tik

tik

ผู้เยี่ยมชม

supattra19252@hotmail.com

4 เม.ย 2553 23:53 #403

ถ้าซื้อครีมฟูจิชุดคอมโบ 5 กับตัวแทนที่ขายอยู่ที่ห้างสรรพสินค้า แล้วถ้าเราซื้อครบ 5 ชุด จะได้รับชองฟรี 1 จริงไหม สงสัยค่ะ เพราะซื้อชุดคอมโบ 5 มาแล้วจะซื้อโฟมล้างจากราคา 79 บาทได้ในราคา 50 บาท แต่คนขายก้อคิดราคา 79 บาทไม่เห็นลดราคาให้เลย

115.67.44.240

tik

tik

ผู้เยี่ยมชม

supattra19252@hotmail.com

fujicream(Pook)

ผู้ดูแล

55@hotmail.com

5 เม.ย 2553 09:18 #404

สวัสดีค่ะ

คุณpam     ถ้ามีสิวอุดตันเยอะมากๆ แนะนำให้กดสิวอุดตันออกก่อนนะคะ  แล้วค่อยใช้เซรั่มเพื่อสมานผิว  จากนั้นค่อนเริ่มใช้เดย์ครีม และไนท์ครีมนะคะ  สิวอุดตันจะไม่ดันออกมาค่ะ 
แต่การกดสิวนั้นแนะนำให้กดสิวกับผู้ที่เชี่ยวชาญหรือคลินิครักษาสิวเท่านั้นนะคะ  เพราะผู้ที่เชี่ยวชาญจะกดสิวออกมาได้หมด  และก่อให้เกิดรอยช้ำน้อยที่สุดค่ะ

คุณtik     เรื่องโปรโมชั่น 5 แถม 1 นั้นบางตัวแทนก็ไม่ได้จัดค่ะ  แนะนำให้ลองสอบถามที่ตัวแทนนั้นๆก่อนนะคะ 
ส่วนเรื่องโหมล้างหน้านั้น  ก่อนซื้อแนะนำให้ถามและคิดราคาให้พนักงานดูเลยค่ะ  หรือถ้าทางร้านตัวแทนสงสัยตรงไหน  สามารถโทรสอบถามทางสำนักงานใหญ่ได้เลยค่ะ

หากมีข้อสงสัยสามารถสอบถามเพิ่มเติมได้นะคะ  ยินดีให้บริการค่ะ

58.9.130.209

ผู้ดูแล

55@hotmail.com

เตย

เตย

ผู้เยี่ยมชม

Strawberry_toei@hotmail.com

16 เม.ย 2553 12:47 #405

สวัสดีค่ะ
ใช้ครีมฟูจิมาพักหนึ่งแล้ว
ใช้ทั้งเซรั่ม  เดย์และไนท์ 
ตอนแรกใช้ครีมคังเซนหน้าเป็นสิวมาก
เลยเปลี่ยนมาใช้ฟูจิหน้าดีขึ้นมากเลย  แต่เป็นสิวเล็กน้อย
อยากใช้ดีทอกน้ำแร่จังเลยค่ะ

125.26.212.87

เตย

เตย

ผู้เยี่ยมชม

Strawberry_toei@hotmail.com

ผู้ดูแล

555@hotmail.com

16 เม.ย 2553 16:52 #406

สวัสดีค่ะ

คุณเตย     ขอบพระคุณที่มาแจ้งข่าวกันนะคะ    ครีมบำรุงผิว  ไม่ว่าจะเป็นยี่ห้อไหนก็แล้วแต่ถ้าใช้ให้เหมาะ  และถูกกับสภาพผิวหน้า  ผิวหน้าก็จะดีขึ้นอย่างไม่ยากค่ะ  บางครั้งเพื่อนใช้ดี  ไม่ได้แปลว่าจะถูกกับสภาพผิวหน้าของเราเสมอไปจ้า   

58.9.125.7

ผู้ดูแล

ปูค่ะ

ปูค่ะ

ผู้เยี่ยมชม

poo_year14@hotmail.com

21 เม.ย 2553 15:03 #407

ทดลองใช้ครีมฟูจิ ได้ประมาณ 1 เดือน ทำไมหน้าคล้ำมากเลยค่ะ ช่วยตอบทีนะค่ะ

119.31.121.87

ปูค่ะ

ปูค่ะ

ผู้เยี่ยมชม

poo_year14@hotmail.com

ผู้ดูแล

21 เม.ย 2553 17:18 #408

สวัสดีค่ะ

คุณปู     ต้องขอสอบถามคุณปูเพิ่มเติมก่อนนะคะ  ว่าเดิมใช้ครีมอ่ะไรมาก่อน  และระหว่างใช้ได้มีการทาครีมกันแดดบ้างหรือไม่

การใช้งานใช้แบบไหนบ้าง  ช่วยลำดับการใช้งานให้นิดนึงนะคะ  จะได้ช่วยแนะนำให้ถูกวิธีจ้า

เพราะเคยมีในกรณีลูกค้าบางท่าน  เคยใช้ครีมแรงๆมาก่อนพอเลิกแล้วค่อยเริ่มมาใช้ครีมฟูจิใช้ผิวหน้าเริ่มมีปัญหาหน้าคล้ำขึ้น หรือสิวขึ้น  เนื่องมาจากเอฟเฟคครีมตัวเก่าก็มีค่ะ

อันนี้ต้องแนะนำการใช้ตามปัญหาแก้ไขกันไปตามกรณีค่ะ

ยังงัยรบกวนเข้ามาตอบคำถามเพิ่มเติมนิดนึงนะคะ  ขอบพระคุณค่ะ

58.9.248.10

ผู้ดูแล

ใจร้อน

ใจร้อน

ผู้เยี่ยมชม

pk_nnn@hotmai.com

22 เม.ย 2553 10:44 #409

โอนเงิน 20 เม.ย. 3,050  บ.
โทรแจ้งแล้ว บอกว่าส่งของตอนเย็น 20 เม.ย.
ของจะถึง 22 เช้า  ตอนนี้ยังไม่ได้ค่ะ
ภัทรจิตร  คนสม  พะเยาค่ะ

61.7.171.166

ใจร้อน

ใจร้อน

ผู้เยี่ยมชม

pk_nnn@hotmai.com

ผู้ดูแล

22 เม.ย 2553 13:02 #410

สวัสดีค่ะ

คุณภัทรจิตร     ทีมงานได้ส่งสินค้าให้คุณภัทรจิตรในรอบบ่าย 4 โมงเย็นวันที่ 20 แล้วนะคะ  ตอนนี้ของเตรียมการนำจ่ายอยู่ค่ะ  ตามนี้เลยค่ะ

ผลการค้นหา : EH417715991TH

วันที่ / เวลา
หน่วยงาน
คำอธิบาย

อังคาร 20 เมษายน 2553
16:30:45 น.
บางกอกน้อย
รับเข้าระบบ

17:18:35 น.
บางกอกน้อย
ใส่ของลงถุง

17:35:07 น.
บางกอกน้อย
ปิดถุง

พุธ 21 เมษายน 2553
14:59:19 น.
ศป.เด่นชัย
รับถุง

16:11:45 น.
ศป.เด่นชัย
รับถุง

17:12:27 น.
ศป.เด่นชัย
ใส่ของลงถุง

17:12:35 น.
ศป.เด่นชัย
ปิดถุง

พฤหัสบดี 22 เมษายน 2553
09:33:15 น.
พะเยา
รับถุง

พฤหัสบดี 22 เมษายน 2553
10:04:29 น.
พะเยา
เตรียมการนำจ่าย

ถ้ายังงัยใจเย็นรอรับของนิดนึงนะคะ  ขอบพระคุณค่ะ

61.90.113.15

ผู้ดูแล

ธันวา

ธันวา

ผู้เยี่ยมชม

w.woramakul@hotmail.com

3 พ.ค. 2553 13:46 #411

อยากทราบข้อมูลของครีม
ตอนนี้มีปัญหามากเรย เรื่องรอยดำจากสิว ถ้าจะใช้เดย์ครีม และ ไนท์ครีม 20 กรัม ของฟูจิครีมเเค่สองตัวนี้ จะได้ผลรึเปล่าค่ะ หรือว่า ต้องใช้ครีมเป็นเซตถึงจะได้ผลมากกว่า ช่วยแนะนำ ด้วยนะค่ะ
ปัญหาของผิวหน้าคือ
1.รอยดำจากสิว
2.สิวเสี้ยนบริเวณจมูก เเละ สิวอุดตันบริเวณคาง(เล็กน้อย)
3.อยากหน้าขาวใส
****ถ้าจะซื้อครีม ซื้อที่ตัวเเทน หรือ สั่งซื้อเองจะดีกว่ากัน ค่ะ
*****ครีมทาตัวขาวได้ผลดีจริงหรือเปล่าค่ะ ขาวเเค่ตอนทา หรือ สามารถขาวได้ถาวร ช่วยเอารูปคนที่เคยใช้มาลงให้ดูด้วยได้รึเปล่าค่ะ คือนู๋ค่อนข้างคล้ำมากค่ะ อยากขาวขึ้นกว่าเดิม
                                                                                                                                                                                                   ขอบคุณค่ะ
                                                                                                                                                                                                             ธันวา

124.121.133.224

ธันวา

ธันวา

ผู้เยี่ยมชม

w.woramakul@hotmail.com

ผู้ดูแล

4 พ.ค. 2553 10:55 #412

สวัสดีค่ะ

คุณธันวา     รอยดำจากสิวเดย์ครีมกับไนท์ครีม  สามารถทำให้จางลงได้ค่ะ  แต่ต้องทากันแดดอย่างสม่ำสเมอด้วยนะคะ 
ส่วนสิวเสี้ยนนั้นแนะนำให้ใช้โคลนลอกสิวเสี้ยนลอกออกเอาค่ะ
เรื่องหน้าขาวใส เดย์ ไนท์ ก็ช่วยได้จ้า
ส่งซื้อครีมกับตัวแทน หรือสำนักงานใหญ่ก็ได้เหมือนกันค่ะ  ราคาเท่ากัน มีโปรโมรชั่นจัดชุดคอมโบเหมือนกันด้วยจ้า  สะดวกแบบไหนก็เลือกแบบนั้นได้เลยจ้า

ส่วนครีมทาตัวขาวนั้นมีสารกันแดดและไวเทนนิ่ง  สามารถปรับสภาพสีผิวให้ขาวได้ค่ะ  ทาตอนแรกอาจจะรู้สึกว่าผิวขาวแค่ตอนทา  แต่ถ้าทาเป็นประจำอย่างสม่ำเสมอ  ผิวของเราจะขาวขึ้นได้จริงๆค่ะ  แต่จะขาวได้เท่าที่ผิวของเราจริงๆเคยขาวได้เท่านั้น  อย่างเช่นจะขาวเท่าผิวในร่มผ้าเท่านั้นค่ะ  แต่จะดูสุขภาพผิวดี เนียนขึ้น ผ่องขึ้น และใสขึ้นกว่าเดิมจ้า

58.9.121.49

ผู้ดูแล

bobo

bobo

ผู้เยี่ยมชม

mybonunzaa@hotmail.com

27 พ.ค. 2553 13:24 #413

แล้วช่วยเรื่อง กระ ได้หรือไม่?

58.11.3.143

bobo

bobo

ผู้เยี่ยมชม

mybonunzaa@hotmail.com

fujicream(tangmo)

ผู้เยี่ยมชม

fujicream@hotmail.com

27 พ.ค. 2553 13:52 #414

[size=200%]สวัสดีคะ คุณ bobo

ทางเราต้องขอบอกก่อนเลยว่า ครีมฟูจิไม่สามารถรักษากระได้โดยตรง

แต่ว่าสามารถทำให้หน้าดูสว่างขึ้นได้ ซึ่งจะทำให้กระไม่เป็นจุดเด่นบนใบหน้า

โดยการใช้ เดย์ครีมและไนท์ครีม ร่วมกัน และทากันแดดร่วมด้วยอย่างสม่ำเสมอด้วยคะ[/size]

58.9.130.122

ผู้เยี่ยมชม

ตูนค๊า

ตูนค๊า

ผู้เยี่ยมชม

cartoon-26@hotmail.com

6 มิ.ย. 2553 13:11 #415

หวัดดีคะ

คือว่าสนใจในสินค้าฟูจิคะ
แต่ว่าตอนนี้ใช้ครีมที่สั่งในเนตนะคะ(ค่อนข้างจะแรง)
อยากจะทราบต้องทำอย่างไรคะในการที่จะใช้ครีมฟูจิ
สภาพหน้าจะเป็นคนหน้ามันมากคะและมีสิวเม็ดเล็กๆแดงๆถ้าเวลาที่ขัดหน้าบริเวณที่เป็นสิวจะเป็นแผลตกสะเก็ดนะคะ
และสิวหัวช้างมีตลอดเวลาคะ
ถ้าสะดวกกรุณาตอบกลับที่อีเมล์ด้วยได้มั้ยคะ

113.53.17.215

ตูนค๊า

ตูนค๊า

ผู้เยี่ยมชม

cartoon-26@hotmail.com

เอ๋

เอ๋

ผู้เยี่ยมชม

ae_yakuzaa@hotmail.com

6 มิ.ย. 2553 14:41 #416

สนใจฟูจิครีมค่ะ ตอนนี้ใช้ครีมกันแดด สมูทอีอยู่สมารถใช้ร่วมกันได้ไหมค่ะ ช่วยแนะนำด้วยน่ะค่ะ เพิ่งจะรู้จักอ่ะค่ะ

58.9.185.171

เอ๋

เอ๋

ผู้เยี่ยมชม

ae_yakuzaa@hotmail.com

ผู้ดูแล

7 มิ.ย. 2553 10:02 #417

สวัสดีค่ะ

คุณเอ๋     ครีมฟูจิสามารถใช้ร่วมกับกันแดดทุกยี่ห้อได้ดีค่ะ  รวมไปถึงสมูทอีด้วยค่ะ  
วิธีการทาคือ  ใช้ครีมเดย์ฟูจิแล้วต่อด้วยกันแดดที่มีตามได้เลยค่ะ

คุณตูน      แนะนำให้พักผิวหน้าก่อนเพื่อปรับสภาพผิวนะคะ อย่างน้อยซักประมาณ 1 เดือน  ช่วงที่พักผิวหน้าจากครีมตัวเดิม  สามารถใช้เซรั่มฟูจิเพื่อช่วยปรับสภาพผิวหน้า  และบำรุงให้ความชุ่มชื่นได้ค่ะ  ให้ใช้แต่เซรั่มก่อนประมาณ 1 เดือนนะคะ  หลังจากนั้นเมื่อผิวหน้าค่อนข้าง ok แล้วค่อยเริ่มใช้ครีมเดย์ไนท์ควบคู่กับการใช้เซรั่มในเดือนที่ 2 ต่อจากนี้นะคะ 

หากมีข้อสงสัยประการใด  สามารถสอบถามเพิ่มเติมได้นะคะ  ยินดีให้บริการค่ะ

58.9.128.23

ผู้ดูแล

สายน้ำ

สายน้ำ

ผู้เยี่ยมชม

princess_kf_@hotmail.com

9 มิ.ย. 2553 21:47 #418

พอดีนู๋มีจุดด่างดำที่เกิดจากสิวเต็มหน้าเลยคร้า..
แล้วตอนนี้ก็กำลังใช้ เซรั่ม เดย์ ไนท์ ของฟูจิ อยู่ค่ะใช้ได้ประมาณ 1 อาทิตย์แล้ว
นู๋อยากรู้ว่าต้องใช้ระยะเวลานานเท่าไรค่ะกว่าที่จุดด่างดำจะหายแล้วหน้าจะกลับมาใสเหมือนเดิม
แล้วครีมที่ทาแล้วตัวขาว อยากทราบว่าตัวครีมเหนียวไหมคร้า แล้วจะขาวขึ้นจิงไหมคร้า
แล้วต้องใช้ระยะเวลานานเท่าไรคร้า กว่าจะขาวขึ้น

ช่วยตอบด้วยนะคร้า
ขอบคุณคร้า

183.89.100.202

สายน้ำ

สายน้ำ

ผู้เยี่ยมชม

princess_kf_@hotmail.com

ผู้ดูแล

10 มิ.ย. 2553 09:19 #420

สวัสดีค่ะ

คุณสายน้ำ     เรื่องจุดด่างดำ  อาจจะต้องใช้เวลานานหน่อยค่ะ  ประมาณ 2-3 ถึงจะจางลง   อยากแนะนำให้ทากันแดดอย่างสม่ำเสมอด้วยนะคะ  เพราะแสงแดดมีผลต่อจุดด่างดำว่าจะหายช้าลงได้ค่ะ  ควรหมั่นทากันแดดด้วยค่ะ
ส่วนเรื่องครีมทาผิวนั้น  เกลี่ยง่ายไม่เหนียวค่ะ  ส่วนเรื่องขาวนั้นถ้าทาเป็นประจำอย่างสม่ำเสมอ  จะขาวขึ้นได้ภายใน 1 เดือนค่ะ

หากมีข้อสงสัยสามารถสอบถามเพิ่มเติมได้นะคะ  ยินดีให้บริการค่ะ

58.9.130.137

ผู้ดูแล

นู๋น้อย

นู๋น้อย

ผู้เยี่ยมชม

KJ2811@hotmail.co.th

11 ก.ค. 2553 18:10 #421

หวัดดีค่ะ...
สนใจอยากลองใช้ครีมฟูจิบ้าง แต่ปัจจุบันช่วงเช้าใช้ครีมกันแดดของPAN COSMETIC ค่ากันแดด 30อยู่ค่ะ (ใช้มาไม่นานนะคะ) และช่วงกลางคืนใช้ครีมของสมูทอี โกลด์อยู่ (อันนี้ใช้มานานแล้วค่ะ) แล้วถ้าจะใช้ครีมฟูจิต่อต้องพักหน้าหรือเปล่าค่ะ พี่ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

111.84.83.16

นู๋น้อย

นู๋น้อย

ผู้เยี่ยมชม

KJ2811@hotmail.co.th

คนไกล

คนไกล

ผู้เยี่ยมชม

ningnoi@yahoo.com

11 ก.ค. 2553 19:17 #422

สวัสดีค่ะ
ขอสอบถามหน่อยนะคะ คือ เคยใช้เดย์/ไนท์ครีม แล้วก็เซรั่มของฟูจิอยู่ แต่หยุดใช้ไปประมาณ 3-4 เดือนแล้วค่ะ (พอดีครีมหมด+อยู่ต่างประเทศ) ระห่วางที่หยุดใข้ไป ก็ใช้ครีม gamma hydroxy ของ skin doctors ค่ะ แต่ตอนนี้เพื่อนซื้อเดย์/ไนท์ครีมฟูจิกลับมาฝากจากเมืองไทยแล้วค่ะ ไม่ทราบว่า สามารถใช้ควบคู่ไปกับครีมของ skin doctors ได้เลยรึเปล่าคะ ถ้าได้ต้องทาอะไรก่อนหลังคะ

ขอบคุณมากค่ะ

194.88.210.254

คนไกล

คนไกล

ผู้เยี่ยมชม

ningnoi@yahoo.com

fujicream (P'yim)

ผู้เยี่ยมชม

12 ก.ค. 2553 09:33 #423

[size=150%]สวัสดีคะ คุณนู๋น้อย

ขอบคุณคะที่ไว้วางใจในผลิตภัณฑ์ครีมฟูจิ ครีมที่ใช้อยู่นะปัจจุบันนั้นเป็นครีมที่โออยู่แล้วคะ ซึ่งถ้าจะเปลี่ยนมาใช้ครีมฟุจินั้นสามารถใช้ต่อได้เลยคะ
เพราะโดยธรรมชาติแล้วครีมฟูจิเป็นครีมที่ผลิตจากวัตถุดิบธรรมชาติ จึงเหมาะกับทุกสภาพผิวหน้าและสามารถใช้ร่วมกับครีมตัวอื่นๆ ได้คะ

รบกวนสอบถามรายละเอียดนิดนึงคะ ไม่ทราบว่าสนใจผลิตภัณฑ์ตัวไหนอยู่คะ แล้วตอนนี้ผิวหน้าโดยรวมเป็นยังไงบ้างคะ ทางเราจะได้แนะนำให้เหมาะกับผิวหน้าคะ
.... ขอแนะนำตัวที่เหมาะกับการเริ่มใช้ครั้งแรกคะ ก็จะมี เดย์ครีม คุณสมบัติช่วย ลดรอยด่างดำ ให้จางลง พร้อมกับบำรุงผิวหน้าให้ขาวใสขึ้นอย่างเป็นธรรมชาติ และยังควบคุมความมันบนผิวหน้าได้ดี ผลในทางอ้อมช่วยกระชับรูขุมขนด้วยในตัวคะ เนื้อครีมเป็นแบบ BB ครีม ซึ่งช่วยให้ผิวหน้าดูผ่องขึ้นตั้งแต่ครั้งแรกที่ใช้คะ

ไนท์ครีมฟูจิ ด้วยส่วนผสมของสาหร่ายและชาเขียว ที่ช่วยบำรุงผิวหน้าให้เนียนนุ่ม และช่วยดูแลเรื่องสิวได้ด้วยคะ

เซรั่มดอกซากุระ คุณสมบัติช่วยแก้แพ้ ลดผดผื่นได้ดี และช่วยปรับสภาพผิวหน้าระหว่างการเปลี่ยนครีมตัวใหม่ได้ดี พร้อมกับเป็นอโรเวล่าที่เข้มข้นในการบำรุงผิวหน้าให้ชุ่มชื้นคะ

หากสงสัยข้อมูลเพิ่มเติมสอบถามรายละเอียดได้ที่ 02-866-1668-9 ยินดีให้คำปรึกษาคะ:)[/size]

58.9.127.99

ผู้เยี่ยมชม

ผู้เยี่ยมชม

12 ก.ค. 2553 09:46 #424

[size=150%]สวัสดีคะ คุณคนไกล

โดยธรรมชาติแล้วผลิตภัณฑ์ ครีมฟูจิทุกตัวสามารถใช้ร่วมกับครีมอื่นๆ ได้คะ แนะนำให้ทาครีม gamma hydroxyl ก่อน คะ แล้วตามด้วยตัวเดย์ครีมฟูจิ
ส่วนตอนกลางคืนก็ให้ทาตัวครีม gamma hydroxyl ก่อนแล้วตามด้วยไนท์ครีมฟูจิคะ

หากสงสัยข้อมูลเพิ่มเติมสอบถามรายละเอียดได้คะ ยินดีให้คำปรึกษาคะ:)[/size]

58.9.127.99

ผู้เยี่ยมชม

noomodclub

noomodclub

ผู้เยี่ยมชม

noomodclub@hotmail.com

15 ก.ค. 2553 20:13 #425

อยากซื้อครีมฟูจิ
- เดร์ครีม ขนาด 20 กรัม
- ไนท์ครีม ขนาด 20 กรัม
- ครีมตาตัวขาว
- เจลน้ำแร่

แต่ไม่ทราบราคา เพราว่าชุดที่จัดให้บางอย่างไม่อยากได้
เลยอยากทราบว่าถ้าซื้อชุดนี้ ราคาอยู่ที่เท่าไรค่ะ

กรุณา ส่งที่ noomodclub@hotmail.com ด้วยนะค่ะ

183.89.89.185

noomodclub

noomodclub

ผู้เยี่ยมชม

noomodclub@hotmail.com

ผู้ดูแล

16 ก.ค. 2553 09:47 #426

สวัสดีค่ะ คุณnoomodclub

ขอบคุณค่ะที่ไว้วางใจในครีมฟูจิ ......  วิธีการสั่งซื้อครีมฟูจิ มีให้ลูกค้าเลือกหลายรูปแบบค่ะ ดังนี้ (ราคาสินค้าเท่ากับทั่วประเทศค่ะ)
1.สามารถสั่งซื้อกับตัวแทนจำหน่ายใกล้บ้านได้ค่ะ สามารถเข้ามาดูรายละเอียดได้ที่ลิงค์นี้เลยค่ะ

http://www.fujicream.com/customize-ตัวแทนจำหน่ายของเรา-46815-1.html
2.สามารถสั่งซื้อกับทางบริษัทได้โดยตรง รายละเอียดสามารถดูได้จากลิงค์นี้ค่ะ

http://www.fujicream.com/customize-รายละเอียดการสั่งซื้อ-42052-1.html
รายการสินค้าที่คุณnoomodclub เลือกไว้มี

1.เดย์ครีม ขนาด 20 กรัม
2.ไนท์ครีม ขนาด 20 รัม

3.ครีมทาตัวขาว
4.เจลน้ำแร่ดีท็อกซ์ภูเขาไฟฟูจิ

รายการดังนี้สามารถจัดให้อยู่ในชุด Combo ได้ค่ะ คือชุด Combo 3 ที่จะมี เดย์ครีม+ไนท์ครีม+เจลน้ำแร่ดีท็อกซ์ ราคา 1,000 บาท
แล้วเพิ่มขนาดของเดย์ครีมและไนท์ครีมจาก 5 กรัม เป็น 20 กรัมได้ค่ะ โดยเพิ่มเงินแค่ 1,000 บาท แล้วยังสามารถแลกซื้อครีมทาตัวขาวได้ในราคาลดเหลือ 850 บาทค่ะ ชุดนี้คุ้มมากค่ะ
สรุปยอดโอนเงิน คือ 1,000 (ราคาชุด Combo3) + 1,000 (ราคาเพิ่มขนาดเดยไนท์จาก5กรัมเป็น20กรัม) +850 (ราคาแรกซื้อครีมทาตัวขาวในราคาลด) = 2,850 บาท

รายการสินค้าที่จะได้รับมี เดย์ครีม ขนาด 20 กรัม +ไนท์ครีม ขนาด 20 กรัม + เจลน้ำแร่ดีท็อกซ์ภูเขาไฟฟูจิ +ครีมทาตัวขาว  
หากสงสัยข้อมูลเพิ่มเติมสอบถามได้ที่ 02-866-1668-9 หรือสายด่วน 089-986-8884 , 089-050-3999 ยินดีให้คำปรึกษาค่ะ 
(ได้ตอบข้อมูลกลับไปที่ Email ที่ให้ไว้แล้วนะค่ะ)

58.9.128.76

ผู้ดูแล

โดนัท

โดนัท

ผู้เยี่ยมชม

barbie_donut@hotmail.com

17 ก.ค. 2553 19:12 #427

[size=150%]สวัสดีค่ะพี่ก้อย หนูอายุ 13 ปีอ่ะค่ะ มีสิวเยอะมากบนหน้าผาก เหนือริมฝีปาก และห็คางอ่ะ
เป็นสิวอุตตัน สิวเสี้ยน (บนจมูก) สิวหัวดำ สิวหัวขาว สิวหนอง สิวอักเสบ
เป็นมานานแล้วค่ะ ก่อนหน้านี้ไม่ได้ใช่้ครีมอะไรเลยค่ะเพราะยังเด็ก
อยากถามว่า หนูสามารถใช้ครีมตัวไหนของฟูจิได้้บ้างค่ะ
[/size]
:y:

117.47.178.81

โดนัท

โดนัท

ผู้เยี่ยมชม

ผู้ดูแล

19 ก.ค. 2553 10:07 #428

สวัสดีค่ะ น้องโดนัท

ขอบคุณค่ะที่ไว้วางใจในครีมฟูจิ .... ผลิตภัณฑ์ครีมฟูจิทุกตัวผลิตจากวัตถุดิบธรรมชาติ และผลิตภัณฑ์ทุกตัวได้รับรองจาก อย.ว่าเป็นครีมที่ปลอดภัยจากสารเคมีที่มีผลต่อผิวหน้าค่ะ
ครีมฟูจิจึงเหมาะกับทุกเพศทุกวัยจ้า ... น้องโดนัทก็สามารถใช้ได้นะค่ะ 
เรื่องสิวที่เป็นอยู่ตอนนี้นั้น พี่แนะนำเป็นตัว เซรั่มดอกซากุระ ด้วยคุณสมบัติแก้แพ้ ลดผดผื่น ช่วยให้สิวยุบไว้ พร้อมกับเป็นตัวอโรเวล่าที่เข้มข้นในการบำรุงผิวหน้าให้ชุ่มชื้นในตัวค่ะ
.... ส่วนสิวอักเสบสามารถใช้ไนท์ครีมฟูจิแต้มตรงบริเวณสิวได้ค่ะ เพื่อช่วยให้สิวอักเสบแห้งเร็วขึ้น เพราะด้วยสารสกัดจากสาหร่ายและชาเขียวที่ช่วยดูแลเรื่องสิวได้ดี พร้อมกับบำรุงผิวหน้าให้เนียนนุ่มขึ้นค่ะ

แต่ถ้าเป็นสิวอุดตันแนะนำให้กดออกที่คลินิก ดีกว่าค่ะจะเป็นวิธีที่หายเร็วสุด เพราะโดยธรรมชาติของสิวอุดตันที่จะไม่ออกมาเองถ้าไม่กดออกค่ะ แต่ถ้าเราปล่อยทิ้งไว้แล้วไปโดนบ่อยๆ ก็อาจจะทำให้เป็นสิวอักเสบได้ นะค่ะ
ส่วนสิวเสี้ยนนั้น สามารถใช้ตัวโคลนดูดสิวเสี้ยนผสมจมูกข้าวญี่ปุ่นได้ค่ะ ด้วยคุณสมบัติของโคลนภูเขาไฟฟูจิ ที่มีฤทธิ์เย็นจะช่วยดูดซับของเสีย และลอกตัวสิวเสี้ยนได้ดีมากๆๆๆ เมื่อเทียบกับตัวลอกสิวเสี้ยนยี่ห้ออื่นๆ ค่ะ
พร้อมกับมีสาร BHA ที่ช่วยลดรอยดำหลังจากที่ลอกสิวเสี้ยนแล้วค่ะ

ลองใช้ผลิตภัณฑ์ครีมฟูจิ 3 ตัวนี้ก็ OK แล้วค่ะ หากสงสัยข้อมูลเพิ่มเติมสอบถามได้ที่ 02-866-1668-9 ยินดีให้คำปรึกษาค่ะ 

58.9.123.32

ผู้ดูแล

โดนัท

โดนัท

ผู้เยี่ยมชม

19 ก.ค. 2553 19:36 #429

[size=150%]ขอบคุณมากค่ะพี่ยิ้ม พี่ยิ้มค่ะ สามตัวนี้สามารถใช้กับโฟมล้างหน้าสมูทอีได้ไหมค่ะ?
แล้วต้องใช้เจลแต้มสิวเหมือนปกติได้อีกไหมคะ เพราะตอนนี้ต้องทายาแต้มสิวอยู่อ่ะค่ะ?

พี่ค่ะ แล้วสามตัวนี้นี่ราคาจะเท่าไหร่อ่ะค่ะ?
ขอแบบต้องการทดลองดูก่อนอ่ะค่ะ
แล้วต้องใช้เดย์ครีม,เจล ด้วยไหมค่ะ ?[/size]

222.123.45.244

โดนัท

โดนัท

ผู้เยี่ยมชม

ส้มโอ ^^

ส้มโอ ^^

ผู้เยี่ยมชม

som_o-naka@hotmail.com

19 ก.ค. 2553 21:44 #430

คือว่าอยากทราบอ่ะค่ะ อยากจะใช้ครีมฟูจิบ้าง:D: ตัวเดย์ครีมพอเราทาเสร็ดแล้ว แต่ไม่ต้องการทาแป้งต่อ ตัวเดย์ครีมสามารถทาหน้าทับได้ทั้งวันเลยรึป่าว
คืดไม่ค่อยอยากทาแป้งเท่าไหร่ คือจะทาฟูจิเดย์ครีมแทนแป้งไปเลยว่างั้น จะได้มั้ยค่ะ ตอบด้วยน๊าาาา อยากใช้จิงๆ:y:

58.8.129.38

ส้มโอ ^^

ส้มโอ ^^

ผู้เยี่ยมชม

som_o-naka@hotmail.com

fujicream (P' yim)

ผู้ดูแล

20 ก.ค. 2553 09:41 #431

โดยพื้นฐานของผลิตภัณฑ์ครีมฟูจิสามารถใช้ร่วมกับครีมอื่นๆ ได้ค่ะ หรือจะเป็นยาหมอก็สามารถใช้ร่วมกับครีมฟูจิได้ค่ะ 
ตัวเจลแต้มสิวให้แต้มสิวเป็นตัวสุดท้ายนะค่ะ หลังจากที่เราทาครีมฟูจิเสร็จเรียบร้อยแล้วค่ะ

ผลิตภัณฑ์ครีมฟูจิที่พี่แนะนำ 3 ตัวนั้นก็จะมี เซรั่มดอกซากุระ + ไนท์ครีมฟูจิ + โคลนดูดสิวเสี้ยนผสมจมูกข้าวญี่ปุ่น
เซรั่มดอกซากุระ ราคาขวดละ 650 บาท 1 ขวดใช้ได้ประมาณ 2-3 เดือน

ไนท์ครีมฟูจิ จะมี 2 ขนาด ค่ะ คือ ขนาด 5 กรัม ราคา 325 ใช้ได้ประมาณ 1 เดือน และ ขนาด 20 กรัม ราคา 900 บาท ใช้ได้ประมาณ 3 เดือนค่ะตัวนี้เป็นตัวที่เข้มข้นเต็มโดสสุดค่ะ
โคลนดูดสิวเสี้ยนผสมจมูกข้าวญี่ปุ่น ราคา 250 บาท ใช้ได้ขั้นต่ำ 20 ครั้งค่ะ

รวมราคา 650+325 (ขนาด 5 กรัมเพื่อทดลองใช้ก่อนนะค่ะ) + 250 = 1,225 บาท
ส่วนเดย์ครีม และเจลน้ำแร่ดีท็อกซ์ แนะนำให้อาการสิวดีขึ้นก่อนดีไหมค่ะแล้วน้องโดนัทค่อยใช้ 2 ตัวนี้นะค่ะ

หากสงสัยข้อมูลเพิ่มเติมโทรสอบถามได้ที่ 02-866-1668-9 ยินดีให้คำปรึกษาค่ะ 

58.9.127.237

ผู้ดูแล

ผู้ดูแล

20 ก.ค. 2553 09:57 #432

สวัสดีค่ะ คุณส้มโอ

ขอบคุณค่ะที่ไว้วางใจในผลิตภัณฑ์ครีมฟูจิค่ะ ..... 
เดย์ครีมฟูจิ เนื่องจากเนื้อครีมเป็นแบบ BB ครีมในตัวพอทาที่ผิวหน้าแล้วเนื้อครีมจะซึมลงสู่ผิวค่ะ

แล้วยังสามารถปกปิดรอยสิวรอยดำได้ดี และผิวหน้ายังดูนวนเนียนขึ้นค่ะ
ซึ่งตรงนี้สามรถทาแป้งทับได้แต่งหน้าได้ปรกติ หรือไม่ทาแป้งทับก็ได้ค่ะ เพราะผิวหน้าจะดูผ่องขึ้นอยู่แล้วค่ะ

หากสงสัยข้อมูลเพิ่มเติมสอบถามได้ที่ 02-866-1668-9 หรือสายด่วน 089-050-3999 , 089-986-8884   ยินดีให้คำปรึกษาค่ะ

58.9.127.237

ผู้ดูแล

soso

soso

ผู้เยี่ยมชม

wsizta@hotmail.com

21 ก.ค. 2553 20:20 #433

ใช้เดย์ครีมทาคอได้ไหมคะ

180.180.189.10

soso

soso

ผู้เยี่ยมชม

โดนัท

โดนัท

ผู้เยี่ยมชม

21 ก.ค. 2553 21:20 #434

ขอบคุณค่าพี่ยิ้ม พี่ใจดีจังเลยที่ตอบคำถามของหนู 5555555
เอาเป็นว่าหนูขอตัดสินใจก่อนแล้วกันนะค่ะ
:)

แล้วพี่ค่ะ ถ้าสมมติว่าพอใช้ไปเรื่อยๆแล้ว
แล้วเราพอใจกับสภาพหน้าในตอนนั้นแล้ว
ถ้าจะหยุด จะเกิดเอฟเฟ็กต์กับหน้าเราหรือป่าวค่ะ
เพราะหนูเห็นรุ่นพี่บางคนใช้ครีมบางยี่ห้อ
พอเลิกใช้ สิวเห่อขึ้นเต็มหน้าเลย อ่ะ ?

222.123.137.27

โดนัท

โดนัท

ผู้เยี่ยมชม

ผู้ดูแล

22 ก.ค. 2553 09:09 #435

สวัสดีค่ะ คุณsoso

เดย์ครีมฟูจิถ้าจะนำมาทาบริเวณคอนั้น ก็สามารถทาได้ค่ะ แต่อาจจะเปลืองนิดหน่อยค่ะ
...ถ้าต้องการให้บริเวณผิวตรงคอนั้นขาวขึ้น แนะนำครีมทาตัวขาวฟูจิ ยูกิ ค่ะ ด้วยคุณสมบัติที่เป็นครีมบำรุงผิวขาวที่เข้มข้น เห็นผลตั้งแต่ครั้งแรกที่ใช้ค่ะ ว่าผิวดูผ่องขึ้น

ด้วยคุณสมบัติของผงไข่มุกที่ช่วยเคลือบผิวตั้งแต่ครั้งแรกที่ใช้ และมีค่า SPF 40 ค่ะ กันน้ำกันเหงื่อได้ดี เห็นผลภายในขวดแรกค่ะ ตัวนี้น่าจะเหมาะกว่านะค่ะ

หากสงสัยข้อมูลเพิ่มเติมสอบถามได้ที่ 02-866-1668-9 ยินดีให้คำปรึกษาค่ะ 

61.90.115.135

ผู้ดูแล

ผู้ดูแล

22 ก.ค. 2553 09:22 #436

ไม่เป็นไรค่ะ ทางพี่และทีมงานทุกคนยินดีให้คำปรึกษาค่ะ 
เรื่องเมื่อหยุดใช้ครีมฟูจิแล้วจะมี Effect เกิดขึ้นไหม อย่างที่พี่เคยแจ้งน้องโดนัทไว้นะค่ะว่าครีมฟูจิทุกตัวเป็นครีมที่ผลิตจากวัตถุดิบธรรมชาติ
แล้วยังมี อย.รับรอง ค่ะว่าปลอดภัยจากสารเคมีอันตรายแน่นอนค่ะ

อาการ Effect ที่เกิดนขึ้นอย่างที่น้องแจ้งไว้ส่วนมากแล้วจะเป็นครีมที่มีส่วนผสมของสารเคมีอันตรายต่อผิวหน้า แล้วไม่ได้รับรองจาก อย. ค่ะ

เพราะฉะนั้นวางใจได้ค่ะว่าเมื่อใช้ครีมฟูจิแล้วพอหยุดใช้ไม่มีอาการเกิดขึ้นแบบนั้นแน่นอนค่ะ
หากสงสัยข้อมูลเพิ่มเติมสอบถามได้ที่ 02-866-1668-9 ยินดีให้คำปรึกษาค่ะ  

61.90.115.135

ผู้ดูแล

cookie

cookie

ผู้เยี่ยมชม

cookie_mio@hotmail.com

23 ก.ค. 2553 18:36 #437

สอบถามค่ะถ้าใช้ครีมบาชิอยู่แต่ใช้บาชิยังไม่ถึงอาทิตย์เลยจะเปลี่ยนไปใช้ครีมฟูจิได้ไหมค่ะ แต่หน้าเปงสิวอยู่อ่ะค่ะ

112.142.110.67

cookie

cookie

ผู้เยี่ยมชม

cookie_mio@hotmail.com

soso

soso

ผู้เยี่ยมชม

23 ก.ค. 2553 20:46 #438

ตอนกลางคืนต้องทาเซรั่ม กับไนท์ครีมรึป่าวคะ
รึใช้แค่เพียงไนท์ครีมอย่างเดียว

118.172.201.50

soso

soso

ผู้เยี่ยมชม

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

24 ก.ค. 2553 09:22 #439

สวัวสดีค่ะ  น้องคุ้กกี้   ขอบพระคุณมากนะคะที่ให้ความสนใจครีมฟูจิจ้า    

กรณที่ใช้ครีมบาชิมาก่อน พี่ขอสอบถามเพิ่มเติมดังนี้นะจ้ะ
1.ครีมบาชิที่ใช้  แน่ใจไหมว่าได้ของแท้ ของดีไปใช้จริงๆ เพราะว่าถ้าเป็นครีมบาชิมันจะมีของปลอมเยอะมาก แล้วการใช้ครีมที่ไม่ได้มีส่วนผสมที่ปลอดภัย อาจทำให้ใบหน้าเสีย  ดื้อยา
และเกิดอาการเลิกใช้มีปัญหาได้  เช่น ตอนที่ใช้อยุ่ได้ผลดี ขาวไวจริงแต่ พอเลิกใช้เกิดผดผื่นคัน มีสิวเกิดขึ้น
ทีนี้ ถ้าน้องคุ้กกี้แน่ใจว่าครีมที่ใช้อยุ่โอเค แนะนำว่าต่อดวยครีมฟูจิได้เลยค่ะ

ถ้าไม่แน่ใจ  แนะนำว่าให้พักหน้าไปก่อนสักอาทิตย์นึงก็ได้ (เพราะใช้มาไม่นานเอง คาดว่าไม่มีผลเอฟเฟ็คอะไรมากเมหือนคนที่ใช้มาเยอะๆจ้ะ)
หรือหากต้องการทางลัดเร็ว+ปลอดภัย สบายใจกว่านี้ แนะนำให้สั่งเซรั่มดอกซากุระไปใช้ร่วมด้วย ตัวนี้ช่วยแก้แพ้ ป้องกันการระคายเคืองการคันได้ดีมาก เป็นการวอร์มผิวหน้าให้รองรับครีมตัวใหม่ได้ดียิ่งขึ้นจ้ะ

ถ้ามีอะไรสงสัยเพิ่มเติมอีก สามารถสอบถามมาได้เลยนะคะ โทร 089-050-3999หรือ 08-4645-3090 ค่า

58.9.247.71

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

24 ก.ค. 2553 09:26 #440

สวัสดีค่ะ คุณ soso
ตอนกลางคืน หากมีทั้งเซรั่มดอกซากุระและไนท์ครีมฟูจิใช้อยู่แล้ว
 แนะนำให้สามารถใช้ได้เลยค่ะ ควบคู่กัน
เรียงตามลำดับ คือ หลังจากล้างหน้าเสร็จแล้ว เช็ดหน้าใให้แห้ง  แล้วต่อด้วย เซรั่ม
กดมาเพียงครั้งเดียวก็สามารถทาได้ทั่วหน้าแลว้นะคะ   จากนั้นก็ต่อด้วยไนท์ครีมได้เลยค่ะ
ให้ใช้นิ้วแตะบางๆ ที่เนื้อครีม แล้วแต้ม  5 จุดทั่วหน้า  คือ หน้าผาก  จมูก  แก้ม คาง  จากนั้นเกลี่ยให้ทั่วหน้า จุดที่มีสิวให้ใช้ไนท์ครีมแต้มต่างหากเน้นไปอีกรอบได้เลยค่ะ

ยกเว้น ว่า ก่อนหน้านี้ใช้ครีมแรงๆๆๆๆ หรือครีมหมอมาก่อน  ถ้าเป็นแบบนั้น แนะนำให้ใช้ซรั่มอย่างเดียว เช้าเย็น 2 อาทิตย์
เพื่อวอร์มผิวให้แข็งแรงปรับสภาพรับครีมตัวใหม่ให้ดีกว่านี้ก่อนจ้ะ แล้วจากนั้น อาทิตย์ที่ 3 ค่อยใช้ทั้งไนท์ครีมและเซรั่มนะคะ

58.9.247.71

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

หมูวี่

หมูวี่

ผู้เยี่ยมชม

napassorn_ja@hotmail.com

26 ก.ค. 2553 18:29 #441

พี่คะ...หนูสนใจผลิตภัณฑ์อะค่ะ

อยากขอดูรายละเอียดและราคาสินค้าค่ะ ...ส่งมาให้ทางเมลล์ได้ไหมคะ

ขอบคุณค่ะ

125.25.133.22

หมูวี่

หมูวี่

ผู้เยี่ยมชม

napassorn_ja@hotmail.com

ผู้ดูแล

27 ก.ค. 2553 09:10 #442

สวัสดีค่ะ น้องหมูวี่

ขอบคุณค่ะที่ไว้วางใจในครีมฟูจิ ... ข้อมูลรายละเอียดราคาสินค้าสามารถดูได้จากลิงค์นี้เลยค่ะ (ข้อมูลผลิตภัณฑ์และราคาได้จัดส่งให้ที่ Email ตามที่แจ้งไว้แล้วนะค่ะ)
http://www.fujicream.com/customize-ผลิตภัณฑ์ครีมฟูจิ-46810-1.html

หากสงสัยข้อมูลเพิ่มเติมสอบถามได้ค่ะทั้งใน Email หรือโทรสายด่วนได้ค่ะที่ 089-050-3999 ,089-986-8884 ยินดีให้คำปรึกษาค่ะ 

58.9.128.186

ผู้ดูแล

เบนค่ะ

เบนค่ะ

ผู้เยี่ยมชม

benjamanima@hotmail.com

27 ส.ค. 2553 19:52 #443

แล้วครีมฟูจิที่จำหน่ายตาม seven-11 เชื่อถือได้หรือเปล่าค่ะ

125.26.22.208

เบนค่ะ

เบนค่ะ

ผู้เยี่ยมชม

benjamanima@hotmail.com

ผู้ดูแล

28 ส.ค. 2553 09:04 #444

สวัสดีค่ะ คุณเบน

ผลิตภัณฑ์ครีมฟูจิที่วางจำหน่ายที่ 7-ELEVEN เป็นของแท้ที่ออกจากทางบริษัทโดยตรงค่ะ เป็นชุด Kit เดย์ครีม+ไนท์ครีม ขนาดทดลองค่ะ ราคา 190 บาท
หากสงสัยข้อมูลเพิ่มเติมสอบถามได้ที่เบอร์สายด่วนฟูจิ 089-050-3999 , 089-986-8884 ยินดีให้คำปรึกษาค่ะ 

58.9.131.210

ผู้ดูแล

sugus

sugus

ผู้เยี่ยมชม

por_sugusgang@hotmail.com

9 ก.ย. 2553 14:48 #445

สวัสดีค่ะ วันนี้หนูได้ไปซื้อครีมฟุจิ มา ที่โลตัสชัยนาทน่ะค่ะ อยากทราบว่า จะมีโอกาศเป็นของปลอมมั๊ยค๊ะ เเล้ว มีวิธีการดู วันผลิต วันหมดอายุ ดูยังไงหรอคะ
หนูซื้อ ตัวเดย์ครีม ไนท์ครีม เซรั่ม เจลน้ำแร่ภูเขาไฟ และโฟมล้างหน้ามา คือหนูอยากจะถามวิธีการใชน่ะค่ะ ว่าต้องเริ่มยังไงบ้าง
เเล้วคือหนู ทำงาน ที่ต้องแต่งหน้าตลอดเวลา คือมันจะมีผลกับตัวครีมไหมคะ เเล้วอย่างตัวเจลน้ำแร่ นี่คือหนูกลับไปหนูจะเช็ดเครื่องสำอางค์ก่อน
แล้วลงเจลน้ำแร่ต่อเรย หรือว่าต้องไปล้างหน้าด้วยโฟมก่อนค๊ะ ช่วยอธิบายด้วยนะคะ

118.172.156.5

sugus

sugus

ผู้เยี่ยมชม

ผู้ดูแล

9 ก.ย. 2553 15:54 #446

สวัสดีค่ะคุณsugus

ร้านที่โลตัสชัยนาทเรามีตัวแทนค่ะ  ดังนี้เลยค่ะ

โลตัส ชัยนาท ร้าน Artist  โทร 081-878-7727

หากซื้อกับร้านนี้เลยรับรองว่าเป็นของจริงแน่นอนค่ะ  เพราะมีการสั่งออเดอร์เข้ามาทางบริษัททุกเดือนค่ะ ไม่ต้องเป็นห่วงจ้า  

ส่วนวิธีการใช้ง่านนั้น  พี่จะจัดส่งการใช้งานของทุกตัวให้ทางอีเมลล์อย่างละเอียดเลยค่ะ  จะเป็นไฟล์ word ประมาณ 6 หน้าได้  รับรองว่าระเอียดทุกขั้นตอนเลยจ้า
สำหรับผู้ที่มีการเมคอัพนะคะ  ต้องล้างด้วยคลีนซิ่งที่มีก่อน  แล้วซับหน้าให้แห้ง แล้วค่อยใช้เจลน้ำแร่  แล้วตามด้วย โฟมล้างหน้าจ้า

ปล.ปุ๊กส่งการใช้งานให้ทางอีเมลล์แล้วนะคะ  ยังงัยคุณsugusลองเช็คที่อีเมลล์ดูนะคะ  หากมีข้อสงสัยสามารถสอบถามเพิ่มเติมได้เลยค่ะ  ยินดีให้บริการค่ะ

58.9.215.135

ผู้ดูแล

sugus

sugus

ผู้เยี่ยมชม

14 ก.ย. 2553 23:21 #447

สวัสดีค่ะ พี่ ๆค๊ะ หนูพึ่งเริ่มใช้ ครีมฟูจิมาได้ ห้า วันแล้ว รู้สึกว่า ใบหน้ามีความขาวขึ้นมาเล็กน้อย หนูใช้ เจลขัดหน้า โฟมล้างหน้า ซีรั่ม เดย์ ไนท์ ตามปกติหนูเป็นคนที่มีสิวเยอะอยู่แล้ว ทั้งสิวหนอง และสิวอุดตัน หนูก้พยายามกดออกอยู่ ในส่วนของสิวอุดตัน ก็ยังไม่หมดอยุ่ดี แต่หนูเริ่มใช้ครีม รู้สึกสิวยุบ ๆหาย ๆ จนวันนี้ สิวหัวหนองขึ้นมาเต็มเรยค่ะ สิวมันขึ้นมาจากตรงรอย ดำ ๆบนใบหน้าน่ะค่ะ มันกลายเป็นสิวหนองซะงั้น และเจลขัดหน้า ตอนเช้ามาหนูจะใช้เจลล้างหน้าก่อน ซับหน้าให้แห้ง และใช้เจลขัดหน้าต่อ และล้างน้ำเปล่าก่อน พอเวลาล้างน้ำเปล่า รู้สึกที่หน้าเป็นตุ่ม ๆผด ๆเยอะเรยค่ะบริเวณ แก้ม ข้าง ๆ พอถู ๆก็กลายเป็นเศษเหมือนที่ขัดติดอยู่กับหน้า และมี สีดำ ๆเล็ก ๆติดอยู่ อยากรู้ว่า มันใช่สิวที่อุดตันหลุดออกหรือว่ายังไงค๊ะ แล้วตอนนี้ที่สิวหนูขึ้นหน้าเป็นหนอง ๆ กลางคืนหนูเรยใช้ ซีรั่ม และใช้ ไนท์ชาเขียวแต้มแค่หัวสิว แล้วใช้ เคเอครีม วิตามินอี แต้มตรงจุดด่างดำ แบบนี้ ใช้ได้ไหมค๊ะ พี่ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

182.232.249.154

sugus

sugus

ผู้เยี่ยมชม

ผู้ดูแล

15 ก.ย. 2553 09:41 #448

สวัสดีค่ะคุณsugus

ถ้าช่วงนี้มีสิวหนองสิวอักเสบขึ้นเยอะ  แนะนำให้หยุดใช้เจลขัดน้ำก่อนนะคะ  เพราะเจลน้ำแร่  ถึงจะมีส่วนผสมที่อ่อนโยนมากๆอยู่แล้วก็จริง
แต่ก็เป็นประเภทสคับเอาขัดผิวหน้า  ซึ่งถ้าเป็นสิวอยู่ไม่แนะนำให้ทำการ ขัด นวด สคับผิวหน้าค่ะ  เพราะมันจะยิ่งไปกระตุ้นทำให้สิวหายยากขึ้น

คาดว่าที่สิวขึ้นมาเป็นเพราะเกิดจากการใช้ไนท์ครีม  และไนท์ครีมไปดันสิวอุดตันออกมา  และใช้เจลน้ำแร่ด้วยค่ะอาจจะทำให้เกิดการกระตุ้นเอาสิวอักเสบออกมามากเกินไป
ช่วงนี้แนะนำให้งดใช้ทุกตัวก่อนนะคะ  ยกเว้น เซรั่มและไนท์ครีม  แต่ปรับเปลี่ยนวิธีการใช้งานเป็นดังนี้นะคะ

หลังล้างหน้าทาเซรั่ม อย่างเดียวนะคะ
ส่วนกลางคืนหลังทาเซรั่มแล้วก่อนนอนให้เอาไนท์ครีม มาแต้มสิวอักเสบทุกวัน
ทำแบบนี้ประมาณ 2 อาทิตย์  คาดว่าสิวอักเสบที่มีจะค่อย ๆ ยุบตัวลง  พยายามอย่ากด อย่าแกะสิว  เพราะจะทำให้เกิดรอยได้ง่าย
ควรปล่อยให้สิวยุบหายลงไปเองนะคะ

หลังจากนั้น 2 อาทิตย์  แล้วรู้สึกว่าสิวอักเสบยุบลงหมดแล้ว  ค่อยเริ่มกลับมาใช้ตัวอื่นๆเหมือนเดิมนะคะ

ผดผื่นที่เกิดขึ้นเซรั่มจะช่วยทำให้ยุบลงได้ดีขึ้นค่ะ  และช่วยปรับสภาพผิวหน้าให้แข็งแรงขึ้นด้วยควรใช้ต่อเนื่องอย่างต้ำ 2 อาทิตย์นะคะ

หากยังกังวลหรือต้องการสอบถามเพิ่มเติมสามารถสอบถามเข้ามาได้เลยนะคะ  ยินดีให้บิรการค่ะ

58.9.236.127

ผู้ดูแล

popeye

popeye

ผู้เยี่ยมชม

eyeyano@hotmail.com

25 พ.ย. 2553 07:52 #449

ตอนแรกใช้ครีมตัวเก่าอยู่แต่เปลี่ยนมาใช้ครีมฟูแทน ใช้ไนท์ครีมไม่มีปัญหา แต่พอตอนเช้าใช้เดย์ครีม
กลับน่าลอกหรือว่าเพราะทาแป้งทับหรือเปล่า รบกวนช่วยตอบปัญหาทีว่าเกิดจากสาเหตุอะไรค่ะ
ขอบคุณค่ะ

58.11.36.61

popeye

popeye

ผู้เยี่ยมชม

eyeyano@hotmail.com

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

25 พ.ย. 2553 08:44 #450

สวัสดีค่ะ คุณ Popeye
เรื่องหน้าลอก เข้าใจว่า น่าจะใช้เดยครีมเยอะไปค่ะ เพราะว่าเดย์ครีมฟูจิเรามันมีส่วนผสมช่วยเรื่องควบคุมความมันได้ดีมาก
(ลูกค้าชอบมากหน้าร้อน แต่พอเป็นหน้าหนาวมักจะมีคอมเม้นเรื่องหน้าลอกแห้งกว่าเดิมบ่อยๆ เลยค่ะ)
ข้อแนะนำ คือ ให้ลองหยุดเดย์ครีมลงไปสัก 2-3 วัน แล้วกลับมาทาใหม่ในปริมาณที่ลดลงกว่าเดิมครึ่ง ๆเลยนะคะ
น่าจะรู้สึกดีมากขึ้นจ้า

ลองดูนะคะ หากมีข้อสงสัยอะไร โทรมาคุย 02-866-1668-9 / 089-050-3999 หรือเมลมา หรือโพสก็ได้
จะมีทีมงานคอยบริการให้อย่างใกล้ชิดค่ะ

61.90.77.74

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

PP

PP

ผู้เยี่ยมชม

eed_dp@yahoo.co.th

25 พ.ย. 2553 15:05 #451

หน้าเป็นสิวอุดตันแลวสักพักก็แดงเพราะมันอักเสบ จบลงด้วยรอยดำ วันนี้ได้โทรสั่งครีมฟูจิชุด 250 บาท ไม่ทราบว่าถ้าใช้แล้วรอยดำจะหายเร็วหรือไม่คะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

118.175.78.178

PP

PP

ผู้เยี่ยมชม

eed_dp@yahoo.co.th

ผู้ดูแล

25 พ.ย. 2553 15:12 #452

สวัสดีค่ะคุณPP

เรื่องรอยดำนั้น  แนะนำให้ใช้ครีมฟูจิควบคู่ไปกับการทากันแดดอย่างสม่ำเสมอด้วยนะคะ
เพราะรอยดำนั้นค่อนข้างไวต่อแสงแดด  หากใช้ไวเทนนิ่งครีมบำรุงจนจางแล้ว  แต่โดนแดดจัดๆ
แค่แป๊บเดียวก็สามารถกลับมาเข้มได้อีก  ต้องมาบำรุงใหม่อีกค่ะ
ฉะนั้นการป้องกันรอยดำที่ดีที่สุดคือทากันแดดอย่างสม่ำเสมอด้วยนะคะ
ส่วนครีมฟูจินั้นสามารถช่วยให้รอยดำที่เกิดจากแผลเป็นจากสิวจางลงได้ค่ะ  แต่ต้องใช้เวลานิดนึงนะคะ

115.87.136.29

ผู้ดูแล

OYU

OYU

ผู้เยี่ยมชม

lamon1111@hotmail.com

28 พ.ย. 2553 21:36 #453

พี่ คับ ๆ

ตอนนี้ใช้ เซรั่มทาอยู่ กับ ไนท์ ครีม คับ

แล้ว หน้าตอนนี้ มันมี ตุ่มแดงๆ อะครับๆ

สิวเม็ดเล็กๆ อีก อ่ะ ไม่เยอะนะ

ทำไงดีคับ

223.205.17.104

OYU

OYU

ผู้เยี่ยมชม

lamon1111@hotmail.com

ผู้ดูแล

29 พ.ย. 2553 09:27 #454

สวัสดีค่ะคุณOYU

ตุ่มแดงๆ  น่าจะเกิดจากการดันสิวอุดตันออกมาในช่วงแรกนะคะ  เพราะว่าในไนท์ครีมมีส่วนผสมของ BHA
ช่วยให้สิวอุดตันดันตัวออกมาได้ง่ายค่ะ
วิธีแก้ไขในตอนนี้คือ  เอาไนท์ครีมแต้มหัวสิวอย่างเดียวไปก่อนนะคะ  อย่าเพิ่มทาทั่วใบหน้าจ้า
ส่วนเซรั่มสามารถทาทั่วทั้งหน้าได้ตามปกติเหมือนเดิมค่ะ
หากมีข้อสงสัยสามารถสอบถามเพิม่เติมได้นะคะ  ยินดีให้บริการค่ะ

61.90.76.40

ผู้ดูแล

เบญจี้

เบญจี้

ผู้เยี่ยมชม

jikky_benjy@hotmail.com

16 ธ.ค. 2553 14:16 #455

คือเบญ นะคะ
อยากรูว่าการทาเดย์ครีมก่อนหรือหลังครีมกันแดดมีผลต่างกันหรือไม่คะ
คือว่าหมายถึงจะทำให้เห็นผลช้ากว่ากันหรือเปล่านะค่ะ

58.137.217.251

เบญจี้

เบญจี้

ผู้เยี่ยมชม

jikky_benjy@hotmail.com

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

17 ธ.ค. 2553 11:33 #456

สวัสดีค่ะ คุณเบญ
เรื่องการทาเดยืครีม ก่อนหรือหลังกันแดด นะคะ
คือ ตอบจากความคิดเห็ฯส่วนตัว ความเชื่อส่วนตัว และประสบการณ์ใช้งานละกันนะคะ
เพราะจุดนี้ยังไม่พบวิจัยการอ้างอิงจ้า
 ถ้าเป็นครีมกันแดดเนื้อหนักๆ หรือผสมรองพื้น มักจะให้ทาหลังการทาเดย์ครีม
ถ้าเป็นครีมกันแดดเนื้อบางเบา น้ำนม เนื้อเหลว มักจะให้ทาก่อนทาเดย์ครีม
จุดประสงค์เพื่อที่ว่า การทาเดย์ครีมจะได้ไม่เกิดคราบ เดี๋ยวหน้าไม่กิ๊งพอจ้า

ส่วนเรื่องการซึมนั้น ถ้าเป็นกันแดดเนื้อหนักๆ เนื้อข้น เนื้อผสมรองพื้น กลุ่มนี้เขาจะมีความหนืดสูง
ความคงตัวที่หนาแบบนี้ทำให้ครีมที่ทาตามหลังซึมเข้าไปที่ชั้นผิวยากขึ้น
ทำให้การใช้งานอาจจะเห็นผลช้าลงก็เป็นได้ เพราะว่าสารสำคัญของครีมมันซึมไปไม่ถึงเนื้อในค่ะ

58.9.70.24

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

เอื้องฟ้า

เอื้องฟ้า

ผู้เยี่ยมชม

rurika_shi@hotmail.com

25 ม.ค. 2554 20:44 #457

สวัสดีค่ะ หนูใช้ครีมฟูจิ ชุด คอมโบร์ ชุดใหญ่เลย มานะค่ะ ได้ประมาณ หนึ่ง เดือนแล้วค่ะ แต่ก็ไม่เห็นผลอะไร แต่มีความรู้สึกว่าหน้าแห้งนะค่ะ แล้วมองดูแล้วริ้วรอยที่ร่องแก้มชัดขึ้นนะค่ะ หน้าแห้งยิ่งเป็นหน้าหนาวยิ่งแห้งมากเลยค่ะ ปรกติเป็นคนหน้า ผสม เป็นเพราะอะไรหรอค่ะ ทีหน้าแห้งนะค่ะ เหมือนคนหน้าเหี่ยวเลยนะค่ะ ช่วยตอบด้วยนะค่ะ จะต้องทำไงดีค่ะ

223.207.161.75

เอื้องฟ้า

เอื้องฟ้า

ผู้เยี่ยมชม

ผู้ดูแล

26 ม.ค. 2554 13:14 #458

สวัสดีค่ะ

คุณเอื้องฟ้า     ถ้ารู้สึกว่าผิวหน้าแห้งเกินไป  น่าจะเป็นเพราะช่วงนี้อากาศค่อนข้างเย็นและแห้งด้วยค่ะ
แล้วเดย์ครีมของเราควบคุมความมันดีเป็นพิเศษด้วยอาจจะทำให้รู้่สึกว่าหน้าแห้งเกินไป
แนะนำว่าควรหากครีมตัวอื่นมาทาเพิ่มเพื่อให้ความชุ่มชื่นเพิ่มเติมได้ค่ะ
ส่วนระยะเวลาของการเห็นผลนั้นขึ้นอยู่กับสภาพผิวของแต่ละบุคคลด้วยค่ะ
หากต้องการให้เห็นผลไวมากขึ้น  แนะนำให้ทากันแดดอย่างสม่ำเสมอด้วยนะคะ
ช่วยให้ครีมเห็นผลได้ไวยิ่งขึ้นค่ะ

61.90.72.37

ผู้ดูแล

เอื้องฟ้า

เอื้องฟ้า

ผู้เยี่ยมชม

26 ม.ค. 2554 19:33 #459

ขอถามอีกนะค่ะ คือก็ใช่เซรั่มและใช้ทุกตัวนั้นแหละค่ะ ทั้งเดย์ ทั้งไนท์ และออนเซน โฟม เจลน้ำแร่ แต่หน้าก็แห้งนะค่ะ แล้วเรื่องริ้วลอย ด้วยนะค่ะ

แล้วถ้าอยากให้หน้าไม่แห้ง และไม่มีริ้วลอย จะใช้ครีมตัวไหนอีกค่ะ เพราะจะเป็นคนที่สิ้วขึ้้นง่ายและเป็นกระและแผลเป็นจากรอยสิวด้วยค่ะ

ปรกติจะไปทำหน้าที่เมดิแคร์ ถ้าใช้ครีมของฟูจิไปทำหน้าได้ไหมค่ะ หรือว่าไม่ต้องไปเลย แ้้ล้วจะใช้ครีมของเมดิแคร์ร่วมกับฟูจิได้ไหมค่ะ

เช่น ครีมเพิ่มความชุ่มชื่นนะค่ะ

223.207.98.17

เอื้องฟ้า

เอื้องฟ้า

ผู้เยี่ยมชม

ผู้ดูแล

27 ม.ค. 2554 09:27 #460

สวัสดีค่ะ

คุณเอื้องฟ้า     สามารถใช้ครีมหรือนวดหน้า ขัดหน้าได้ตามปกติค่ะ  ถ้าผิวหน้ารู้สึกแห้งเกินไป
หาครีมตัวอื่นๆช่วยเติมความชุ่มชื่นได้จ้า  ไม่มีปัญหาค่ะ ^^ วิธีการทาคือ
แนะนำให้ลงออนเซนก่อนแล้วตามด้วยตัวที่ให้ความชุ่มชื่นนะคะ  แล้วต่อด้วยตัวอื่นๆต่อไปค่ะ

61.90.76.217

ผู้ดูแล

lyce

lyce

ผู้เยี่ยมชม

sirinun_ss@hotmail.com

29 ม.ค. 2554 00:29 #461

สวัสดีค่ะ
สนใจฟูจิออนเซนค่ะ (รูขุมขนกว้าง) สามารถใช้ร่วมกับผลิตภัณฑ์ยี่ห้ออื่นได้ไหมคะ แพ้หรือเปล่า

อยู่หาดใหญ่ เห็นยี่ห้อครีมร้านคุณหนิง สนใจจะลองใช้ค่ะ (เป็นตัวแทนด้วยใช่ไหมคะ)

118.173.158.39

lyce

lyce

ผู้เยี่ยมชม

sirinun_ss@hotmail.com

ผู้ดูแล

31 ม.ค. 2554 09:48 #462

สวัสดีค่ะ

คุณIyce     ที่ร้านคุณหนิง ที่หาดใหญ่จะอยู่ห้างไดอาน่าค่ะ
สามารถซื้อกับทางคุณหนิงได้เช่นกันค่ะ ^^
ราคาเท่ากันกับทางสำนักงานใหญ่เราค่ะ
หากมีข้อสงสัยสามารถสอบถามเพิ่มเติมได้เลยนะคะ
ขอบคุณค่ะ

61.90.95.92

ผู้ดูแล

pad

pad

ผู้เยี่ยมชม

lookpat_namtan@hotmail.com

23 ก.พ. 2554 22:51 #463

เข้าไปซื้อในสำนักงานใหญ่เลยได้ไหมค่ะ

125.27.243.37

pad

pad

ผู้เยี่ยมชม

lookpat_namtan@hotmail.com

ผู้ดูแล

24 ก.พ. 2554 13:13 #464

สวัสดีค่ะคุณpad

สามารถเข้ามาซื้อที่บริษัทได้ค่ะ
เวลาเปิดทำการ จันทร์ - ศุกร์ เวลา 09.00-17.00 ค่ะ
เสาร์ 09.00 - 12.00 อาทิตย์หยุดทำการค่ะ
หากต้องการเข้ามาซื้อสินค้าที่บริษัทแนะนำให้โทรนัดหมายล่วงหน้านิดนึงนะคะ
ทีมงานจะได้เตรียมการต้อนรับจ้า 
หากมีข้อสงสัยสามารถสอบถามเพิ่มเติมได้เลยนะคะ  ยินดีให้บริการค่ะ

58.9.209.212

ผู้ดูแล

fang

fang

ผู้เยี่ยมชม

love-ly@hotmail.com

25 ก.พ. 2554 15:53 #465

อายุ14ใ้ช้ครีมฟูจิได้หรือเปล่าค่ะ

49.230.222.103

fang

fang

ผู้เยี่ยมชม

love-ly@hotmail.com

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

26 ก.พ. 2554 10:02 #466

สวัสดีจ้าน้อง fang
 ในแง่ของความปลอดภัย เรื่องครีมฟูจิ พี่ขอตอบว่า อายุ 14ก็ใช้ได้จ้ะ เนื่องจากครีมเราไม่ได้มีสารเคมีอันตรายอะไรนะคะ และครีมเราทุกตัวก็มีการจดแจ้งกับคณะกรรมการอาหารและยาถูกต้องด้วยจ้ะ

แต่ในแง่ของการขออนุญาตผู้ปกครอง พี่ไม่แน่ใจว่าปกติน้องฟางเป็นคนเลือกใช้เครื่องสำอาง หรือซื้อครีมใช้เองเป็นปกติอยู่แล้วรึป่าว เพราะราคามันก็ไม่ได้แพงอะไร สามารถซื้อใช้เองได้อยู่
แต่หากน้องฟางสนใจจะไปซื้อ แล้วที่บ้านน้องซีเรียสเรื่องนี้  พี่แนะนำให้น้องอาจปรึกษาคุณพ่อคุณแม่ที่บ้าน เพื่อให้ท่านเห็นด้วยก่อนนะจ๊ะ เพราะน้องยังเด็กอยู่จ้ะ

58.9.43.121

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

kitty

kitty

ผู้เยี่ยมชม

kitty.n.ok@hotmail.com

28 ก.พ. 2554 18:41 #467

เพิ่งใช้เซรั่มวันแรกค่ะ แต่รู้สึกขึ้นเม๊ดๆ หน้าลอก ทำไงดีค่ะ แต่หนูแพ้ครีมมาก่อนหน้านี้ค่ะ แร้วงดครีมทุกอย่างไปหลายอาทิตแร้ว ก้อเรยอยากใช้ฟูจิดู เรยลองใช้เซรั่มดู วันเด่วขึ้นเม๊ดเรยค่ะ ควรใช้ต่อมั้ยค่ะ

110.169.137.82

kitty

kitty

ผู้เยี่ยมชม

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

1 มี.ค. 2554 10:01 #468

สวัสดีค่ะ น้องคิตตี้
เซรั่มที่ใช้เป็นรุ่นไหนเอ่ย ใช้ตัวเซรั่มแก้แพ้ ดอกซากุระป่าวคะ 
ถ้าใช่ ตัวนี้จะตรงกับสภาพผิวหน้าของน้องคิตตี้ตอนนี้มากๆ เลยค่ะ
เพราะเหมาะสำหรับคนที่แพ้เครื่องสำอางอื่นมาก่อน หรือกำลังแพ้อยู่ค่ะ
จะช่วยลดอาการคัน ผดผื่นและตุ่มสิวให้แห้งได้เร็วมากค่ะ

แต่ผลิตภัณฑ์ของเราทุกตัวต้องบอกก่อนว่า เน้นความเป็นธรรมชาติสูงมาก ไม่ใช้เคมี ดังนั้นถ้าใช้จะเห็นผลได้เร็ว
(เมื่อเทียบกับเครื่องสำอางยี่ห้ออื่นทั่วไปตามท้องตลาด) แต่อาจจะเห็นผลช้าไม่ทันใจถ้าลูกค้านำครีมของเราไปเปรียบเทียบกับ
ยาหรือสารเคมีจ้ะ

แนะนำให้ตอนนี้งดเครื่องสำอางหรือการเมคอัพทุกชนิด แต่ให้ใช้เฉพาะเซรั่มไปก่อน ทา เช้า เย็น ให้เวลาประมาณ 4-5 วันค่ะ ตัวสิวและผดผื่นเขาจะค่อยๆ ลดลงค่ะ ต้องใช้เวลา ใจเย็นๆ นิดนึงนะคะ
เพราะว่า การแพ้ ระคายเคืองมานาน จะไม่สามารถหายได้ในระยะเวลาเพียงวันสองวันค่ะ (ถ้าหายเร็วขนาดนั้นส่วนใหญ่จะเป็นยาสเตียรอยจ้ะ มีผลข้างเคียงไม่แนะนำ)

ตอนนี้มีความกังวลอะไรก็โทรมาคุย หรือ สอบถามในเวบบอร์ดได้นะคะ 089-050-3999 จ้า หรือสนง ใหญ่ 02-866-1668-9 ค่ะ 

115.87.176.168

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

หวาน หวาน

หวาน หวาน

ผู้เยี่ยมชม

sweetcandy_pp@hotmail.com

1 มี.ค. 2554 18:45 #469

สวัสดีค่ะ

พอดีน้องมีปัญหาสิวที่แผ่นหลังน่ะค่ะ คือตอนนี้มันจะเป็นรอยจุดด่างดำที่เกิดจากสิวค่ะ และก็เริ่มมีสิวเม็ดใหม่ขึ้นมาอีกแล้วค่ะ (ทั้งๆ ที่น้องก็อาบน้ำเช้า-เย็นทุกวันนะคะ) จะสามารถใช้ผลิตภัณฑ์ของฟูจิได้ไหมคะ ยังไงช่วยแนะนำให้ด้วยนะคะ

182.93.145.208

หวาน หวาน

หวาน หวาน

ผู้เยี่ยมชม

sweetcandy_pp@hotmail.com

ผู้ดูแล

2 มี.ค. 2554 09:14 #470

สวัสดีค่ะคุณหวาน

แนะนำให้หาผลิตภัณฑ์ที่รักษาสิวที่แผ่นหลังโดยตรงจะเหมาะ และเฉพาะที่มากกว่าค่ะ
แต่หากต้องการใช้จริงๆ  แนะนำเป็นไนท์ครีม 1 ตัวค่ะ  เพราะตัวนี้ช่วยให้สิวแห้งและยุบไวได้ดีค่ะ
แต้มบริเวณสิวอักเสบ  ก่อนนอน  และในช่วงเช้าหลังอาบน้ำค่ะ
ส่วนรอยจุดด่างดำ  แนะนำเป็นบอดี้โลชั่นทา  จะช่วยปรับสภาพสีผิวให้สม่ำเสมอกันขึ้นจ้า

115.87.183.12

ผู้ดูแล

kitty

kitty

ผู้เยี่ยมชม

2 มี.ค. 2554 23:33 #471

ค่ะ หนูใช้เซรั่ม ดอกซากุระค่ะ แร้วตอนนี้หนูไปซื้อเดย์ครีม ไนท์ครีมที่วัตสันมาลองแร้วค่ะ มันเปนขนาด3กรัมอ่าค่ะ แต่ไม่รู้จะแพ้มั้ย แร้ว 3กรัมกับ5กรัม เหมือนกานมั้ยค่ะ

180.180.100.164

kitty

kitty

ผู้เยี่ยมชม

ผู้ดูแล

4 มี.ค. 2554 11:07 #472

สวัสดีค่ะคุณคิตตี้

แนะนำให้ผดผื่นหรือสิวอักเสบยุบและอาการดีขึ้นก่อนนะคะ  เพราะเมื่อไม่กี่วันก่อนเห็นแจ้งว่ามีผดขึ้น
แนะนำให้ใช้เซรั่มตัวเดียวเพื่อช่วยลดผดผื่นก่อนนะคะ
ถ้าหายดีแล้วค่อยเริ่มใช้ตัวอื่นต่อไปนะคะ
ขอบคุณค่ะ

115.87.145.89

ผู้ดูแล

จูอิน

จูอิน

ผู้เยี่ยมชม

sirikanya_am@hotmail.com

8 มี.ค. 2554 01:07 #473

สวัสดีค่ะ สนใจครีมมากเลยค่ะ

ตัวแทนจำหน่ายที่โคราชมีที่ไหนบ้างค่ะ

203.158.4.227

จูอิน

จูอิน

ผู้เยี่ยมชม

sirikanya_am@hotmail.com

ผู้ดูแล

8 มี.ค. 2554 10:03 #474

สวัสดีค่ะ

คุณจูอิน     โคราชมีตัวแทนจำหน่ายจ้า

มีที่คลังพลาซ่า เบอร์โทรตามนี้ค่ะ 044-268766/081-7601222
และโลตัสปากช่อง 085-1711909

หากมีข้ออสงสัยสามารถสอบถามเพิ่มเติมได้เลยนะคะ  ยินดีให้บริการค่ะ

115.87.156.85

ผู้ดูแล

บาส

บาส

ผู้เยี่ยมชม

hua_yik@hotmail.com

5 เม.ย 2554 15:31 #475

สวัสดีคะ

พอดีบาสเป็นคหน้ามีสิวเสี้ยนเยอะ และก็จุดด่างดำ สิวส่วนใหญ่ของบาสจะเป็นสิวอุนตันและสิวหัวดำทั้งนั้นเลยค่ะ ต้องกดหรือต้องไปดูดสิวเสี้ยนถึงจะออก แต่ไม่กี่วันมันก็กลับขึ้นมาใหม่ ส่วนเรื่องจุดด่างดำของบาส ขนาดไม่แกะสิวก็ยังเป็นจุดด่างดำด้วยค่ะ หน้าไม่เรียบเป็นหลุมเนื่องจากแกสิว อย่างนี้ต้องใช้อะรัยบ้างค่ะ หน้าถึงจะดีขึ้น เป็นผดและสิวหัวดำเม็ดเล็ก ๆ เต็มไปหมดเลยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

125.24.249.85

บาส

บาส

ผู้เยี่ยมชม

hua_yik@hotmail.com

ผู้ดูแล

5 เม.ย 2554 17:20 #476

สวัสดีค่ะคุณบาส

แนะนำเบื้องต้นให้ปรับสภาพด้วยการใช้เซรั่มดอกซากุระก่อนเพื่อให้ผิวหน้าแข็งแรงขึ้น
และลดผดผื่น สิวเล็กๆไปก่อนนะคะ  เมื่อผิวหน้าเริ่มเข้าที่ ok แล้ว  ค่อยเริ่มใช้ไวเทนนิ่ง
เดย์ครีม ไนท์ครีม  เพื่อช่วยให้สีผิวสม่ำเสมอกันขึ้นค่ะ  สิวหัวดำ สิวเสี้ยนสามารใช้โ๕ลนลอกสิวเสี้ยน
ลอกออกได้ค่ะ  ทำอาทิตย์ละครั้งก็น่าจะ ok แล้วจ้า
และหากอยากต้องการควบคุมความมันกระชับรูขุมขนด้วย  แนะนำเป็นเซรั่มออนเซนเพิ่มเข้าไปอีกตัวค่ะ
แต่ก่อนอื่นต้องใช้เซรั่มดอกซากุระเพื่อปรับสภาพผิวหน้าก่อนนะคะ 

หากมีข้อสงสัยสามารถสอบถามเพิม่เติมได้เลยจ้า  ยินดีให้บริการค่ะ

115.87.164.38

ผู้ดูแล

im

im

ผู้เยี่ยมชม

im.9@hotmail.com

5 เม.ย 2554 22:14 #477

พี่ค่ะ คือ ใช้มาได้ เกือยอาทิตแล้ว แต่ว่าหน้าแห้งมาก สิวขึ้นด้วยทำยังไง ดีค่ะ?

118.172.91.79

im

im

ผู้เยี่ยมชม

im.9@hotmail.com

ผู้ดูแล

7 เม.ย 2554 13:38 #478

สวัสดีค่ะคุณอิม

ก่อนอื่นเลย  สอบถามเพิ่มเติมก่อนค่ะว่าได้สั่งซื้อตัวไหนไปบ้างคะ
จะได้แนะนำให้ถูกต้องว่าควรงดใช้ หรือใช้ตัวไหนต่อไปได้บ้าง
ถ้ามีเดย์ครีม แนะนำให้งดก่อนนะคะ  เพราะเดย์ครีมมีสารควบคุมความมัน
อาจจะทำให้ผิวหน้าแห้งไปกันใหญ่ได้จ้า
ถ้ายังงัยมาให้รายละเอียดเพิ่มเติมนิดนึงนะคะ
ขอบพระคุณค่า

115.87.148.125

ผู้ดูแล

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image
กรุณากรอกตัวเลขผลลัพธ์จากด้านบน