fujicream(Pook)

ผู้ดูแล

555@hotmail.com

May 27, 2010 10:31 #812

สวัสดีค่ะ

คุณBellJungka      ถ้ามีสิวอุดตันแนะนำให้ใช้ตัวละลายหัวสิวก่อนล้างหน้าควบคู่ไปด้วยนะคะ  อาจจะใช้ของวุฒิศักดิ์ที่เคยใช้ก็ได้ค่ะ  เพราะสิวอุดตันจะไม่หายไปต้องละลายหัวสิว  หรือกดออกเท่านัน้ค่ะ 
เท่าที่ดูลิสการใช้ครีมของน้องแล้ว  เห็นว่ามีไวเทนนิ่งอยู่แล้ว  เดย์ครีม และ ไนท์ครีมของฟูจิก็เป็นไวเทนนิ่งค่ะ  ถ้าใช้งานหลายๆตัวอาจจะซ้ำซ้อนกันเกินไป  จะแนะนำเพิ่มไปอีก 1 ตัวเป็นเซรั่มดอกซากุระ ช่วยเกี่ยวเรื่องลดอาการแพ้ ผดผื่นคัน  ปรับสภาพผิวหน้าให้แข็งแรงขึ้น  ลดอาการผิวหนังอักเสบแดงได้ค่ะ
วิธีใช้คือหลังล้างหน้าให้ทายาฆ่าเชื้อของวุฒิศักดิ์ก่อนเพราะเป็นยาต้องลงตัวแรก  หลังจากนั้นค่อยเริ่มทาเซรั่มฟูจิทับเป็นตัวที่ 2 แล้วต่อด้วยไวเทนนิ่งที่มีค่ะ
แต่อยากจะแนะนำนิดนึงค่ะ  ถ้าเป็นคนที่มีผิวหน้ามันมาก  ไม่ควรทาครีมเนื้อหนักๆนะคะ  เพราะยิ่งจะไปเพิ่มความมันบนใบหน้ามากยิ่งขึ้นค่ะ  แนะนำให้ทาเป็นพวกเนื้อโลชั่นจะดีกว่าค่ะ
หากมีข้อสงสัยสามารถสอบถามเพิ่มเติมได้นะคะ  ยินดีให้บริการค่ะ

58.9.130.122

ผู้ดูแล

BelJungka

BelJungka

ผู้เยี่ยมชม

cuteevil_lleb@live.com

May 27, 2010 10:37 #813

สวัดีค่ะ พี่pook รอคำตอบอยู่น๊า

124.120.63.187

BelJungka

BelJungka

ผู้เยี่ยมชม

ผู้ดูแล

55@hotmail.com

May 27, 2010 13:57 #814

สวัสดีค่ะ

คุณBelJungka     ต้องขออภัยจ้า  เมื่อเช้าพี่พิมพ์ตอบไปเยอะมากๆๆ  ดั๊นหายซะเกลี้ยง    ไม่เป็นไร  ตอบใหม่ก็ได้
ต้องแจ้งก่อนว่าสิวอุดตัน  เมื่อเกิดขึ้นมาแล้ว  จะไม่หายไปเอง  ควรต้องใช้ยาในการรักษาค่ะ  เช่น ตัวยาละลายหัวสิวก่อนล้างหน้า  อาจจะใช้ของหมอวุฒิศักดิ์ก็ได้ค่ะ  เพื่อช่วยละลายหัวสิวให้หลุดออกมาง่ายขึ้น  หรือ ควรกดสิวอุดตันออกกับผู้ที่เชี่ยวชาญค่ะ  หากไม่กำจัดออก  สิวอุดตันมักจะกลายร่างเป็นสิวอักเสบได้จากปัจจัยกระตุ้นต่างๆ เช่น การมีรอบเดือน ความร้อน เป็นต้นค่ะ

ส่วนตัวที่แนะนำให้ทดลองใช้จะมี 1 ตัวนะคะ  คือเซรั่มฟูจิ  ช่วยเกี่ยวกับเรื่อง ลดอาการแพ้ ผดผื่นคันได้ดี  และช่วยปรับสภาพผิวให้แข็งแรงขึ้นได้ด้วยค่ะ  เพราะเห็นว่ามีไวเทนนิ่งครีมใช้อยู่แล้ว  ตัวเดย์ครีม และไนท์ครีมของฟูจิก็เป็นไวเทนนิ่งครีม  ถ้าใช้รวมกันอาจจะซ้ำซ้อนกันได้ค่ะ
วิธีการใช้เซรั่ม คือ หลังล้างหน้า  ให้ทายาฆ่าเชื้อของวุฒิศักดิ์ก่อนตัวแรกนะคะ  เพราะเป็นยาต้องทาก่อน  แล้วค่อยตามด้วยเซรั่มฟูจิ  หลังจากนั้นต่อด้วยไวเทนนิ่งที่มีค่ะ

แนะนำเพิ่มเติมอีกนิดนึงนะคะ  ถ้าผิวหน้ามันมากๆ  ให้หลีกเลี่ยงการใช้ผลิตภัณฑ์ที่เป็นเนื้อครีมนะคะ  เพราะจะไปเพิ่มความมันให้ผิวยิ่งขึ้นค่ะ  ควรใช้ผลิตภัณฑ์ที่เป็นลักษณะโลชั่นจะบางเบากว่าค่ะ  

ผู้ดูแล

BellJungka

BellJungka

ผู้เยี่ยมชม

May 27, 2010 15:07 #815

ขอบคุณค่พี่ปุ๊ก

อยากถาอีกนิดนะคะ ถ้าหนูไม่ใช้ไวท์เทนนิ่งของวุฒิศักดิ์อ่าคะ แล้วใช้เซรั่ม+ เดย์- ไนท์ครีมของฟูจิได้มะคะ

สนใจเดย์ครีมอ่ค่ะเพระเป็นคนต้องใช้รองพื้น ประจำ แล้วตัวไนท์นี่ลดสิวด้วยใช่ป่ะคะ

อ้อตัวละลายหัวสิวของวุฒิศักดิมีนะคะ เต็มตู้ไปหมดเลยเพราะขี้กียจใช้ (ออุ) เดี๋ญวจะใช้แล้วค่ะ มันยุ่งยากนิดหน่อยต้องรอตั้ง20 กว่านาทีจะล้างออกได้

ขอบคุณพี่ปุ๊กมากนะคะ

124.120.63.187

BellJungka

BellJungka

ผู้เยี่ยมชม

ผู้ดูแล

May 27, 2010 15:52 #816

สวัสดีค่ะ

น้องBellJungka     ถ้าต้องการเปลี่ยนไวเทนนิ่งมาใช้ฟูจิก็สามารถเปลี่ยนได้ค่ะ  ให้หยุดใช้ตัวเดิมก่อน  แล้วค่อยเริ่มใช้ของเรานะคะ  เดย์ครีมมีส่วนผสมของเบสช่วยปรับสภาพผิวให้ขาวและช่วยกระจายแสงให้ผิวดูสว่างขึ้นด้วยค่ะ  ส่วนไนท์ครีมสามารถทำให้สิวอักเสบยุบไวขึ้นค่ะ  ทำให้ผิวเนียน ใสขึ้น และขาวขึ้นได้ค่ะ
ถ้าใช้เมคอัพรองพื้น  แนะนำให้คลินซิ่งออกให้สะอาดหมดจดนะคะ  ไม่งั้นจะทำให้เกิดสิวอุดตันเพิ่มขึ้นได้ค่ะ  

ผู้ดูแล

kแก้ว ชลบุรี

ผู้เยี่ยมชม

jira1014@hotmail.com

Jun 25, 2010 14:32 #817

หวัดดีคะ อยากถามว่าถ้าเราใช้ครีมของหมออยู่ต้องหยุดใช้หรือว่าใช้ต่อคะ เพราะคุณหมอบอกเป็นสิวฮอร์โมนตอนนี้อายุ 31แล้วยังเป็นสิวอยู่เลย ช่วงเป็นประจำเดือนจะเห่อขึ้นเยอะมากๆๆๆ โดยเฉพาะช่วงคางจะเป็นทั้งสิวอักเสบและสิวอุดตัน ส่วนช่วงหน้าผากเป็นสิวอุดตัน ทีโซนก็มัน รูขุมขนก็กว้าง หน้าก็หมองคล้ำ ตอนนี้เลยไปปรึกษาหมอเพราะกลุ้มมาก เคยหน้าใสแต่กลับมาเป็นสิว ไปพบหมอที่พรเกษมคะ แฟนบอกดีเลยมารักษาโดยยิงเลเซอร์เพราะอยากหายเร็ว สิวยุบคะแต่เหลือรอย จุดด่างดำ พร้อมสิวอักเสบสัก1-2 เม็ด อยากถามว่าจะใช้ครีมฟูจิได้ไหม อยากหน้าขาว และไม่มีรอยดำแดงจากสิวคะ ช่วยแนะนำหน่อย ลืมบอกคะเป็นคนแพ้ง่ายมาก เคยใช้ครีมยี่ห้อที่รักษาสิวโดยเฉพาะ หน้ากลับแห้ง ลอก สิวขึ้นอีก:y:

119.31.38.95

ผู้เยี่ยมชม

jira1014@hotmail.com

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

fujicream@hotmail.com

Jun 25, 2010 16:21 #818

สวัสดีค่ะ คุณแก้ว  ขอบพระคุณที่สนใจครีมฟูจิค่ะ 

ครีมฟูจิทำออกมาเพื่อรองรับกับลูกค้าที่แพ้ง่าย มีปัญหาเรื่องนี้โดยตรงอยู่แล้วนะคะ  แต่เพื่อความมั่นใจของลูกค้า และการรักษาจากคลีนิคของคุณหมออย่างต่อเนื่องได้ผลดี มีข้อแนะนำเพิ่มเติมตามนี้จ้า
1.หาหมอมานานหรือยัง ถ้านาน หมดคอร์สแล้วเหลือแค่รอย มาลองฟูจิครีมได้ อันนี้โอเค
2.ถ้าเพิ่งหา ยิงเลซอร์ไปด้วย ทายาหมอไปด้วยควบคู่ ยังไม่หายสนิท แนะนำให้ใช้ของคุณหมอรวมกับฟูจิไปด้วย ตัวที่ใช้ได้คือ เซรั่มฟูจิอย่างเดียวก่อนจ้ะ
3.เซรั่มช่วยเรื่องรอย  แพ้  แดง สิวเห่อ แต่หากหน้ามันรูขุมขนกว้าง ตัวนี้ไม่ได้ช่วยนะคะ เกิดจากสภาพผิวหน้าของลูกค้าเอง การใช้ยาหรือครีมอาจมีส่วนช่วยได้บ้างแต่ไม่ร้อยเปอร์เซ็นต์ และไม่มีครีมไหนได้ร้อยเปอเซ็นต์ค่ะ เพราะพื้นฐานเราผิวมันเป็นแบบนี้ (ก้อยเองก็เป็นค่ะ ก็ทำใจ แต่เราก็รู้ว่าเรามีครีมดีที่ช่วยบรรเทาอาการได้  ช่วงมีเมนส์ก็ทำใจยังไงก็ขึ้น T_T" มันเกิดจากร่างกายเราครีมเป็นการทารักษาภายนอก คงช่วยได้ไม่ร้อยนะคะ)
4.หน้าขาว ใส จะเกิดได้ต้องรกัษาสิว และรอยให้หมดก่อน ความขาวใสจึงตามมา ขอให้ใจเย็นนะคะ ไม่อย่างนั้นตอนนี้ไปทาครีมเน้นหน้าขาวแต่รอยยังอยู่ สิวยังขึ้น ไม่ถูกวิธีจ้า มันจะทำให้รอยยิ่งเด่นเข้าไปอีก  นโยบายของฟูจิครีม คือ ไม่โกหกลูกค้าไม่ยัดเยียนขายเยอะๆ  ดังนั้นตอนนี้ตัวที่เหมาะสมที่สุดมีเพียงตัวเดียว ใช้ได้ดีก่อนแล้วค่อยมาบำรุง เดย์ครีม ไนท์ครีมทีหลังนะคะ  

มีข้อมูลสอบถามเพิ่มเติม ยิยดีนะคะ  เชิญได้ที่ 084-645-3090 หรือ 02-8661668-9 ค่ะ

58.9.130.203

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

มะเหมี่ยว

มะเหมี่ยว

ผู้เยี่ยมชม

mameaw_wi@hotmail.com

Jul 4, 2010 15:36 #819

สนใจค่ะ ไม่ทราบมีผลิตภัณฑ์รักษากระเนื้อบ้างมั๊ยค่ะ

คือ บริเวณใบหน้าจะมีกระเนื้อเม็ดเล็กๆ ขึ้นกระจายเต็มหน้าเลยค่ะ แล้วก็ใบหน้าหมองคล้ำด้วยค่ะ ( แล้วถ้าหยุดใช้จะกลับมาเป็นอีกมั๊ยค่ะ )

ขอบคุณค่ะ

203.144.240.232

มะเหมี่ยว

มะเหมี่ยว

ผู้เยี่ยมชม

mameaw_wi@hotmail.com

ผู้ดูแล

Jul 5, 2010 09:44 #820

สวัสดีค่ะ

คุณมะเหมี่ยว     กระเนื้อครีมฟูจิไม่สามารถรักษาได้ค่ะ  เพราะกระเนื้อเป็นลักษณะที่มีเนื้อนูนๆขึ้นมาเป็นเม็ดเล็ก ๆ สามารถรักษาได้ด้วยวิธีเดียวคือ เลเซอร์ค่ะ
แต่ถ้าเรื่องผิวหน้าหมองคล้ำฟูจิครีมเป็นไวเทนนิ่งครีมสามารถช่วยให้ผิวขาวขึ้นได้ค่ะ  และถ้าหยุดใช้แต่มีการบำรุงอย่างต่อเนื่องก็จะสามารถคงสภาพผิวให้ขาวได้อย่างสม่ำเสมอค่ะ

58.9.127.198

ผู้ดูแล

แพท

แพท

ผู้เยี่ยมชม

strawberrylovelove_@hotmail.com

Jul 15, 2010 15:35 #821

พี่คะใช้มาได้เดือน1แร้ว ใช้เซรั่มก่อน สองอาทิตเพื่อปรับสภาพผิว แระต่อมาเด ไนท หน้ากาเนียนดีคะ แต่ มีสิวเมดเลกๆ มีหัวด้วย ขึ้นมาด้วยมากมายเปนเพราะอารายเหรอคะ สิวกาไปกดออกที่ ร้านมาแร้วคระ อยากใช้นะคะ แต่ทามมายมีสิวเมดเลดๆอ่าขึ้นที่เดิม จะเปลี่ยนดีไหมหรือหน้าเราม่ายถูกกับครีม แต่อยากใช้ต่อนะคะเพราะมานกาเนียนในระดัยหนึ่งคะ ม่ายรุ้จาเปลี่ยนเปนอาราย บาชิ ดีป่าวหรือไปตามครีนิคมันก้อเลี้ยงใข้คะ ไม่หายสักที แนะนำด้วยนะคะ

117.47.45.115

แพท

แพท

ผู้เยี่ยมชม

strawberrylovelove_@hotmail.com

fujicream (P'yim)

ผู้ดูแล

Jul 15, 2010 16:56 #822

สวัสดีค่ะ น้องแพท

วิธีการใช้ครีมฟูจิถูกต้องนะค่ะ .... ตอนนี้ผิวหน้าเนียนอยู่ในระดับที่พอใจแล้วใช่ไหมค่ะ  แค่ติดปัญหานิดเดียวคือสิวที่ขึ้นบริเวณเดิมๆ ตลอด
อาการแบบนี้เขาเรียกว่าสิวอุดตันค่ะ แสดงว่าร้านที่น้องแพทไปกดออกน่าจะกดออกไม่หมดยังคงหลงเหลือเชื้อสิวไว้อยู่ จึงทำให้สิวขึ้นมาอีกค่ะ
แนะนำอาจจะไปกดออกอีกครั้งค่ะ หรืออาจจะใช้ตัวไนท์ครีมฟูจิแต้มตรงบริเวณสิวที่ขึ้นได้ เพราด้วยคุณสมบัติของไนท์ครีมที่ช่วยดันสิวอุดตันขึ้นมา
ต่อจากนั้นก็จะกลายเป็นสิวอักเสบซึ่งตรงนี้น้องแพทสามารถแต้มต่อไปได้เรื่อยๆ เพื่อให้สิวแห้งตัวเร็วขึ้นค่ะ พอหายแล้วก็จะไม่กลับมาเป็นอีกค่ะ
(แต่การทาไนท์ครีมอาจจะเห็นผลช้านิดนึงเมื่อเทียบกับการไปกดออกที่ร้านนะค่ะ)
......ถ้าไงลองทำตามที่พี่แนะนำดูก่อนนะค่ะสักประมาณ 2 อาทิตย์อาการตรงนี้จะดีขึ้นค่ะ 

หากสงสัยข้อมูลเพิ่มเติมสอบถามได้ที่ 02-866-1668-9 หรือสายด่วน 089-050-3999 ยินดีให้คำปรึกษาค่ะ

58.9.123.9

ผู้ดูแล

อลิส

อลิส

ผู้เยี่ยมชม

alisa_koku@hotmail.com

Sep 16, 2010 17:52 #823

สวัสดีค่ะ นู่เปนน้องใหม่ เข้ามาดูเวปหลายครั้งแล้ว ๆก้ซื้อชุดทดลองจากเซเว่นมาใช้แล้วด้วย ก้รุ้สึกว่าหน้าดีขึ้น สิวก้แห้งไว้ขึ้นค่ะ

อยากลองใช้ไปสักพัก ถ้าดีขึ้นจิง เด่วจะสั่ง ชุดใหญ่ค่ะ แล้วอาจจะ ขอสมัครเปนตัวแทนจำหน่ายด้วยค่ะ ^^"

110.164.159.12

อลิส

อลิส

ผู้เยี่ยมชม

alisa_koku@hotmail.com

YOSHI

YOSHI

ผู้เยี่ยมชม

lamon1111@hotmail.com

Sep 16, 2010 18:09 #824

สวัสดีครับ ๆ

คืออยากถามว่า ฟูจิครีม

ผู้ชาย ใช้ได้มั้ยครับ

183.88.60.120

YOSHI

YOSHI

ผู้เยี่ยมชม

ผู้ดูแล

Sep 17, 2010 09:58 #825

สวัสดค่ะ

คุณอลิส     ได้จ้า  .... ขอบพระคุณที่เข้ามารีวิวการใช้งานนะคะ  ^^  หากต้องการสมัครเป็นตัวแทนจำหน่ายสามารถติดต่อได้ทางอีเมลล์ fujicream@hotmail.com ได้เลยค่ะ

คุณYOSHI    ผู้ชายก็สามารถใช้ได้ค่ะ เพราะโครงสร้างผิวหนังไม่ว่าผู้ชายหรือผู้หญิงจะเหมือนกันค่ะ ขึ้นอยู่กับการตลาดของบริษัทต่าง ๆ ที่ทำผลิตภัณฑ์ป้อนออกมาเพื่อให้ดูมีความหลากหลายมากกว่า

สิ่งที่อยากให้ลูกค้าพิจารณาในการเลือกสกินแคร์ซักตัวมาใช้ อยากแนะนำให้ดูที่ความต้องการ ปัจจัยในด้านอื่น ๆ มากกว่า เช่น เหมาะกับสภาพผิวหน้าหรือไม่ ผิวหน้าตอบรับการครีมได้มากน้อยแค่ไหนปัจจุบันลูกค้าฟูจิครีมที่เป็นผู้ชายก็มีเยอะเช่นกันค่ะ เพราะสมัยนี้ผู้ชายดูแลผิวหน้า และให้ความสำคัญกับผิวพรรณมากขึ้นค่ะ

หากมีข้อสงสัยตรงไหนสามารถสอบถามเพิ่มเติมได้เลยนะคะ  ยินดีให้บริการค่ะ

58.9.107.76

ผู้ดูแล

TestO

TestO

ผู้เยี่ยมชม

Lay_testo@hotmail.com

Sep 17, 2010 14:42 #826

ดีค่ะ พี่ก้อย (เห็นเค้าเรียกกัน อิอิ) คือว่าอยากจะลองใช้ผลิตภัณฑ์ของฟูจิดูอ่าค่ะ
นั่งคิด นอนคิด มาหลายวันละ กำลังจะตัดสินใจไปซื้อวันนี้ที่ตัวแทนจำหน่าย จ.ลำปาง
คือว่า หน้าหนูมีปัญหาเกี่ยวกับ รอยแผลเป็น ซะส่วนใหญ่อ่าค่ะ มันดูหนาไม่ใส และก้อมีสิวเสี้ยนเยอะ
สิวที่มันไม่มีหัว เหมือน เป็นสิวผด เวลารูปหน้าเหมือนสิวมันฝังอยู่ข้างใน ไม่เรียบเนียนเลยค่ะ
หนูเป็นคนที่ชอบเปลี่ยนครีมบ่อย เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา ทำให้หน้าเริ่มแย่ไปทุกวัน
ทั้งทีเมื่อก่อนเป็นคนหน้าใสมาก แล้วช่วงนี้ใกล้ปิดเทอมก้อเลยอยากจะดูแลหน้าให้มันสุขภาพดีขึ้น
เพราะที่ผ่านมาไม่ค่อยได้ใส่ใจกับหน้าซักเท่าไหร่ เป็นโอกาสดีที่จาได้ลองครีมตัวใหม่ด้วย ตอนนี้ที่หนูสนใจ
อยู่ก้อคือ ชุด Super Combo กะจาเอาให้ใสกิ๊งเลยคะ แต่ก้อหนักใจอยู่เหมือนกัน.... กลัวใช้แล้วแพ้

หวังว่าถ้าวันนี้หนูตัดสินใจซื้อ ฟูจิคงจะไม่ทำให้ผิดหวังนะคะ!!

แล้วใช้ได้ผลยังงัยจามาบอกคร่า...............^^

อ้อ......อีกอย่างค่ะ อยากถามว่า เจลดีทอก อ่าค่ะ ใช้ทุกวันเลยหรอค๊ะ??

222.123.64.244

TestO

TestO

ผู้เยี่ยมชม

Lay_testo@hotmail.com

ผู้ดูแล

Sep 17, 2010 15:05 #827

สวัสดีค่ะคุณTestO

ถ้าตอนนี้ผิวหน้ายังมีสิวอยู่และยังไม่แข็งแรงคงที่ดี  ถ้าต้องการสั่งชุดซุปเปอร์คอมโบแนะนำว่าควรเอาเซรั่มในเซ็ตมาใช้ก่อน
เพียงตัวเดียวเพื่อช่วยปรับสภาพผิวหน้านะคะ  เพราะถ้าผิวหน้ายังไม่คงที่ดี  ยังไม่อยากแนะนำให้ใช้เดย์ครีมและไนท์ครีมไปเลยค่ะ
เพราะจะทำให้ผิวหน้าที่อ่อนแอมีสิวอยู่แล้วยิ่งระคายเคืองง่ายไปกันใหญ่ 

แนะนำให้ใช้เซรั่มอย่างเดียวก่อนนะคะ  ทาเช้า - เย็นหลังล้างหน้า  ประมาณ 2-3 อาทิตย์ก่อนนะคะเพื่อช่วยปรับสภาพผิวหน้า
และช่วยลดผดผื่น และสิวอักเสบไปก่อนค่ะ  หลังจาก 3 อาทิตย์แล้วค่อยเริ่มใช้เดย์ครีม และไนท์ครีมควบคู่กันไปนะคะ
ส่วนตัวอื่นๆก็เช่นกันค่ะ  ควรใช้หลังจากใช้เซรั่มประมาณ 3 อาทิตย์ค่ะ 
เจลน้ำแร่สามารถใช้ทุกวันตามที่ต้องการได้เลยค่ะ  (แต่ต้องหลังจากผิวหน้าเข้าที่ดีแล้วนะคะ เพราะช่วงที่เป็นสิวอยู่ไม่แนะนำให้ทำการ
ขัดลอก สคับผิวหน้าจ้า  เพราะเป็นการไปรบกวนผิวหน้ามากเกินไปค่ะ)

เรื่องรอยแผลเป็นควรรักษาหลังจากรักษาผดผื่นและสิวให้หมดก่อนนะคะ  ปัจจัยสำคัญเลยคือต้องมีการกันแดด หลบแดดอย่างสม่ำเสมอ
เพราะรอยแผลเป็นมักจัไวต่อแสงแดดเป็นพิเศษ  เมื่อโดนแดดแผลเป็นจะคล้ำขึ้นค่ะ
หากมีข้อสงสัยสามารถสอบถามเพิ่มเติมได้จ้า  ยินดีให้บริการค่ะ

58.9.107.76

ผู้ดูแล

คริส

คริส

ผู้เยี่ยมชม

am_kit@hotmail.co.th

Sep 19, 2010 16:38 #828

[size=150%]ตอนนี้ลองใช้ครีมไปได้สักพัก แต่เปนชุดทดลองที่ซื้อมาจากเซเว่นน่ะค่ะ มันก้โอเครน่ะค่ะ แต่มันติดอยู่ที่ว่า นู่เปนคนเหงื่อเยอะ ยิ่งเหงื่อที่หน้าจะเยอะมาก แต่หน้าไม่มันน่ะค่ะ แล้วตอนนี้ เริ่มเข้ามหาลัยเลยเริ่มใช้แป้งตลับ ตอนนี้มีสิวอุดตัวเยอะมาก ลูบไปที่หน้ารุ้สึกว่า มีสิวเม้ดเล้กๆ เต้มไปหมด เหมือนพดเลยค่ะ ตอนนี้เริ่มใช้ครีมกลางวันแล้ว มันจะเยิ้มๆอาจจะเปนเพราะ หน้าชอบมีเหงือหรือป่าว อยากทราบว่า พอจะมีวธีการแก้ไม๊ค่ะ? ส่วนครีมกลางคืน ชอบมาก มันซึมได้เร้ว ทาทับสิว ที่ปูดๆออกมาก ก้จะแห้งไวมาก แต่จะรุ้สึกว่า สิวมีเยอะกว่าเดิม สงสัยว่าจะแพ้หรือป่าวค่ะ พี่ก้อยช่วยตอบทีน่ะค่ะ ข้องใจมากๆ [/size]

110.164.159.105

คริส

คริส

ผู้เยี่ยมชม

am_kit@hotmail.co.th

เปเป้

เปเป้

ผู้เยี่ยมชม

sumritsor@hotmail.com

Sep 20, 2010 09:44 #829

หวัดดีค่ะ พี่ก้อย (เรียกตามเค้า) คือว่าอยากจะลองใช้ผลิตภัณฑ์ของฟูจิดูอ่าค่ะ
นั่งคิด นอนคิด มาหลายวันละ กำลังจะตัดสินใจไปซื้อที่ 7 11
คือว่า หน้าหนูมีปัญหาเกี่ยวกับ รอยแผลเป็น หน้ามัน มีสิวเสี้ยนเยอะ หน้าหมองคล้ำ
รูขุมขนกว้างด้วยค่ะ พี่ก้อยช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ ว่าควรจะใช้ตัวไหนดี (หนูอยากหน้าเนียน ขาวใส เหมือนพี่ อ่ะค่ะ)
รบกวนตอบด้วยนะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

125.27.83.34

เปเป้

เปเป้

ผู้เยี่ยมชม

sumritsor@hotmail.com

ผู้ดูแล

Sep 20, 2010 10:33 #830

สวัสดีค่ะ

คุณคริส     จริงๆแล้วสิวผดที่เกิดขึ้นมาอาจจะเกิดจากหลายปัจจัยนะคะ  อยากให้ลองวิเคราะห์ดูตามนี้ค่ะ 
หนึ่งเลยอาจจะเกิดจากเวลาเราทาแป้ง หรือทาเดย์ครีมลงไป  แล้วเวลาล้าง  เราล้างไม่สะอาดเท่าที่ควร  ทำให้คราบแป้งและเดย์ครีมไปอุดตันที่ผิวหน้า  ทำให้อาจจะเกิดการอุดตันได้
และทำให้เกิดสิวอุดตันได้ค่ะ  ถ้ามีการทาแป้ง หรือทาครีมที่มีส่วนผสมของรองพื้น  ควรหาคลิ่นซิ่งมาช่วยทำความสะอาดใบหน้าด้วยจะดีมากค่ะ

สองอาจจะเกิดจากการใช้เดย์ครีมที่มากเกินไป  แล้วเหงื่อออกง่าย  ทำให้เหงื่อไปปนกับเดย์ครีม  และเกิดการระคายเคือง  เกิดผดผื่นขึ้นได้ค่ะ
แนะนำให้ทาเดย์ครีมให้น้องลงกว่าเดิมนะคะ  เอาแค่เกลี่ยให้ทั้วใบหน้าบางๆพอค่ะ  และเมื่อเหงื่อออกเมื่อไหร่  ไม่ควรปล่อยให้เหงื่ออยู่บนใบหน้านานนะคะ
ควรหาทิชชู่  หรือผ้าที่สะอาด  ซับเหงื่อออกเสมอค่ะ

ลองทำตามที่พี่แนะนำ 2 ข้อดูก่อนนะคะ  คาดว่าอาการสิวผดน่าจะดีขึ้น  แต่ถ้ารู้สึกว่าไม่ดียังงัย  ลองเข้ามาอธิบายให้พี่ฟังอีกครั้งนึงนะคะ  พี่จะได้ลองวิเคราะห์ถึงสาเหตุต่อไป  เพื่อช่วยหาวิธีแก้ไขให้จ้า

คุณเปเป้     หากต้องการสั่งชุดทดลองใช้ก็สามารถจ้า  จะได้ลองทดสอบดูว่าผิวหน้าถูกกับเนื้อครีมหรือไม่ค่ะ
แต่หากต้องการใช้ผลิตภัณฑ์ฟูจิครีมให้ได้ผลดียิ่งขึ้น  แนะนำให้ลองใช้เซรั่มดอกซากุระ  และโคลนลอกสิวเสี้ยนด้วย
จะเห็นผลดีมากขึ้นค่ะ
เพราะเซรั่มจะช่วยเรื่องปรับสภาพผิวให้พร้อมรับกับครีมใหม่ๆได้ดีด้วยค่ะถ้าใช้ควบคู่กับเดย์ ไนท์จะได้ผลดีมากขึ้นด้วยค่ะ
ส่วนโคลนลอกสิวเสี้ยนนั้น  สามารถใช้ลอกสิวเสี้ยนได้ตามต้องการเลยค่ะ  เวลาลอกเสร็จแล้วล้างหน้าให้สะอาด  และล้างตบท้ายด้วยน้ำเย็นอีกครั้งหนึ่งจะช่วยให้รูขุมขนแลดูกระชับขึ้นและชะลอการเกิดสิวเสี้ยนใหม่ด้วยค่ะ

หากข้อสงสัยสามารถสอบถามเพิ่มเติมได้นะคะ  ยินดีให้บริการจ้า

58.11.35.126

ผู้ดูแล

oil

oil

ผู้เยี่ยมชม

oil1805@hotmail.com

Sep 20, 2010 11:40 #831

[size=150%]สวัสดีค่ะ

ตอนนี้ทดลองใช้ฟูจิเดย์+ไนท์ขนาดทดลองมาใช้ได้ 2 วันค่ะ ทำไมหน้าเริ่ม้ป็นผื่นแดง คันๆๆด้วยค่ะ อ่อลืมบอกก่อ่นใช้ฟูจิหนูใช้บาชิ กระปุกดำ มาก่อนประมาณปีกว่าๆๆ สาเหตูเกิดจากไรคะ ที่ว่า fade ครีมนี่ หนูต้องทำยังไงบ้าง แล้วช่วงที่ fade ครีม ที่ว่าจากทาขาบิเว้น วันเป็น 2 วันทาครั้ง 3 วันทาครั้ง อยากถามว่า***ช่วงที่ไม่ทาบาชิ หนูจะทำครีมไรได้บ้าง หรือทาฟูจิได้คะ เพราะหฯุคงปล่อยหน้าแบบไม่ทาอะไรเลยไม่ได้ เพราะต้องออกไปทำงาน ต้ิงเจอคนอื่นข้างนอกด้วยค่ะ

203.113.120.185

oil

oil

ผู้เยี่ยมชม

oil1805@hotmail.com

ผู้ดูแล

Sep 20, 2010 13:18 #832

สวัสดีค่ะคุณoil

สาเหตุน่าจะเกิดจากการหยุดใช้ครีมที่มีส่วนผสมเข้มข้นกระทันหันอย่างเช่น บาชิค่ะ  สิ่งที่แนะนำได้ในตอนนี้เลยคือ  หยุดใช้เดย์ครีม และไนท์ครีมฟูจิไปก่อนเลยนะคะ  แล้วทำการเฟดครีมบาชิออกก่อนค่ะ
การเฟดครีมก็ทำแบบที่คุณ oli บอกเลยค่ะ  ทาแบบเว้นระยะนะคะ
ส่วนเวลาที่วันไหนไม่ได้ทาบาชิ  แนะนำให้ซื้อตัวเซรั่มดอกซากุระทาเพื่อช่วยในเรื่องลดอาการแพ้และผดผื่นคันได้ค่ะ  เซรั่มสามารถทาได้ทุกวันเช้า  - เย็นได้เลยค่ะ  หลังจากทาเซรั่มแล้วสามารถทากันแดดได้ตามปกติค่ะ  หรือวันไหนที่ทาเดย์ ไนท์ของบาชิ  ก็สามารถทาเซรั่มก่อนแล้วลงเดย์ไนท์บาชิตามก็ได้ค่ะ

หากมีข้อสงสัยสามารถสอบถามเพิ่มเติมได้นะคะ  ยินดีให้บริการค่ะ

61.90.69.9

ผู้ดูแล

Abiru

Abiru

ผู้เยี่ยมชม

nakame_junji@hotmail.com

Sep 20, 2010 13:39 #833

สวัสดีค่ะ

อยากจะรบกวนสอบถามหน่อยค่ะ คือว่าตอนนี้ใช้ฟูจิอยู่ค่ะ จะใช้ โฟมล้างหน้าของฟูจิ เซรั่ม ไนส์ เดย์ ใช้แล้วหน้าก็เนียนขึ้นนะค่ะ

แต่ที่ยังเหลืออยู่คือรอยต่างๆที่เกิดจากสิวค่ะ ไม่จางลงเลย มีวิธีที่ลดรอยจากสิวได้ไหมค่ะ

หากจะใช้ สการ์เจล ร่วมกับผลิตภัณฑ์ของฟูจิจะได้ไหมค่ะ ถ้าจะใช้ สกร์เจล ก่อนตามด้วย เซรั่ม ไนส์/ เดย์ (ตอนกลางวันจะใช้ครีมกันแดด KA รวมด้วยได้ไหม๊ค่ะ)

รบกวนให้คำแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

203.144.130.176

Abiru

Abiru

ผู้เยี่ยมชม

nakame_junji@hotmail.com

ผู้ดูแล

Sep 20, 2010 13:54 #834

สวัสดีค่ะ

คุณAbiru     สามารถใช้สกาเจลเพื่อลดรอยแผลเป็นจุดด่าง ดำ ควบคู่ไปกับการทาเดย์ครีม และไนท์ครีมได้ค่ะ
และสามารถใช้กันแดด KA ร่วมกับเดย์ครีมฟูจิได้เลยไม่มีปัญหาค่ะ

รอยแผลเป็นจากสิวอาจจะต้องใช้ระยะเวลานานนิดนึงนะคะ  สิ่งสำคัญนอกจากหาครีมมาทาลบรอยแล้ว  ต้องมี
การกันแดดอย่างสม่ำเสมอด้วยค่ะ  เพราะแสงแดดเป็นตัวเร่งชั้นดีทำให้รอยแผลเป็นคล้ำลงได้ง่ายมาก
การป้องกันที่ดีที่สุถดคือการทากันแดดอย่างสม่ำเสมอด้วยค่ะ  

หากมีข้อสงสัย สามารถสอบถามเพิ่มเติมได้นะคะ  ยินดีให้บริการจ้า

61.90.69.9

ผู้ดูแล

JOMJAM

JOMJAM

ผู้เยี่ยมชม

ink_jam@hotmail.com

Sep 22, 2010 12:13 #835

อยากทราบว่าเซรั่ม ช่วยให้รอยแดงจากสิวและรอยแผลเป็นจากสิว ให้หายได้หรือป่าวคร่ะ

124.122.211.32

JOMJAM

JOMJAM

ผู้เยี่ยมชม

ink_jam@hotmail.com

ผู้ดูแล

Sep 22, 2010 13:32 #836

สวัสดีค่ะ

คุณJOMJAM     รอยแดงของสิวเกิดจากการอักเสบของสิว  จึงทำให้เกิดรอยแดงได้  ถ้าเราทำให้สิวไม่อักเสบ 
หรือหายอักเสบได้ไวขึ้น  รอยแดงก็จะหายไปค่ะ
เซรั่มดอกซากุระ  มีสรรพคุณช่วยให้สิวอักเสบยุบและแห้งไวขึ้นได้ค่ะ  ฉะนั้นรอยแดงก็จะจางลงไวขึ้นค่ะ
สามารถใช้ทาร่วมกับครีมตัวอื่นๆ เช้า - เย็นได้ตามปกติ  อ่อนโยนแม้ผิวแพ้ง่าย  ไม่ก่อให้เกิดการระคายเคืองด้วยค่ะ
หากมีข้อสงสัยตรงไหนสามารถสอบถามเพิ่มเติมได้เลยนะคะ ^^

110.168.140.245

ผู้ดูแล

ทีม

ทีม

ผู้เยี่ยมชม

Oct 17, 2010 09:58 #837

ทำไม โคลนดูดสิ้วเสี้ยนใช้แล้วพอดึงออกมา มันไม่ติดออกมาเลยอ่ะคับ

T ^ T เศร้า ๆ เลย

222.123.88.206

ทีม

ทีม

ผู้เยี่ยมชม

ผู้ดูแล

Oct 18, 2010 09:42 #838

สวัสดีค่ะคุณทีม

วิธีการใช้โคลนลอกสิวเสี้ยนส่วนใหญ่ได้ผลดีกันทุกคนนะคะ  แต่ต้องใช้ตามวิธีการใช้อย่างเคร่งครัดนิดนึง
เพราะไม่เช่นนั้นผลออกมาจะไม่ดีเท่าที่ควรค่ะ  ส่วนวิธีการใช้ที่ถูกต้องและอย่างระเอียดเดี๋ยวพี่จะอธิบายให้ฟังอีกทีนึงนะคะ

วิธีการใช้โคลนลอกสิวเสี้ยน:หลังจากล้างหน้าเสร็จ เช็คหน้าให้แห้ง ควรเขย่าหลอดโคลนเล็กน้อย เพื่อเป็นการ warm เนื้อครีมแล้วบีบออกมาบางๆ ใช้นิ้วปาดเนื้อครีม แล้วเกลี่ยให้ทั่วบริเวณผิวหน้าที่ต้องลอกสิวเสี้ยนจากนั้นรีบใช้แผ่นมาร์ค ฟูจิปิดทับบริเวณที่ทาโคลน กดแผ่นมาร์คให้แนบสนิทกับใบหน้า ทิ้งระยะเวลาไว้ประมาณ 15-20 นาที ระหว่างทำการลอกสิวควรอยู่นิ่ง ไม่ทำการเคลื่อนไหวขยับใบหน้า เช่นพูดคุย ทานอาหาร เพื่อให้ผิวหน้านิ่งที่สุด หลังจากนั้นดึงแผ่นมาร์คฟูจิออกโดยดึงช้าๆ จากล่างขึ้นบนในลักษณะย้อนทางรูขุมขน

ข้อควรระวังในการทาโคลนลอกสิวเสี้ยน:เพื่อให้โคลนทำงานอย่างมีประสิทธิภาพมากขึ้น ก่อนใช้ควรล้างหน้าให้สะอาด งดการทาโลชั่น เครื่องสำอางอื่นๆ เพื่อให้โคลนสามารถสัมผัสถึงชั้นผิวที่มีสิวเสี้ยนให้ได้มากที่สุดโดยไม่มีสิ่งอื่นขวาง   ควรทาเนื้อโคลนบริเวณที่ต้องการดูดสิวเสี้ยน บางๆ ถ้าทาหนาเกินไปเนื้อโคลนจะไม่ดูดสิวเสี้ยนแต่จะเป็นการเคลือบผิวหน้าแทน  และเพื่อเป็นการกระชับรูขุมขน หลังจากใช้โคลนลอกสิวเสี้ยนเสร็จแล้วให้ล้างหน้าด้วยสบู่หรือโฟมล้างหน้าตามปกติซ้ำไป   จากนั้นให้ใช้สำลีชุบโทนเนอร์หรือน้ำเย็นเช็ดเบาๆ บริเวณที่ลอกสิว เพื่อเป็นการกระชับรูขุมขน

ยังงัยลองทำตามคำแนะนำที่พี่ลองให้ทำดูก่อนอีกครั้งนึงนะคะ  คาดว่าครั้งนี้น่าจะดีขึ้นจ้า

61.90.90.35

ผู้ดูแล

jiw

jiw

ผู้เยี่ยมชม

hawakajung@hotmail.com

Nov 1, 2010 21:12 #839

เป็นคนที่ผิวแห้งมาก ช่วงหน้าหนาวใช้เดย์ครีมไม่ได้เลย เอาไม่อยู่ใช้แล้วหน้าลอก ต้องใช้ครีมยี่ห้ออื่นที่ชุ่มชื่นมากกว่า ซึ่งจริงๆแล้วไม่อยากเปลี่ยนเลย มีอะไรดีๆแนะนำมั๊ยค่ะ

125.26.236.29

jiw

jiw

ผู้เยี่ยมชม

hawakajung@hotmail.com

ผู้ดูแล

Nov 2, 2010 09:25 #840

สวัสดีค่ะคุณjiw

ช่วงหน้านาวมักเป็นช่วงที่อากาศจะออกแห้งๆ  ความชุ่มชื่นของผิวก็มักจะเสียสมดุลไปด้วยค่ะ
เวลาทาครีมที่ควบคุมความมัน  และลักษณะเป็นเนื้อรองพื้นจึงเกิดปัญหาผิวหน้าเป็นขุยขึ้นได้ง่าย
อยากแนะนำอย่างนี้ค่ะ  ก่อนทาเดย์ครีมฟูจิ  หาครีมมอยเจอร์ตัวอื่นที่ให้ความชุ่มชื่นทาก่อน 1 ชั้น
หรือทาเซรั่มฟูจิก็ได้ค่ะ  เพราะเซรั่มก็ช่วยให้ความชุ่มชื่นได้ดี  หลังจากนั้นทาเดย์ครีมทับ  เท่านี้
ผิวหน้าก็จะชุ่มชื่นขึ้นและไม่เป็นขุยลอกที่เกิดจากผิวแห้งแล้วค่ะ  
หากมีข้อสงสัยเพิ่มเติมสามารถเข้ามาสอบถามได้เลยนะคะ  ยินดีให้บริการค่ะ

58.9.70.83

ผู้ดูแล

อุ๊ย

อุ๊ย

ผู้เยี่ยมชม

neen_99dr.t@hotmail.com

Jan 26, 2012 16:24 #843

อยาใช้ครีมฟูจิค่ะ:r:

125.27.43.146

อุ๊ย

อุ๊ย

ผู้เยี่ยมชม

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Jan 27, 2012 10:38 #844

สวัสดีค่ะ คุณอุ๊ย  
ยินดีต้อนรับเข้าสู่ครอบครัวฟูจิครีมนะค๊า
คุณอุ๊ยสามารถเข้าไปดูผลิตภัณฑ์ของเราได้ที่ หน้า Web page: www.fujicream.com หัวข้อ ผลิตภัณฑ์ฟูจิครีม
หรือหากมีข้อมูลสอบถามเพิ่มเติมเกี่ยวกับครีมฟูจิก็ถามมาได้เลยนะคร้า ยินดีตอบทุกคำถามจ้า ^___^
ติดต่อสายด่วนฟูจิครีมกดมาที่เบอร์ 089-050-3999
หรือเข้ามาทักทายกันได้ทั้งใน webbroad และ e-mail: fujicream@hotmail.com 
ทีมงานฟูจิครีมยยินดีให้บริการค่ะ 

180.183.137.250

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

กุ๊กไก่

กุ๊กไก่

ผู้เยี่ยมชม

Jan 27, 2012 16:44 #845

สวัสดีค่ะ พอดีว่าอยากเปลี่ยนครีมอ่ะค่ะ เเล้วก้สนใจ ฟูจิเปนพิเศษค่ะ
ตอนนี้ใช้ของจุฬาอยู่อ่ะค่ะ ถ้าเปลี่ยนเลยมันจะมีปัญหามั้ยอ่ะค่ะ

กะว่าจะใช้ ไนท์ครีมสูตรน้ำนมข้าวอย่างเดียวอ่ะค่ะ ถ้าไม่ใช้เดย์ครีมจะมีผลอะไรรึป่าวอ่ะค่ะ แล้วก้โฟมด้วยเเต่เปนคนหน้าเเห้งอยุ่เเล้ว ถ้าใช้มันจะเเห้งยิ่งกว่าเดิมรึป่าว
มันมีแบบสูตร์ทดลองใช้ก่อนรึป่าวค่ะ
อยากลองใช้ก่อน ถ้าถูกกะครีมก้จะเปนสมาชิกเลย เพราะอยากได้ครีมเเบบมี อย อ่ะ:ss:
เปนคนไม่มีสิวอยู่เเล้วเเต่อยากใสอ่ะค่ะ ต้องใช้สูตรไหน

รบกวนด้วยนะค่ะ :h:

125.27.43.47

กุ๊กไก่

กุ๊กไก่

ผู้เยี่ยมชม

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Jan 28, 2012 10:33 #846

สวัสดีค่ะ คุณกุ๊กไก่  
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณมากๆเลยนะคะที่สนใจผลิตภัณฑ์ฟูจิครีมเป็นพิเศษ ^_^
ยังไงพี่ขอตอบเป็นข้อๆเลยนะคะ
1.ถาม: ตอนนี้ใช้ของจุฬาอยู่อ่ะค่ะ ถ้าเปลี่ยนเลยมันจะมีปัญหามั้ยอ่ะค่ะ
ตอบ: ครีมของจุฬาที่คุณน้องใช้อยู่..ใช่ครีมหมอจุฬารึป่าวคะ?
ถ้าใช่..ก็ต้องดูว่าน้องซื้อที่ไหน? หากซื้อที่วัตสันหรือเซเว่นก็ไม่น่าจะมีสารอันตรายอะไร
แต่หากซื้อที่ร้านอื่นหรือซื้อใน website ที่ขายกันทั่วไป พี่ก็ไม่แน่ใจค่ะว่าเป็นของแท้มั้ยแล้วมีสารอันตรายเจือปนอยู่รึป่าว?
ถ้าลูกค้าใช้แล้วไม่แพ้หรือมีผลกระทบอะไรก็ใช้ต่อไปได้ค่ะ
แต่ถ้าน้องต้องการเปลี่ยนมาใช้ผลิตภัณฑ์ฟูจิครีมเพื่อผิวหน้าที่ขาวใสกว่าเดิมพี่ขอแนะนำให้ใช้ "เซรั่มดอกซากุระ"ก่อนเลยค่ะ
เนื่องจากว่าเราไม่แน่ใจว่าครีมเดิมที่น้องใช้อยู่มีส่วนผสมของสารที่เป็นอันตรายต่อผิวหน้ามั้ย?
ครีมบางชนิดที่มีสารอันตรายเจือปนอยู่เวลาใช้จะรู้สึกดีหน้าขาวขึ้นเรื่อยๆ แต่หยุดใช้ไม่ได้นะคะ
พอหยุดใช้ หน้าจะมี ผด ผื่น คัน บางรายอาจมีสิวผุดขึ้นมาทักทายอีกด้วยค่ะ
ทางที่ดีในเบื้องต้นให้งดใช้ครีมหมอจุฬาก่อน แล้วเปลี่ยนมาบำรุงด้วยเซรั่มดอกซากุระแทน
เซรั่มดอกซากุระเป็นเซรั่มที่สกัดเข้มข้นจากกลีบดอกซากุระ จะช่วยทำให้ผิวแข็งแรงขึ้น ลดการอักเสบของผิว และยังป้องกันการระคายเคืองอีกด้วยค่ะ
นอกจากนั้นเซรั่มดอกซากุระยังอุดมไปด้วยวิตามินที่ทำให้ผิวนุ่มชุ่มชื่น จึงเหมาะมากๆกับผู้ที่ต้องการเปลี่ยนครีม
หลังจากใช้เซรั่มดอกซากุระเพื่อให้ผิวหน้าแข็งแรงขึ้นแล้ว จึงค่อยเริ่มใช้เดย์ครีม&ไนท์ครีมเพื่อผิวหน้าที่ขาวกระจ่างใสต่อไปค่ะ
2.ถาม: กะว่าจะใช้ ไนท์ครีมสูตรน้ำนมข้าวอย่างเดียวอ่ะค่ะ ถ้าไม่ใช้เดย์ครีมจะมีผลอะไรรึป่าวอ่ะค่ะ
ตอบ: ก่อนอื่นต้องขอชี้แจงค่ะว่าฟูจิเดย์&ไนท์ครีมมี 2 สูตรเท่านั้น คือ
- สูตร1 ออริจินัล เน้นดูแลเรื่องสิว และบำรุงผิวหน้าให้กระจ่างใส
- สูตร 2 ข้าวญ๊่ปุ่น เน้นดูแลให้ผิวหน้าให้ขาวใสเด้งพร้อมมีส่วนผสมของสารกันแดดจากธรรมชาติ SPF20 และมี glister วิ๊งๆ
คาดว่าสูตรที่คุณกุ๊กไก่หมายถึงน่าจะเป็นสูตร2ข้าวญี่ปุ่นไม่ใช้ครีมน้ำนมข้าวค่ะ *+*
ส่วนที่ถามว่าจะใช้ไนท์ครีมอย่างเดียวได้มั้ย คำแนะนำคือ...อยากให้ใช้คู่กันทั้งเดย์และไนท์ค่ะ
เนื่องจากเค้าถูกผลิตมาคู่กัน ^v^ ฟูจิเดย์&ไนท์ครีมสูตรข้าวญี่ปุ่นตัวนี้เจ๋งมากๆ มีประสิทธิภาพการทำงานที่ไม่เหมือนใครจริงๆเน้น ขาว ใส เด้ง โดยเฉพาะ  
หากลูกค้ามีสิวพี่จะแนะนำเป็นสูตร1ออริจินัลมากกว่า แต่ในกรณีของน้องกุ๊กไก่พี่ขอเม้นค่ะว่าถ้าใช้ทั้งเดย์และไนท์สูตร2ข้าวญี่ปุ่นจะเลิศมาก
3.ถาม: แล้วก้โฟมด้วยเเต่เปนคนหน้าเเห้งอยุ่เเล้ว ถ้าใช้มันจะเเห้งยิ่งกว่าเดิมรึป่าว
ตอบ: โฟมล้างหน้าแร่ถ่านภูเขาไฟมีคุณสมบัติในการควบคุมความมันก็จริงแต่ก็ใช่ว่าคนหน้าแห้งจะใช้ไม่ได้นะคะ
เนื่องจากเดย์ครีมที่เราใช้จะช่วยควบคุมความมันและปิดรูขุมขน แต่ไนท์ครีมช่วยเปิดรูขุมขนออกมา
และโฟมนี่แหละค่ะจะช่วยขจัดสิ่งตกค้างในรูขุมขนอย่างล้ำลึกเลยทีเดียว
หากใช้ไนท์ครีมแล้วไม่ต้องกังวลเลยค่ะว่าตัวโฟมจะทำให้หน้าแห้ง *+*
4.ถาม: มันมีแบบสูตร์ทดลองใช้ก่อนรึป่าวค่ะ
ตอบ: สำหรับเดย์กับไนท์ (ทั้งสูตร 1 และ สูตร 2) จะมีขนาดทดลองค่ะ
ส่วนผลิตภัณฑ์อื่นๆเป็น size ขนาดมาตรฐานอยู่แล้วค่ะ
5.ถาม: อยากลองใช้ก่อน ถ้าถูกกะครีมก้จะเปนสมาชิกเลย เพราะอยากได้ครีมเเบบมี อย อ่ะ
ตอบ: ผลิตภัญฑ์ของฟูจิครีมกล้ารับรองเพราะมีอย.ทุกตัวค่ะ
หากน้องกุ๊กไก่ได้อ่านกระทู้ของเราเยอะๆจะรู้เลยค่ะว่าหัวใจของฟูจิครีมคือ 
ขายของดีคุณภาพเยี่ยม...ให้ข้อมูลจริง...และบริการประทับใจ  
6.ถาม: เปนคนไม่มีสิวอยู่เเล้วเเต่อยากใสอ่ะค่ะ ต้องใช้สูตรไหน
ตอบ: ข้อนี้เหมือนเป็นการสรุปทั้งหมดเลยนะคะ ^___^
ในเบื้องต้นให้ใช้เซรั่มดอกซากุระ (ราคาเพียง 650 บ). ก่อนค่ะ
พอผิวหน้าแข็งแรงดีแล้วให้ต่อด้วยเดย์&ไนท์ครีมสูตรข้าวญี่ปุ่น ซึ่งมีจำหน่าย 2 ขนาดคือ
ชุดทดลองขนาด 2 กรัม ราคา 129 บ.
ขนาดมาตรฐาน 5 กรัม ราคา 650 บ. (เดย์ 325.- และ ไนท์ 325.-)
**ทั้งนี้หากลูกค้าสั่งซื้อเป็นชุด combo 6 ซึ่งประกอบด้วย เดย์+ไนท์+เซรั่ม ราคาชุดละ 1,200 บ.(จากราคาปกติ1,300บ.)
ลูกค้าจะได้รับสิทธิ์ซื้อสะสมครบ 5 ชุด แถม 1 ชุดด้วยค่ะ
หากต้องการข้อมูลเพิ่ทเติมติดต่อสายด่วนฟูจิครีมได้เลยคร่า 089-050-3999
หรือ fujicream@hotmail.com
ทีมงานฟูจิครีมยินดีให้บริการค่ะ

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

จันทร์

จันทร์

ผู้เยี่ยมชม

neen_99dr.t0834497426@hotmail.com

Jan 30, 2012 18:06 #847

สวัสดีค่าาา :ss: อยากถามว่า ฟูจิครีมใช้ร่วมกับ ครีมหมอจุฬาได้รึป่าวค่ะ :h:

ขอบคุณล่วงหน้าค่าาาา

เเล้วถ้าใช้โฟมอย่างเดียวจะเปนไรรึป่าวค่ะ :hh:

125.27.35.4

จันทร์

จันทร์

ผู้เยี่ยมชม

neen_99dr.t0834497426@hotmail.com

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Jan 31, 2012 10:12 #848

สวัสดีค่ะ คุณจันทร์ *+*
ทางทีมงานขอชี้แจงเป็นข้อๆดังนี้นะคะ
1.ถาม: ฟูจิครีมใช้ร่วมกับ ครีมหมอจุฬาได้รึป่าวค่ะ
ตอบ: คำถามนี้คล้ายๆกับกระทู้ข้างบนเลยค่ะ อิอิ แต่ไม่เป็นรัยจ้าฟูจิครีมยินดีตอบทุกคำถามอยู่แล้น
คืองี้นะคะ เท่าที่เคยได้ยินมา ครีมหมอจุฬามีทั้งของจริงและของปลอม
ดังนั้นทางเราไม่สามารถทราบได้ว่าครีมหมอจุฬาที่คุณจันทร์ใช้อยู่นั้นมีสารอันตรายหรือสารปรอทเจือปนอยู่รึป่าว
แต่สังเกตุในเบื้องต้นอย่างนี้ค่ะ หากซื้อร้านทั่วไปทางเราไม่กล้ารับรองและไม่กล้าให้ข้อมูลใดๆ
แต่หากซื้อที่เซเว่น,วัตสันหรือในห้างฯ ก็คาดว่าน่าจะผ่านการตรวจสอบในเรื่องของตวามปลอดภัยมาระดับนึงแล้ว
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น พี่ไม่ค่อยอยากให้ใช้ร่วมกับครีมฟูจิทันที หรือใช้ร่วมกับครีมใดๆ  
เพื่อความปลอดภัยหากลูกค้าอยากใช้ครีมฟูจิให้มีประสิทธิภาพและเห็นผลดีเยี่ยมกันอย่างชัดเจน
ทางเราขอแนะนำให้ลูกค้าพักหน้าก่อนสัก 1 อาทิตย์ แล้วค่อยเริ่มใช้ครีมฟูจิค่ะ
หรือจะให้ดีระหว่างการพักหน้าให้ลูกค้าทาเซรั่มดอกซากุระทุกเช้า-เย็นจะทำให้ผิวหน้าแข็งแรงขึ้น
และช่วยในเรื่องของการแพ้และผลกระทบจากครีมแรงๆได้ดีค่ะ
2.ถาม: เเล้วถ้าใช้โฟมอย่างเดียวจะเปนไรรึป่าวค่ะ
ตอบ: สำหรับโฟมล้างหน้าแร่ถ่านภูเขาไฟ ไม่ว่าจะใช้ครีมอะไรอยู่ก็สามารถใช้ได้ค่ะ
คุณสมบัติพิเศษของโฟมล้างหน้าแร่ถ่านภูเขาไฟคือ เป็นทั้งโฟมถ่านและมาส์คที่ทำความสะอาดอย่างล้ำลึกและช่วยดูดซับความมันบนใบหน้า
ช่วยขจัดสิ่งสกปรกตามรูขุมขน และผลัดเซลล์เก่าออกทำให้เผยผิวใหม่ให้หน้ากระจ่างใสอย่างที่คุณพึงพอใจอีกด้วยค่ะ
หากมีข้อมูลเพิ่มเติมสอบถามมาได้เลยนะคร้าที่สายด่วนฟูจิครีม 089-050-3999
ขอบคุณมากคร่า
ทีมงาน Fujicream

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

ann

ann

ผู้เยี่ยมชม

ann2012_@hotmail.com

Jun 21, 2012 19:56 #849

อยากใช้ครีมฟูจิมากๆ ค้ะ เป็นคนที่เหงื่อออกง่ายค่ะ เเละเป็นคนที่ผิวสองสี อยากให้ผิวหน้าเเล้วผิวกายขาวค้ะ ต้องใช้ครีมตัวไหนค้ะ

49.48.71.207

ann

ann

ผู้เยี่ยมชม

ann2012_@hotmail.com

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Jun 22, 2012 10:42 #850

สวัสดีค่ะ คุณ ann
เรื่องเหงื่อออกมาก มีปัญหาผิวคล้ำดำ สามารถแก้ไขได้ด้วยครีมฟูจิ ยูกิ บอดี้โลชั่น  ตัวนี้มีคุณสมบัติเด่นที่่ช่วยกันแดดได้ดี spf 40 แล้วยังช่วยในเรื่องของการควบคุมเหงื่อไม่ให้ไหลเยิ้มเป็นคราบเหมือนยี่ห้ออืน ถ้าลูกค้าทาที่รักแร้  ข้อพับบริเวณที่มีเงื่อออกมาก ตัวนี้ก็จะเห็นได้ชัดเลยค่ะว่าเหงื่อที่เคยเยิ้มไหลออกมา มันไม่เป็นเหมือนก่อนแล้ว

ส่วนในเรื่องของผิวหน้า แนะนำเดย์ครีม ไนท์ครีมฟูจิค่ะ ช่วยเรื่องให้หน้าขาวใส สิวยุบไว และมีส่วนผสมของสารควบคุมความมันที่สกัดได้จากธรรมชาติ ทำให้หน้าผ่องไม่มันเยิ้มระหว่างวันค่ะ ขนาดทดลอง 190 บาทเองจ้า 
Fuji Yuki Body Lotion ราคา 950 บ

180.183.8.127

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Ciell

Ciell

ผู้เยี่ยมชม

ciell.ph@gmail.com

Mar 19, 2013 03:34 #851

อยากสอบถามค่ะ คือซื้อชุด เดย์+ไนท์ ฟูจิ ขนาดทดลองที่วัตสันมา แต่ใช้ชุดสิวของยูเซอรีนอยู่อ่ะค่ะ จะใช้ด้วยกันได้มั๊ยคะ แบบว่าเสียดายอ่ะคะ ของเก่ายังไม่หมด แล้วควรใช้อันไหน ก่อนหลังดีคะ ระหว่างฟูจิ กะยูเซอรีน ขอบคุณมากค่ะ

58.8.174.183

Ciell

Ciell

ผู้เยี่ยมชม

ciell.ph@gmail.com

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Mar 19, 2013 10:19 #852

สวัสดีค่ะ  คุณ Ciell 
         ใช้ด้วยกันได้ค่ะ ไม่มีปัญหา ใช้ชุดสิวก่อนได้ค่ะ  ทาตัวที่ซึมเร็วที่สุดก่อน เดย์ไนท์ชุดทดลองนี่ ทาหลังสุดเลยค่ะ
กลางวันทาเดย์  กลางคืนทาไนท์นะจ๊ะ

ขอบคุณค่ะ

183.89.157.201

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

PUU

PUU

ผู้เยี่ยมชม

puu-q@hotmail.com

Jun 30, 2014 14:51 #853

อยากทราบว่าครีมหอยทากกับครีมพิษผึ้งสามารถใช้ควบคู่ด้วยกันไปได้รึป่าวคะ

49.48.29.189

PUU

PUU

ผู้เยี่ยมชม

puu-q@hotmail.com

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

Jul 1, 2014 10:21 #854

สวัสดีค่ะ คุณPUU

ผลิตภัณฑ์ครีมหอยทาก และครีมพิษผึ้ง สามารถใช้ควบคู่กันได้เลยค่ะ เนื่องจากสองตัวนี้ให้ผลลัพธ์การใช้งานที่ต่างกันอยู่แล้ว

โดยที่ครีมหอยทากจะเน้นเรื่องผิวหน้าขาว กระจ่างใส และช่วยให้สิวยุบ

ส่วนครีมพิษผึ้ง จะช่วยให้ผิวที่มีริ้วรอย ดูตึงกระชับ เนียนใส

* เมื่อใช้ควบคู่กันทั้งสองตัวจะทำให้ผิวหน้า เนียน ใส ไร้ทั้งรอยสิวและริ้วรอยก่อนวัย แน่นอนค่ะ

หากลูกค้าต้องการสินค้า สามารถสั่งซื้อได้โดยตรงเลยนะคะ ซื้อ 8 ซอง 280 บาท (จัดส่งให้ฟรีแบบลงทะเบียน) สินค้าเรามีพร้อมจัดส่งทุกวันค่ะ
ต้องการสอบถามข้อมูลเพิ่มเติม โทร 089-050-3999

180.183.111.202

fujicream

fujicream

ผู้ดูแล

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image
กรุณากรอกตัวเลขผลลัพธ์จากด้านบน