครีมคงจะไม่เป็นแบบที่ซื้อที่7-11 นะคะ
อยากลองซื้อ ชุด5 กรัมดูค่ะ ช่วยตอบด้วยนะคะ ตอนเย็นจะมาเช็คกระทู้อีกทีค่ะ
เพราะตอนนี้ต้องทำงานก่อน

112.142.0.77

KARN

KARN

ผู้เยี่ยมชม

KARN_2431@hotmail.com

ผู้ดูแล

55@hotmail.com

2010-02-08 11:17 #186

สวัสดีค่ะ

ทางบริษัทได้รับข้อความที่ท่านโพสเข้ามาในเวปบอร์ดแล้วนะคะ  ซึ่งเรื่องนี้เองบริษัทไม่ได้นิ่งนอนใจแม้แต่น้อย
แต่ต้องขอสอบถามเพิ่มเติมนิดนึงค่ะว่าลูกค้าซื้อชุด kit มาจาก 7-11 สาขาไหนคะ  เพราะเคยมีลูกค้าแจ้งเข้ามาเหมือนกันค่ะว่า
ซื้อชุด kit จาก 7-11 แล้วเจอปัญหาครีมแข็งตัวเหมือนกัน  ทางบริษัทคาดว่าอาจเกิดข้อผิดพลาดระหว่างเก็บสตอคของ 7-11 สาขานั้น
อย่างไรนก็ตามตอนนี้ทางเราได้ประสานงานไปยัง 7-11 แล้วเพื่อให้มีการจัดเก็บสินค้าไว้ในอุณภูมิห้องเย็นเสมอ
(เนื่องจากสินค้าไม่ได้ใส่สารเคมีจำพวกวัตถุกันเสียแบบเนื้อครีมบางยี่ห้อเพื่อให้ลูกค้าได้ใช้ครีมที่มีความเป็นธรรมชาติสูงที่สุดเท่าที่จะทำได้ 
แต่อาจทำให้อายุการใช้งานของเนื้อครีมสั้นกว่าครีมหลายยี่ห้อ)
บริษัทยินดีเคลมสินค้าทั้งหมดที่ลูกค้าซื้อมาโดยส่งให้ทางไปรษณีย์ด่วนพิเศษ EMS ฟรี
ขอความกรุณาส่งกลับมาเปลี่ยนที่ ตู้ปณ.88 ปณจ.บางกอกน้อย กทม .10700
ปัจจุบันนี้เราทำการปรับปรุงสินค้า  รวมทั้งตัวบรรจุภัณฑ์ให้ดียิ่งขึ้น  เหมาะกับสภาพการเก็ยครีมแล้วค่ะ  รับรองว่าจะไม่เกิดปัญหานี้เพิ่มขึ้นอย่างแน่นอนค่ะ

58.9.129.34

ผู้ดูแล

ทัช

ทัช

ผู้เยี่ยมชม

tasawan06@hotmail.com

2010-03-08 16:34 #187

หวัดดีค่ะ

สนใจใช้ครืมฟูจิค่ะ   แต่ไม่ได้เป็นสิวค่ะ  มีสิวเสี้ยนที่จมูกเท่านั้น  มีจุดด่างดำไม่มาก  ปัจจุบันใช้ครืมโอเลย์อยู่ค่ะ  ถ้าต้องใช้ครีมฟูจิ  จะต้องใช้ตัวไหนบ้างคะ  ต้องการให้หน้าขาว  ใส  และลดรอยจุดด่างดำด้วยค่ะ  และจะใช้ควบคู่กับครีมยี่ห้ออื่นได้หรือเปล่า  ลองดูสินค้าจากเว็บอื่นเหมือนกัน  แต่ก็ยังไม่กล้าสั่งซื้อ  กลัวจะเป็นอันตรายต่อผิวหน้าค่ะ  อยากมีผิวกายขาวด้วยเพราะปกติผิวคล้ำ  แต่ไม่แน่ใจว่าทานอาหารเสริมกลูต้าจะช่วยได้มั๊ย

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ.....
                                                                           ทัช

118.172.246.175

ทัช

ทัช

ผู้เยี่ยมชม

tasawan06@hotmail.com

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

2010-03-08 17:23 #188

สวัสดีค่ะ คุณทัช
ขอบพระคุณที่ให้ความไว้วางใจผลิตภัณฑ์ฟูจิครีมนะคะ    ฟูจิครีมทุกตัวมี อย รับรอง และใช้วัสดุธรรมชาติเน้นสำหรับคนแพ้ง่าย ไม่มีสารอันตรายค่ะ
เรื่องการเน้นขาว ใส และมีสิวเสี้ยน และรอยดำ
อยากแนะนำตามนี้นะคะ
1.เดย์ครีมช่วยการกระชับรูขุมขน ทำให้ผิวดูขาวขึ้นเลยตั้งแต่ครั้งแรกที่ใช้ หน้าไม่มัน แต่งหน้าทับได้สวย
2.ไนท์ครีม ทำให้หน้าใสเนียน ช่วยทำให้สิวแห้งไว สุกไวขึ้น มีส่วนทำให้หน้าขาวด้วยจ้ะ
3.เซรั่ม ช่วยลดรอยดำ อาการแพ้ผื่นแดง คัน ทำให้หน้ากระจ่างใสด้วยการฟื้นฟูสภาพผิวให้แข็งแรงมากขึ้น รองรับครีมตัวใหม่ๆ ได้ไวมากขึ้น
4. และเจล  ขัดหน้าให้ขาว ผลัดลอกเซลผิวที่เก่าและตายแล้วให้หลุดออกมาระหว่างการนวดหน้าค่ะ เห็นผลตั้งแต่ครั้งแรกที่ใช้ แนะนำให้ขัดที่หน้าข้างใดข้างนึงก่อน เช่นข้างซ้าย แล้วนำมาเปรียบเทียบข้างขวาได้เลยจ้ะ เห็นความขาวแตกต่างแน่นอน
5.ตัวลอกสิวเสี้ยน ทำให้สิวเสี้ยนหลุดออกมาเป็นรากๆ ตอๆ เลยค่ะ

สรุป ชุดซุปเปอร์คอมโบ 1700 บาทนะคะ  เพิ่มอีก 850 บาท( ลดไปอีก 100) ซื้อครีมทาตัวขาวได้ด้วยค่ะ อันนี้ขาวไว ใช้ร่วมกลูต้าที่คุณทัชสนใจได้นะคะ

ทุกๆ 5ชุด ฟรี 1 ชุดค่ะ  สะสมยอด ทยอยซื้อได้ด้วยจ้า

58.9.129.45

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

NA-NA

NA-NA

ผู้เยี่ยมชม

shelldon.herry@hotmail.com

2010-04-01 23:34 #189

อยากถามว่าที่อุตรดิตถ์ มีขายที่ไหนบ้างค่ะ
พอดีว่าอยากได้มาลองใช้ดูเหมือนกัน
เพราะตอนนี้เป็นสิว และก็หน้าคล้ำมากๆๆ เพราะเเสงแดด
อยากมีใบหน้าที่ขาวและใสๆ ไร้จุดด่างดำ
และขอบตาไม่ดำอ่ะค่ะ เนื่องจากนอนดึกมากๆๆ

118.172.167.48

NA-NA

NA-NA

ผู้เยี่ยมชม

shelldon.herry@hotmail.com

ผู้ดูแล

2010-04-02 09:29 #190

สวัสดีค่ะ

คุณNA-NA     ที่อุตรดิตถ์ยังไม่มีตัวแทนจำหน่ายเลยค่ะ  แนะนำว่าให้สั่งซื้อกับทางสำนักงานใหญ่ได้เหมือนกันค่ะ  หรือซื้อกับทาง 7-11 แคทตาลอคก้ได้ค่ะ

วิธีการสั่งซื้อกับสำนักงานใหญ่คือ การโอนเงินเข้ามาตามราคาสินค้าที่ต้องการได้เลยค่ะ  จากนั้นเก็บสลิปไว้เป็นหลักฐานในการโอนเงิน  พร้อมโทรกลับมาแจ้งการโอนเงินพร้อมแจ้งชื่อและที่อยู่ได้เลยค่ะ  บริษัทจะจัดส่งสินค้าให้ทางไปรษณี่ย์ค่ะ

ชุดที่แนะนำให้ทดลองใช้จะเป็นชุดคอมโบ 6 นะคะ  เพราะหากยังมีสิวอยู่อยากให้ใช้เซรั่มควบคู่กับทาใช้เดย์ครีม และไนท์ครีมด้วยค่ะ  แนะนำว่าให้ใช้เซรั่มเพื่อปรับสภาพผิวหน้าก่อนประมาณ 1 อาทิตย์  หลังจากนั้นค่อยเริ่มใช้เดย์ครีมควบคู่กับเซรั่มในตอนเช้า  และไนท์ครีมควบคู่กับเซรั่มในตอนเย็นค่ะ

ชุดคอมโบ 6 จะมีเดย์ครีม ไนท์ครีม และเซรั่มตามที่แนะนำให้ใช้เลยค่ะ  ราคา 1200 บาทจัดส่งให้ฟรี EMS ทั่วประเทศด้วยค่ะ

ส่วนเรื่องขอบตาคล้ำเพราะนอนดึก  อันนี้ต้องแก้ที่ต้นเหตุเรื่องการนอนดึกแล้วจ้า  เพราะหากทาครีม หรือทาอายครีมมันก็จะแก้ไม่ตรงจุด  ก็จะไม่หายอยู่ดีค่ะ  ทางที่ดีควรนอนให้เพียงพอ  และดื่มน้ำสะอาดจะช่วยได้ค่ะ

58.9.246.115

ผู้ดูแล

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image
กรุณากรอกตัวเลขผลลัพธ์จากด้านบน